Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
    น่าจะใส่ 6990 มาเนอะ ราคาสัก 12000 ประกัน 5ปี OK เลย [IMG]http://****************/vbforum/images/smilies/TLC_108-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]
    + 999999999

Comment

• พี่ asus netbook c-50 amd 6250 จอ 1024x600 อยากปรับจอ ให้เต็มเวลาเล่นเน็ตเกมส์ มี software หรือ วิธีไหนทำได้มั้งไมครับ อย่าบอกว่าให้ไปเปลี่ยน เป็น acer นะครับ

ขอบคุณครับ
      Last edited by projohn; 8 Jun 2011, 16:20:46.

Comment

• Originally posted by projohn View Post
        พี่ asus netbook c-50 amd 6250 จอ 1024x600 อยากปรับจอ ให้เต็มเวลาเล่นเน็ตเกมส์ มี software หรือ วิธีไหนทำได้มั้งไมครับ อย่าบอกว่าให้ไปเปลี่ยน เป็น acer นะครับ

ขอบคุณครับ
        หาจาก google program astray สำหรับ eee pc แต่ไม่รู้ใช้กะ amd ได้ป่าวใครเคยใช้บ้างครับแล้วต้องเซตอย่างไร

Comment

• ปรับใน ccc ก็ไม่ได้เหรอคับ

Comment

• ลง AMD Catalyst Driver 11.6 All In One สำหรับ Windows 7 32/64 Bit ไดร์เวอร์การ์ดจอ+ชิบเซ็ต AMD
            ให้ลงแบบ Custom หรือกำหนดเอง
            Support AMD/ATI Mobility Radeon Series (ลงได้ทั้ง Desktop และ Notebook)
            Download AMD_Catalyst_Driver_11.6_AIO_Win7.rar 06/06/54
            พอรีฯเครื่องมาแล้ว ขึ้น Test Mode ตรงมุมล่างขวามืออ่ะครับ
            คือไรหว่าาา???
            Attached Files

Comment

• ลงจาก install.cmd ใช่ไหมครับ ปกติครับ
              ใช้พวก windows 7 toolkit 1.8
              remove watermark ออกได้ครับ

สาเหตุที่ให้ใช้สคริปนั้นลง เพราะบางคนลงโดยตรงแล้ว windows security บล็อคไม่ให้ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ

Comment

• ใน ccc ผมมันมีเมนูให้ปรับแค่นี้เองอะครับ

Comment

• ถ้าใช้ Intel + AMD ก็มีแค่นั้นล่ะครับ

Comment

• รู้งี้ AMD+ATI ดีกว่า

Comment

• ลองกด Switchable เป็น High-Performance แล้วรีเครื่อง เปิด CCC ใหม่ดูครับ ว่ามีเพิ่มรึเปล่า
                      ถ้าไม่เพิ่มก็ต้องทำใจ *-

Comment

• เอื้อออออออ ไม่มีครับ แค่ Resolution ยังไม่มีให้ปรับเลย

Comment

• ตรงนี้ไม่มีหรอ

Comment

• Switchable มีครับ แต่ตรง วีดิโอเซตติ้ง มันปรับ Resolution ไม่ได้อะ

สดๆเลย เมื่อกี้ลองปรับคุณสมบัติกราฟฟิกของ Intel ให้เป็น High Performance บลูสกรีนเลย เอื้ออออออออออ

Comment

• ลงไดร์เวอร์ Catalyst 11.5 ก่อน แล้วค่อยลงไดร์เวอร์การ์ดจอ Intel ครับ
                              ส่วน Resolution ต้องปรับตรง Desktop Management แต่ของคุณไม่มีครับ

Comment

• คุณ izezero1 ใช้เครื่องรุ่นไหน ?

Comment

Working...
                                X