Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ท่านประธานว่าแบนไหน ในไทยทำไมนำเข้าน้อยจัง พวก 17 นิ้วก็หาไม่ได้เลย

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
      ที่ท่านประธานว่าแบนไหน ในไทยทำไมนำเข้าน้อยจัง พวก 17 นิ้วก็หาไม่ได้เลย
      ใช่ครับ และผมจะไม่ลังเลเลยที่จะซื้อกับศูนย์ไทย ถ้ามีตัวเลือกให้ผมเลือกได้เหมือนอย่างใน Official Store

กดเข้าเว็บของไทย เลือกรุ่นได้อย่างเดียว จัดสเปคเองไม่ได้ แถมไม่มีราคาบอกอีกต่างหาก ขึ้นมาแต่เบอร์โทรฯ, แบบนี้ ผมกะงบประมาณและเปรียบเทียบสเปคลำบากมากจริงๆครับ T-T

Comment

• จะว่าไปที่ผมพูดมาดูจากพวกเว็บขายของต่างประเทศทั้งนั้น
        ในไทย ยี่ห้อแรกที่นำเข้ามาก็คงเป็น Acer เหอๆ

Comment

• รบกวนถามนิดครับ nb ที่ไม่มี os แถมมา แต่พอเอามาลง window 7 rtm แล้วมัน activated ให้เลย นี่แสดงว่าเขามีการฝัง license มากับ bios แล้วเหรอครับ

Comment

• อาจจะมี SLIC ยัดมาใน Bios อยู่แล้วก็ได้ครับ
            หรือไม่ก็เป็นวินโดวส์ 7 โมให้แคร๊กอัตโนมัติ
            เช็คดูได้โดยโปรแกรม Everest
            ตรง Motherboard > ACPI
            ถ้าเป็น Loader หรือแคร๊กจะมี SLIC (Emulated)
            ถ้าเป็น SLIC ติดมากับ Bios จะมี SLIC เฉยๆกับ RSDT

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• สอบถามท่านประธาน เดี๋ญวนี้ MSI เขาใช้จอ LED กันหมดยังฮะ แล้ว การ์ดจอ HD545V นี่มันระดับตัวไหน เป็นการดจออนบอร์ดหรือการ์ดจอแยก

Comment

• Originally posted by ok.chok View Post
                  มีใครรอ พี่หนอมX4 + 5650 เหมือนผมบ้างครับ มาลงชื่อกัน อิอิ ~
                  Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  อยากได้ P920 + HD5470 มากกว่า
                  ไม่เน้นแรง เน้นประหยัดพลังงาน+มัลติทาร์ก อิอิ
                  (แบบนี้รอ Fusion คงดีและ -*-)
                  ผมรอไม่เหมือนกันครับ ผมจะรอ bulldozer เลยละครับ ปีนี้ ถอย NB มา 3 เครื่องแล้ว จนมาจบ ที่ 4551G ตัว x3 นี้แหละครับ แรงเหลือหลาย เสียอย่างเดียว เรื่องเสียง
                  ปล. รอสอย bulldozer ของ PC ปีหน้าด

Comment

• ผมเรียกมันว่า BULL DOG

Comment

• ระหว่าง eMachines D640-P321G32Mn/C008 + RAMDDR3 2gb =14000+1615=15615
                      กับ eMachines D730G-352G50Mnks/C003=18900 ส่วนต่าง 3285 คุ้มไหมกับสเปคที่ได้

ขอบคุณท่านประธานจ้า

อีกข้อ ระหว่าง HD 4250 กับ การ์ดจอรุ่นเก่าอย่าง 8400g บน acer4520g (เคยใช้)

สองตัวนี้ตัวไหนแรงกว่ากัน แบบการ์ดรุ่นเก่า กับออนบอร์ดรุ่นใหม่น่ะ

รบกวนหลายรอบละ แหะๆ
                      Last edited by parinnaruk; 31 Jul 2010, 10:13:03.

Comment

• aspire 4551g-n832g64mnsk/c029

aspire 4551g-n832g64mnsk/c029
                        ราคาลงอีกแล้วเจ็บใจจริงๆๆซื้อมาไม่กี่เดือน 24500 บาท ตอนนี้เหลือ 21000 ซะและ

Comment

• ซื้อก่อน ได้ใช้ก่อนน่ะครับอย่าซีเรียส

Comment

• มาร่วมเจ็บใจด้วยคนครับ

Comment

• ราคา Phenom II 3 Core + HD5650 1GB ของ Acer = 22,000 บาท

ได้ใจผมไปเลย, สงสัยคงรอ N930+HD5650 จากค่ายนี้แหละ

แต่ตอนนี้คอมฯพังไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว, เล่นอยู่ข้างนอกครับ T-T

Comment

• Acer ประกันก็ไม่ได้แย่ ซื้อเพิ่มไม่แพง ใช้ยาว 3 ปี อิอิ
                                แต่มันแย่ก็ตรงคนใช้เยอะ ซ่อมทีบางครั้งนาน = =
                                ใครที่ใช้โน้ตบุ๊คเป็นหลักนี่งึดเลย ไม่มีเครื่องอื่นใช้ระหว่างรอ

Comment

Working...
                                X