Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    โน้ตบุ๊ค AMD การ์ดจอแรงๆแบบนั้นไม่มีครับ(แอบเซ็ง)

แรงสุดก็ HD 6470M แต่เกมที่ว่ามาก็เล่นได้ลื่นสบายครับ
    Lenovo Z465-N950 หรือ Acer 4552G-N95

เรื่องความร้อน เย็นอยู่ล่ะ แต่ถ้าไม่เคยเล่นโน้ตบุ๊คอาจจะบอกว่าร้อน แต่ถ้าเทียบกับค่ายอื่น ถือว่าเย็นทีเดียว
    แล้วถ้า เทียบกับ CPU : Intel Core i5-2410M 2.30 GHz, 3 VGA : nVidia GeForce GT 540M 1 GB
    มันพอๆกันป่าวครับ แล้วมันจะไม่ โน้ตบุค AMD ตัวใหม่ออกมาใหม่ครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

• HD 6470M แรงน้อยกว่า GT 540M พอสมควรเลยครับ
      ส่วนซีพียูใช้งานทั่วไปน่าจะพอๆกัน

Comment

• ท่านประธานครับ
        ลง windows 7 Darker Edition
        ต่อ Blue Tooth ไม่ได้อะครับ
        Acer 4820G หา Driver มาลงแล้ว
        แต่ตอนลงมันบอกไม่เจอ Device ทั้งที่เปิด Bluetooth แล้ว
        ต้องทำไงอะครับ
        ต้องใช้โทรศัพท์ต่อกะNB อะ

Comment

• เป็นเพราะ Darker Edition รึเปล่า -*-

Comment

• นั่นอะครับที่กลัว
            ไม่อยากลง 7 ใหม่ อะครับ
            แต่ Windows7 ธรรมดา อีกเครื่อง ก็ต่อได้ปกติผ่าน Nokia PC Suit
            แต่อันนี้มันบอกไม่เจอ ฮาร์ดแวร์ เซ็ง
            Last edited by Angelone; 9 Jun 2011, 22:33:40.

Comment

• ช่วงนี้แพรใช้เน็ตได้แล้วคะ มีความสุข

มีใครเคยดูคลิปเกมส์นี้ยังคะ mario neko แพรชอบที่คนบรรยายอ่ะ ฮามากๆ

Comment

• ท่านประธานครับสืบเนื่องมาจากเมื่อวานครับผมใช้ HD tune แล้วครับแบบ error scan แต่มันเป็นสีเขียวหมดเลยครับมันจะเป็นอะไรมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
                  ช่วงนี้แพรใช้เน็ตได้แล้วคะ มีความสุข

มีใครเคยดูคลิปเกมส์นี้ยังคะ mario neko แพรชอบที่คนบรรยายอ่ะ ฮามากๆ
                  มีตัวเกมด้วยอะเอาป่าว 5 5

Comment

• [IMG]http://****************/web/wp-content/uploads/2011/03/cin.png[/IMG]

ที่คล็อกเท่าๆกันสู้ได้สบาย แต่ในโน้ตบุ๊คคล็อกต่ำ อยากรู้ว่าเทอร์โบจะทำงานยังไง เหมือนปรับตัวคูณขึ้นไปหมด หรือฟูลโหลดดันแค่คอร์เดียวแบบ i5

แถม 3DMark06 ที่คล็อก 2.4 ไม่มีเทอร์โบ ปรับ 1280*1024 ออนบอร์ด

Last edited by V-FrIeNd; 10 Jun 2011, 11:57:11.

Comment

• Last edited by V-FrIeNd; 10 Jun 2011, 12:46:33.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        ประหยัดกว่ากันขนาดนี้เลยเหรอเนี้ยสุดยอด

Comment

• ตอนค่ำๆจะหลุดอีกไหมเนี่ย บอกแก้เสร็จและ

Comment

ตอนค่ำๆจะหลุดอีกไหมเนี่ย บอกแก้เสร็จและ

เมื่อคืนผมก็หลุดหายไป สอง ชั้วโมงกว่าแนะ

Comment

• คลิกขวา My Computer > Properties

ไปที่ Hardware > Driver Signing

เลือก Warn หรือ Ignore (ถ้าเลือก Warn ตอนติดตั้งจะมีหน้าต่าง นี้ ให้เลือก Continue Anyway)

Last edited by V-FrIeNd; 7 Dec 2011, 17:35:36.

Comment

• mario neko รู้สึกในคลิปจะมีลิ้งค์ให้นะคะ

แพรอยู่หอแล้ว... สบายคอดๆ มีความสุขสุดๆ แต่เหนื่อยนิดหน่อย ทำความสะอาดห้อง ของใช้ จัดการตัวเอง บริหารเวลา

Comment

Working...
                                X