Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Dell Inspiron N4110 ครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ลงจาก install.cmd ใช่ไหมครับ ปกติครับ
      ใช้พวก windows 7 toolkit 1.8
      remove watermark ออกได้ครับ

สาเหตุที่ให้ใช้สคริปนั้นลง เพราะบางคนลงโดยตรงแล้ว windows security บล็อคไม่ให้ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ
      ได้ละครับ
      ขอบคุณท่านประธาน

Comment

• ลง Catalyst 11.5 ก่อนไม่ได้อะครับ มันไม่เห็นกาดจอแยก แบบ Manual ก็ลองแล้ว ตอนนี้จนปัญญา
        ตอนนี้ผมลงของเดลในเวป

Comment

• เหนื่อยอะท่านวี จัดสเป็กคอมให้คนที่ไม่เอา AMD แต่ดันให้งบมาแค่ไม่เกิน2หมื่น บอกเอาแรงๆ แต่อันนี้เป็นเพื่อนเองอีก เห้อ...

Comment

• ที่มันขึ้น Test Mode ผมลองไปอ่านมา
            1.เข้า cmd
            2.พิมพ์ Bcdedit.exe -set TESTSIGNING OFF
            3.รีสตาร์ทหาย ไม่ต้องโหลดโปรแกรมมาเพิ่มด้วย

เผื่อเป็นประโยชน์นะครับ

Comment

• ใน Device Manager เห็นการ์ดจอกี่ตัวครับ

ลอง Switchable
              http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...%20AIO%20Pack/

Comment

• เห็น 2 ตัวครับ

Driver ตัวนี้ผมลองแล้วลงไม่สำเร็จครับ พอรีสตาทมันขึ้นหน้าต่างเลยว่า ไม่ซับพอท
                ใน Device Manager ก็ขึ้นเหลืองๆ
                พอผมลองลงแบบ Manual ลงได้ครับ แต่พอรีคอม กลับมาเป็นเหมือนเดิม

Comment

• แล้ว 11.6 ล่ะครับ

Comment

• อาการเหมือนกันเลยครับ

Comment

• อาทิตย์หน้าจะเข้ามาเป็นสมาชิก(แฟนผมอ่ะ)ด้วยคนนะครับเด๋ว รบกวนเรื่องโปรแกรมหน่อยนะครับ

ปล.ส่วนตัวผมรอดู A8-35xx ต่อไปว่ามันจะจับคู่กับการ์ดจอต่ำๆๆอีกไหมถ้ามากลางไปทางสูงๆๆก็ดีหลอกครับ ทำไมมันชอบเอาเปรียบจังชนกันตรงๆไม่เป็นเหรอไงเนี้ย

Comment

• อยากเห็น Device Manager ว่ามันโชว์เป็นอะไรบ้าง
                        แล้ว Properties > Driver ของการ์ดจอ 2 ตัว
                        ว่าเป็น Version อะไรอยู่ ตอนนี้

Comment

เนี่ยครับ

Comment

• ยัดเยียดลง 11.6 ไม่ได้หรอครับ
                            ปกติลงได้นะ เคยให้เพื่อนไปลง N4110 ไม่ต้องยัดเยียดก็ลงได้เลย (แต่ต้องคลิกขวา disable การ์ดจอ Intel HD ใน Device manager ก่อน)

Comment

• มันขึ้นแบบนี้ครับท่าน
                              Attached Files

Comment

• ถ้าลบออกให้หมดทุกอย่าง
                                แล้วลงไดร์เวอร์ 11.6 ก่อน แล้วค่อยลง Intel Graphic > http://downloadcenter.intel.com/Sear...AE+HD+Graphics
                                (15.22.1.64.2361)

ปล.ไม่ต้องลงไดร์เวอร์จาก Dell

Comment

Working...
                                X