Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dell ครับ เมืองนอกมีตัว X4
    Inspiron M501R รึไงเนี่ย
    http://www.dell.com/us/en/dfo/notebo...on-m5010&s=dfo
    แต่เสียดายการ์ดจอแยกมันคือ HD4650 นำมารีแบรนด์เป็น 550v (อีกล่ะ) ไม่ใช่ HD5650

แต่ HPDV6 ก็ไม่เลวร้ายนะ เย็นดีครับ
    HP ที่มีปัญหามากๆก็เพราะการ์ดจอ Nvidia

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      Dell ครับ เมืองนอกมีตัว X4
      Inspiron M501R รึไงเนี่ย
      http://www.dell.com/us/en/dfo/notebo...on-m5010&s=dfo
      แต่เสียดายการ์ดจอแยกมันคือ HD4650 นำมารีแบรนด์เป็น 550v (อีกล่ะ) ไม่ใช่ HD5650

แต่ HPDV6 ก็ไม่เลวร้ายนะ เย็นดีครับ
      HP ที่มีปัญหามากๆก็เพราะการ์ดจอ Nvidia
      ขอบคุณมากๆครับ, เมื่อครู่ผมก็ลองเข้าไปเลือกจัดของ Toshiba มา, CPU ไม่มีตัว N930 และการ์ดจอสูงสุดเป็น HD5145

อ่อ เรื่องงบประมาณ ผมวางไว้ไม่เกิน 35,000 บาท อะครับ T-T

Comment

• เท่าที่ฟังข่าวมา เกือบทุกยี่ห้อประกัน 3 ปี ได้ซื้อจากพาวเวอรบายเอา จ่ายราวๆ 6 เปอเซ้นของราคาสินค้า ไม่รู้ว่ามีเงื่อนไขการประกันแตกต่างจากประกัน 0 อย่างไร

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
          เท่าที่ฟังข่าวมา เกือบทุกยี่ห้อประกัน 3 ปี ได้ซื้อจากพาวเวอรบายเอา จ่ายราวๆ 6 เปอเซ้นของราคาสินค้า ไม่รู้ว่ามีเงื่อนไขการประกันแตกต่างจากประกัน 0 อย่างไร
          จากประสบการณ์ครับ ประกัน 3 ปีนี้ ซ่อม ฟรีทั้งค่าแรง และอะไหล่ ที่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัด คือประกันสินค้าหายด้วยครับ เช่น ถ้ามีหลักฐานจากกล้องวงจรปิด ร่องรอยงัดแงะ นี่ สามารถเคลมหายได้ครับ

Comment

• ถ้าตามข้างบนก็ถือว่าน่าสนใจเพราะประกันถูกกว่าราคาของ 0 แถมได้เรื่องหายอีก

ประกันของพาวเวอรบายนี่ก็น่าสนใจนะ

ส่วนพี่ข้างบน ลองดูของ dell fujisu toshiba ดูจ้า sony ก็แปลก ๆ E ซีรี่ก็เหมือนพังเยอะ เหมือนกัน ส่วนตัวก็ยังโอเคกับ acer อยู่ เพราะรับมาขายลูกค้า ก็ยังไม่มีต้องส่งเคลมแต่อย่างใด อาจดวงดียังไม่แจคพอต ถ้าเน้นเอาไว้ทำงาน ชัวร์ ก็คงเป็น dellดีกว่า ประกันซ่อมถึงบ้านยังน่าสนใจอยู่

Comment

• มีใครรอ พี่หนอมX4 + 5650 เหมือนผมบ้างครับ มาลงชื่อกัน อิอิ ~

Comment

• Originally posted by ok.chok View Post
                มีใครรอ พี่หนอมX4 + 5650 เหมือนผมบ้างครับ มาลงชื่อกัน อิอิ ~
                ผมคนนึงหละครับ ยังหายี่ห้ออื่นไม่ได้นอกจาก HP เลยครับ

Comment

• งบ 35K !!!
                  ถ้ามี X920BE + HD5850 ผมว่าราคานี้แหล่ะ ได้ข่าวแว่วๆอยู่

Comment

• Originally posted by KreanInW95 View Post
                    ผมคนนึงหละครับ ยังหายี่ห้ออื่นไม่ได้นอกจาก HP เลยครับ
                    โอ้ว... HP ราคามันแรงกว่าชาวบ้านมาก หลุดคอนเซป ไม่แพง+แรง+คุ้ม....

