Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมนั่งรอว่างๆ พยายามหาว่าตอนนี้มีรุ่นไหนใช้Lianoมั่ง
    ไปเจอของASUSหลายรุ่นอยู่เหมือนกันครับ
    อีกไม่นานคงได้เห็นกันตัวเป็นๆละครับ^ ^

Comment

• Originally posted by Chatlove View Post
      ผมนั่งรอว่างๆ พยายามหาว่าตอนนี้มีรุ่นไหนใช้Lianoมั่ง
      ไปเจอของASUSหลายรุ่นอยู่เหมือนกันครับ
      อีกไม่นานคงได้เห็นกันตัวเป็นๆละครับ^ ^
      ใช่ครับอันนี้ก็พอเห็นมาบ้างแต่ตัวที่จะเข้าไทยนี้สิครับไม่รู้สเป็กจะเปลี่ยนไปขนาดไหน รอดู A8-3551 อยู่ว่าจะแรงขนาดไหน

Comment

• ถามหน่อยคะ ถ้าแค่ ฟังเพลง ดูหนังจากcd กับตัดเพลงนิดหน่อย atomจะไหวมั้ยคะ แพรดูc-50ไม่มีกทม.ปล่อยของเลย แพรอยากได้เครื่องราวๆ5-6พัน จะเอาไปหอคะ เพราะถ้าซื้อมือถือแพง เอาพวกnet/mini notebookดีกว่า

Comment

• ดูหนัง 720p ขึ้นไปก็ลำบากล่ะครับ
          C-50 ที่น่าสนใจมี Asus 1015B ร้าน HardwareHouse ยังเห็นอยู่นะครับ ราคาราวๆ 9 พัน
          ถ้า Acer D522 ตัวนี้จอละเอียดกว่า แต่ต้องเปลี่ยนแรม เพราะติดมาแค่ 1GB ไม่พอแน่

Atom ถ้าจะเล่นต้อง N550 ถ้า N455 อืดตาย

คุยเล่นที่นี่ได้นะ http://****************/vbforum/

Comment

• แพรไม่ค่อยชอบchatอ่ะคะ ขอบคุณที่ชวนค่า^^

เรื่องราคา แพรมีกำหนดไว้แล้วอ่ะคะ เต็มที่ไม่เกิน6พัน ถูกกว่านี้จะดีมาก ส่งได้ที่ศาลายาจะดีที่สุด 555. พอดีกำลังจะเข้าหอคะ ขี้เกียจเข้ากทม.

ตารางเรียนออกแล้วคะ คณะแพรจัดให้เลย จ-พเรียน9-12 พฤ-ศ เรียน 9-12 กะ 13-16 อยู่ไปนานๆ เงินไม่หมดไม่กลับแน่เลย

ได้เมทคณะเดียวกัน2คน หมออีกคน

Comment

• 6 พัน มือสอง อาจจะได้ N550 พวก Acer

ตอนผมเรียน ผมยัดวันนึง 3 วิชา 555
              แล้วว่าง 2 วัน

Comment

• คณะจัดเองอ่ะคะ เลยได้แบบนี้ ใจจริงแพรก็อยากเอาไปยัดวันจันทร์-อังคารนะคะ ท้ายสัปดาห์จะได้สบายๆ

คือแพรจะจัดipodก็รู้สึกว่าแพงไปหว่ะ ไม่คุ้มๆ เดี๋ยวหายด้วย(เอาจริงๆเลยคะ)

จะเอาแอนดรอยด์ก็กลัวมันไม่เสถียร เห็นต้องรูท ต้องลงรอมใหม่กัน zn5แค่ลงpinkmodไมได้แฟลชรอมแพรก็ลุ้นตัวโก่งแล้ว แถมต้องซื้อเมมด้วย 2gbที่แถม เพลงก็หมดแล้ว น่าจะ16gbกำลังโอ รวมราคาเครื่องกับเมมแล้วจี้ipodเลย

Comment

• *-*

http://support.asus.com/Specificatio...PjXDPXYCmmivrU

Comment

• นอกจากN550แล้ว ตัวอื่นไม่น่าเอาเลยใช่มั้ยคะ

searchของOCZแปลกๆ ไม่ค่อยเจอ และได้แค่เดือนมิถุนา ต้องไปตั้งค่าตรงไหนรึเปล่าคะ

Comment

• N550 เป็น Dual Core และมี HT ครับ
                      ถ้า N455 เป็น Single Core อืด ไม่ไหว

Search ของ OCZ หลังๆไม่ค่อยชอบเหมือนกัน -0-

Comment

• ความจริงแพรไม่ค่อยได้เข้าเว็บoczหรือnbsเลย เข้าทีไรเกิดกิเลสทู้กที

ซื้อของหลักร้อย หลายๆครั้งไม่ค่อยรู้สึก แต่พอจะซื้อหลักพันสะเทือนคะ เอาเข้าจริง พวกของหลักร้อยที่ซื้อนี่รวมมูลค่านำหน้าของราคาหลักพัน-หมื่นไปไกลแล้ว

Comment

• 555 ในนี้ก็เป็นกัน ห้ามเข้า IT Market เกิดกิเลส

A8-3500M Built-in HD 6620G

A8-3500M Quad-Core 1.50 GHz

Last edited by V-FrIeNd; 4 Jun 2011, 01:42:13.

Comment

• ไม่แค่IT Marketหรอกค่ะ แค่กระทู้นี้ก็พอแล้ว 555.

รู้สึกบอร์ดขายของของoczก็แปลกๆ หรือเพราะโจรเยอะขึ้น

Comment

• 6620g เปงออนบอร์ดหรอคับ แล้วทำไมต้องใส่มาสองอย่างอ่ะ

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
                                ไม่แค่IT Marketหรอกค่ะ แค่กระทู้นี้ก็พอแล้ว 555.

รู้สึกบอร์ดขายของของoczก็แปลกๆ หรือเพราะโจรเยอะขึ้น
                                โจรไม่พอ มีโรคจิตด้วย -.-

Originally posted by etamhunt View Post
                                6620g เปงออนบอร์ดหรอคับ แล้วทำไมต้องใส่มาสองอย่างอ่ะ
                                ใส่มาสองตัว เพื่ออะไรหรอ

เพื่อทำ Multi-GPU ไง อิอิ

Comment

Working...
                                X