Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ZheZha View Post
    อาทิตย์หน้าจะเข้ามาเป็นสมาชิก(แฟนผมอ่ะ)ด้วยคนนะครับเด๋ว รบกวนเรื่องโปรแกรมหน่อยนะครับ

ปล.ส่วนตัวผมรอดู A8-35xx ต่อไปว่ามันจะจับคู่กับการ์ดจอต่ำๆๆอีกไหมถ้ามากลางไปทางสูงๆๆก็ดีหลอกครับ ทำไมมันชอบเอาเปรียบจังชนกันตรงๆไม่เป็นเหรอไงเนี้ย
    ถึงมากับการ์ดจอรุ่นต่ำ (ต่ำสุดที่เห็นมีขายในรุ่นล่างๆตอนนี้ ก็ AMD Radeon HD 6470M 160SP )

สมมุติว่า INTEL Core i5 + AMD 6470M การ์ดจอมันก็แรงแค่ 6470M ( เข้าใจป่ะ แรงเท่าที่เห็น )

แต่ถ้าเป็น AMD Llano + AMD 6470M ความแรงมันจะได้มากกว่า ก็เพราะว่า มันสามารถ ทำงานร่วมกับการ์ดจอ ออนบอร์ด ( ออน CPU ) ได้

ไม่แน่ว่า AMD A6 + AMD 6470M ก็อาจจะแรงพอๆกับ i5 + AMD Radeon 6630M ก็ได้ครับ

หรือถ้าเป็น AMD A6/A8 + AMD Radeon 6630M ก็อาจจะแรงกว่า i5 + 6750M ก็ได้

ปล.นี่เป็นการคาดเดา อย่าเพิ่งเชื่อผม 100% เอาเป็นว่า รอดูผลเทสต์ ว่ามันสามารถ Crossfire กันได้จริงหรือเปล่า หรือถ้าได้ จะสมบูรณ์แค่ไหน 5555

ผมไม่อยากหงายเงิบ

Comment

• แต่ผมชอบซีรี่ย์ 6 มากกว่าอ่ะ มันขาววิ้งกว่า 555+

Last edited by V-FrIeNd; 9 Jun 2011, 00:43:40.

Comment

• ตัว ซี6 ของท่านวี นี้เกี่ยวกับรูปไหมครับ ไอ่ขาววิ้งเนี้ย อิอิ

Comment

• เข้่าด้วยอีกคนครับ ^^ ผมใช้ Acer Aspire one 522 ครับ

Comment

• samsung rv413
            อยากจะลง xp 32bit
            ต้องไปเปลี่ยนค่าในไบออสมั้ยครับผม
            โหลดไดรเวอร์มาไว้แล้วครับ ^^

หรือว่าลง xp ไม่ได้ครับ ??? บลูสกรีนตลอดเลยอ่ะ T T

Comment

• เป็น SATA Mode เป็น IDE ครับ

Comment

• LG Optimus Bright

Last edited by V-FrIeNd; 9 Jun 2011, 16:25:24.

Comment

• ka v เฟรน

Comment

• ไรแวะ

Comment

• Lenovo IdeaPad Z465 X4-N930/6470

ตัวนี้ร้อนไหมครับ ถ้าเปิดใช้งานทั้งวัน วันละ 20 ช.ม. จะไหวไหมครับ ห้องใต้หลังคา ไม่มีแอร์ ห้องร้อนครับ = ="

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A แอบแปะนิดนึง อิอิ จะเอางบจากเจ้าเครื่องนี้มาซื้อน่ะครับ ^^"

Comment

• กำล่ะ บอร์ดเน่า หรือ ไร

Comment

• พอดีผมกำลังจะซื้อ Notebook ตอนแรกดู i7 2630QM ไว้ พอดีมาเจอว่า notebook ก็มี amd ด้วยเพราะ pc ผมใช้ amd อยุ่ (ส่วนตัวชอบ amd)
                          ช่วยแนะนำโน๊ตบุค Amd แรงๆ ให้ผมซักตัวนะครับ (โน๊ตบุค Amd ทำไมมันมีน้อยจังครับ- -")
                          -การใช้งานก็เล่นเกมส์กับทำงาน
                          เกมส์ที่เล่นก็ประมาณ
                          Dot a
                          world of warcraft
                          Dragon nest
                          ทำงานก็
                          Adobe cs5 ทั้งหลายแหลอ่ะครับ
                          ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• โน้ตบุ๊ค AMD การ์ดจอแรงๆแบบนั้นไม่มีครับ(แอบเซ็ง)

แรงสุดก็ HD 6470M แต่เกมที่ว่ามาก็เล่นได้ลื่นสบายครับ
                            Lenovo Z465-N950 หรือ Acer 4552G-N95

เรื่องความร้อน เย็นอยู่ล่ะ แต่ถ้าไม่เคยเล่นโน้ตบุ๊คอาจจะบอกว่าร้อน แต่ถ้าเทียบกับค่ายอื่น ถือว่าเย็นทีเดียว

Comment

• ครับ กลัวบอดี้มันระบายความร้อนไม่ดี แล้วจะร้อนทั้งเครื่องอ่ะ เลยถามเผื่อไว้ก่อน ^^

Comment

• ผมใช้อยู่ก็ประมาณ 57 - 58 c ห้องธรรมดานะ

Comment

Working...
                                X