รอนานๆ...มันทรมาณไม่น้อย...เบื่อกับการรอคอย ยิ่งรอก็รำาคาญ...

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      งบ 35K !!!
                      ถ้ามี X920BE + HD5850 ผมว่าราคานี้แหล่ะ ได้ข่าวแว่วๆอยู่
                      โอ้ว....กรี๊ดดดดดดดดด ข่าวนี้ท่านได้แต่ใดมา ชี้แหล่งต้นตอด่วนครับ เดี๋ยวจะไปสืบ อิอิ

Comment

• ไม่แน่ใจเท่าไหร่ครับ แต่เป็น AMD Vision Black
                        ใส่ซีพียู X620BE กับ X920BE มาแน่นอน
                        ส่วนการ์ดจอต้องลุ้นเอา
                        ราคานี่ X4 N930 + HD5650 เมืองนอกขาย 28,000 เอง

Comment

ไม่แน่ใจเท่าไหร่ครับ แต่เป็น AMD Vision Black
                          ใส่ซีพียู X620BE กับ X920BE มาแน่นอน
                          ส่วนการ์ดจอต้องลุ้นเอา
                          ราคานี่ X4 N930 + HD5650 เมืองนอกขาย 28,000 เอง
                          แล้วทำไมในไทยถึงได้ขายแพงจังหละครับ T-T

ว่าแต่ตระกูล X มันจี๊ดยิ่งกว่าตระกูล N อีกใช่ป่าวครับ, คำถามคือมากมั้ยครับ?

Comment

• X3 + HD5650 + HDD 640GB ยังแค่ 23,000 เองครับ
                            X4 คงไม่เกิน 25,000 หรอกครับ ส่วนต่างคงเหมือนกับ i3 vs i5
                            ยี่ห้อ Acer นะ

BE ไม่ล็อคตัวคูณ สปีดเดิมๆ 2.3 -.-

Comment

• Originally posted by ok.chok View Post
                              โอ้ว... HP ราคามันแรงกว่าชาวบ้านมาก หลุดคอนเซป ไม่แพง+แรง+คุ้ม....

รอนานๆ...มันทรมาณไม่น้อย...เบื่อกับการรอคอย ยิ่งรอก็รำาคาญ...
                              ผมไปจัดใน HP Official Store มาครับ, N930+HD5650 ในราคาประมาณ 32,000 บาท ถูกกว่าจัดของ Toshiba อีกครับ เพราะจัดออกมาราคาพอกัน แต่ของ Toshiba เป็น P920+HD5145 นอกนั้นเหมือนกันหมดครับ

อ่อ ลืมบอกไปว่า ใน HP Official Store มีโปรโมชั่นเยอะกว่าด้วยครับ, อย่างไดรฟ์ซีดี ก็มีโปรฯไดรฟ์ Blue Ray ให้เลือกในราคาเท่ากับไดรฟ์ DVD, ราคากระเป๋าก็ถูกกว่า ฯลฯ ครับ

ตอนนี้สิ่งที่กังวลอยู่อย่างเดียวก็เป็นเรื่องคีย์บอร์ดภาษาไทย และภาษาไทยในวินโดวส์ 7 โฮมพรีเมี่ยม กลัวว่าซื้อมาแล้ว ลงภาษาไทยเพิ่มให้พิมพ์ไทย-อ่านไทยไม่ได้
                              Last edited by KreanInW95; 30 Jul 2010, 18:26:04.

Comment

• อยากได้ P920 + HD5470 มากกว่า
                                ไม่เน้นแรง เน้นประหยัดพลังงาน+มัลติทาร์ก อิอิ
                                (แบบนี้รอ Fusion คงดีและ -*-)

Comment

Working...
                                X