Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ๊าๆๆ ท่านวี อยากเห็น NB A8 แร๊งๆ อ่าๆ ถ้าสวยๆ ถ้ามาคงปล่อย Z465 ไปเป็นแน่แท้

Comment

• เหมือนไดร์เวอร์ตัวใหม่
      ใช้งาน OpenGL แล้วมันค้างๆ

Comment

• ใช้การ์ดจอ AMD HD 6630 อ่ะครับ (dell)
        แล้วเวลาดูยูทูป เล่นเกม หรือดูคลิปไรพวกนี้อ่ะ มันไม่เต็มจออ่ะครับ จะแก้ไงดีครับ
        - อันนี้เวลาดู YouTube ครับ มันจะเหลือขอบดำๆ ด้านขวามืออ่ะ

- อันนี้เล่นเกมครับ มันไม่เต็มจอ (NFS ก็เป็นอ่ะ) T.T

- อันนี้เปิดคลิปดูครับ >> มันก็เหลือที่ข้างจออยู่ดีอ่ะ มันไม่เต็มจอครับ (ตอนผมใช้ PC จอ 19 นิ้ว Wide-Screen มันก็เต็มจอนะ)

ไม่รู้ว่าจะปรับตั้งค่าอะไรยังไงแล้วอ่ะครับ ช่วยผมด้วยยยยยย

อันนี้แถมครับ แอบถามเพิ่มเติมเผื่อมีคนรู้ ^^
        ก็คือ Google Chrome ครับ มันเป็นไรไม่รู้อ่ะครับ เมื่อก่อนมันก็ปกติดีนะ แต่เดี๋ยวนี้(ลงใหม่) มันแปลกๆอ่า
        คือปกติเวลาเรา search อะไรเนี่ย มันจะต้อง มีสีแดงๆตามคำที่เราค้นหาแบบนี้ครับ

แต่ของผมตอนนี้อ่ะมันเป็นแบบนี้ คือไม่มีตัวแดงๆให้เวลาเราค้นหาอ่ะ

จะแก้ยังไงดีครับ T.T

Comment

• ^
          ปรับ Scaling ใน Intel Control Panel

Comment

• โอ้ยขำคน ทิ้งเป็นทุ่ง
            ผลเทสออกมา หงายเงิบ

Biostar AM3+ for FX-Series & Phenom II , Athlon II

Biostar FM1 for Llano
            Last edited by V-FrIeNd; 7 Jun 2011, 14:46:57.

Comment

• ท่านประทาน กำลังหา NB อยู่ควรรอไปอีกไหมอะครับ

เห็นราคาตัวนี้แล้วน่าจับจอง http://****************/notebook/383...TA-VX029D.html
              หรือจะรอ X53TA-SX075V ดีหว่า อาจมีเหตุจำเป็นต้องรีบใช้ ประมาณกลาง ๆ เดือนนี้ แนะนำหน่อยครับ

Comment

• bio อย่างสวยแมร่งโดน แน่

Comment

• z465 มีคู่แข่งแล้ว

ACER Aspire 4552 G-N952G50Mnkk/C043
                  Processor : AMD Phenom? II N950 Quad-Core Processor (2.10GHz , 2MB (512KB x 4) L2 Cache)
                  Chipset : AMD 785GX&SB850
                  Graphic Card : ATI Radeon HD 6470M/512MB
                  Memory : Single DDR3 2GB 1333MHz (Max.capacity of system memory 8 GB)
                  Harddisk : 500GB Harddisk

แต่ไม่รู้จะแข่งได้รึป่าว 15000 กว่าๆ
                  ถ้าบอดี้เป็นลำโพงตัวเดียว สงสัยคนไปเล่น z465 หมดแน่

Comment

• Originally posted by puuga View Post
                    z465 มีคู่แข่งแล้ว

ACER Aspire 4552 G-N952G50Mnkk/C043
                    Processor : AMD Phenom? II N950 Quad-Core Processor (2.10GHz , 2MB (512KB x 4) L2 Cache)
                    Chipset : AMD 785GX&SB850
                    Graphic Card : ATI Radeon HD 6470M/512MB
                    Memory : Single DDR3 2GB 1333MHz (Max.capacity of system memory 8 GB)
                    Harddisk : 500GB Harddisk

แต่ไม่รู้จะแข่งได้รึป่าว 15000 กว่าๆ
                    ถ้าบอดี้เป็นลำโพงตัวเดียว สงสัยคนไปเล่น z465 หมดแน่
                    เคยมะ ที่คิดจะใส่การ์ดจอดีกว่านี้ เล่น 4551G 5650 ต่อไปจนกว่า.... APU ตัวแรงๆ จะมาละกัน(อยากจะคว่ำบาตร ไม่ซื้อ amd+ vga เน่าๆ จังครับ)

Comment

• ใส่ gpu ห่วยๆ มาอีกแล้ว.. - -

กลัว intel มันขายไม่ได้หรือไง?.
                      Last edited by sUmmOnEr; 7 Jun 2011, 23:56:21.

Comment

• น่าจะใส่ 6550 มานะ อย่างต่ำ

Comment

• ถ้าจับคู่ N930+6550 จะขนาดไหนเนี้ยสงสัยอีกค่ายคอตกแน่เลยครับ4หัวแท้ด้วย อิอิ รอA8จับคู่กับ67xxจะขนาดไหนเนี้ยรอต่อไป แล้วอีกนานไหมครับจะถึงวันวางจำหน่าย

Comment

• http://www.youfindit.ca/acer/notebooks/1020092062

17.3 *0* แรม 8 GB วินแท้ แต่ไม่มีการ์ดจอแยก ราคาเท่าไรนิ

Comment

• AMD 4 หัว มาช้าไปปีนึงเองครับ

http://****************/notebook/383...Mnkk:C043.html

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                น่าจะใส่ 6550 มานะ อย่างต่ำ
                                น่าจะใส่ 6990 มาเนอะ ราคาสัก 12000 ประกัน 5ปี OK เลย [IMG]http://****************/vbforum/images/smilies/TLC_108-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]

Comment

Working...
                                X