Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ละครับไปปรับใน msconfig ตรงแถว maximum memmory กับเอา xp mode บน windows7 ออก

ไป เพราะหนักเครื่อง กลับมาเห็นสี่กิ้กเหมือนเดิมละ

Comment

• Originally posted by honza View Post
      ไม่ทราบว่าค่าตัวมันประมาณเท่าไรอะครับ แล้วมันจะแรงกว่า Phenom II x4 ใน Lenovo Z465 ไหมอะครับ ถ้าแรงกว่าจะได้รอ
      ต้องรอดูผลเทสต์ ด้านการประมวลผลก่อนอ่ะครับ

แต่ถ้า เน้นด้าน Gaming นี่ A6/A8 ที่มี กราฟิก ที่สามารถ CF กับการ์ดจอแยก ได้ จะเหนือกว่า Phenom X4 + 6470 ใน Lenovo Z465 แน่นอน

AMD A6 + AMD 6470 ถ้ามัน CF กันได้จริง อย่างที่เคลมไว้ ก็เหนือกว่าเรื่อง Gaming แน่นอน

แต่เรื่องการประมวลผลของ CPU เพียวๆ ต้องรอดูผลเทสต์ ของโปรแกรม ต่างๆอีกทีครับ

แต่ AMD Llano มันมี Turbo Core ด้วยน่ะครับ คล้ายๆ Turbo Boost ใน i5/i7 ของทางฝั่ง Intel

Comment

• สงสัยได้ฟันหัก เดือนหน้า กัดฟันหา A6 มาเล่นและ ......

Comment

• ฟันปลอมเหรอครับ 555

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ฟันปลอมเหรอครับ 555
            ......... วันไหนมา ไม่โดนกัดมั่งเนี่ย .......

Comment

• เพื่อนผมซื้อ E - 350 ให้ พนง โรงงานใช้ บ่นอุบเลย ช้า 55555 -_-'

Comment

• ผมก็ว่ามันช้า มันช้ากว่า Turion K10.5 รุ่น Neo อีก
                จริงๆเค้าเอามาแข่งกับอะตอม แต่ดันมายัดในโน้ตบุ๊ต 14 นิ้ว -*-
                คนเค้าจะว่าเอาได้ AMD ช้า เหอๆ (เอา Athlon II P360 เร็วกว่ามากกกกก)

ไม่รู้ฝ่ายการตลาดเค้าคิดอะไร ท่าน CEO ไปบอกหน่อยดิ หรือเกษียนแล้ว 555+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ผมก็ว่ามันช้า มันช้ากว่า Turion K10.5 รุ่น Neo อีก
                  จริงๆเค้าเอามาแข่งกับอะตอม แต่ดันมายัดในโน้ตบุ๊ต 14 นิ้ว -*-
                  คนเค้าจะว่าเอาได้ AMD ช้า เหอๆ (เอา Athlon II P360 เร็วกว่ามากกกกก)

ไม่รู้ฝ่ายการตลาดเค้าคิดอะไร ท่าน CEO ไปบอกหน่อยดิ หรือเกษียนแล้ว 555+
                  กำ .... โดนปลดแล้ว 5555 นั่นสิ เคยลองจับๆ มันอืดๆๆ เหมือนตอนเล่นประมาณ turion 64 แบบ single Core อะ

นอนและ
                  Last edited by น้อง Za...; 12 Jun 2011, 00:54:41.

Comment

• เป็นสมาชิกด้วยคนได้ไม๊ค้าบบ พอดีเพิ่งถอย lenovo z465 ค้าบบบ

Comment

• จัดไปครับ แค่ใช้ AMD ก็เป็นแล้ว 555

Comment

• เข้ามาดูดไดรฟ์เวอร์ตัวใหม่ครับ

Comment

จัดไปครับ แค่ใช้ AMD ก็เป็นแล้ว 555
                          ขนาดไม่ใช้ยังมีคนเป็นได้เลย 5555

Comment

• ต้องส่งศูนย์อีกแล้วใช่ไหม๊เนี่ย เครื่องเปิดไม่ติดอีกแล้วครับ อาการนี้เป็นบ่อยมากเคยเอาไปเข้าศูนย์กลับมาได้ซักพักใหญ่ ๆ ก็เป็นอีก พอจะบูตเข้าวิโดวส์ไม่ทันบูตเสร็จก็ดับครับ เหมือนจะติดแต่ก็ไม่ติด คิดว่าไม่ได้เป็นเพราะวินโดวส์แน่นอนครับ เพราะกด F2 เข้าหน้าใบออสไว้ซักพักก็ดับเหมือนกัน F8 เข้าเมนูบูตที่มีให้เลือกเข้า safe โหมดก็ดับ พอจะลงวิโดวน์ใหม่ ใส่แผ่นให้มันบูตจากแผ่น ยังไม่ทันโหลดเสร็จก็ดับ
                            แลละมันก็เพิ่งหมดประกันไปสิ้นเดือนพฤษภานี่เองครับ อยากจะถามว่าควรจะเอาเข้าศูนย์หรือซ่อมข้างนอกดีครับ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                              ต้องรอดูผลเทสต์ ด้านการประมวลผลก่อนอ่ะครับ

แต่ถ้า เน้นด้าน Gaming นี่ A6/A8 ที่มี กราฟิก ที่สามารถ CF กับการ์ดจอแยก ได้ จะเหนือกว่า Phenom X4 + 6470 ใน Lenovo Z465 แน่นอน

AMD A6 + AMD 6470 ถ้ามัน CF กันได้จริง อย่างที่เคลมไว้ ก็เหนือกว่าเรื่อง Gaming แน่นอน

แต่เรื่องการประมวลผลของ CPU เพียวๆ ต้องรอดูผลเทสต์ ของโปรแกรม ต่างๆอีกทีครับ

แต่ AMD Llano มันมี Turbo Core ด้วยน่ะครับ คล้ายๆ Turbo Boost ใน i5/i7 ของทางฝั่ง Intel
                              ตอนนี้รออย่างเดียวละมังผมว่า รอราคาออกมาแบบจริงๆจังๆ สาวก AMD จะได้ชื่นใจสะที

Comment

• Originally posted by kissa View Post
                                ต้องส่งศูนย์อีกแล้วใช่ไหม๊เนี่ย เครื่องเปิดไม่ติดอีกแล้วครับ อาการนี้เป็นบ่อยมากเคยเอาไปเข้าศูนย์กลับมาได้ซักพักใหญ่ ๆ ก็เป็นอีก พอจะบูตเข้าวิโดวส์ไม่ทันบูตเสร็จก็ดับครับ เหมือนจะติดแต่ก็ไม่ติด คิดว่าไม่ได้เป็นเพราะวินโดวส์แน่นอนครับ เพราะกด F2 เข้าหน้าใบออสไว้ซักพักก็ดับเหมือนกัน F8 เข้าเมนูบูตที่มีให้เลือกเข้า safe โหมดก็ดับ พอจะลงวิโดวน์ใหม่ ใส่แผ่นให้มันบูตจากแผ่น ยังไม่ทันโหลดเสร็จก็ดับ
                                แลละมันก็เพิ่งหมดประกันไปสิ้นเดือนพฤษภานี่เองครับ อยากจะถามว่าควรจะเอาเข้าศูนย์หรือซ่อมข้างนอกดีครับ
                                น่ากลัวว่าบอร์ดภาคจ่ายไฟจะเสีย ต้องเปลี่ยนบอร์ดทั้งหมด ราคาตกราวๆ 4-6 พัน

Comment

Working...
                                X