Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แต่ผมโชคดีอย่าง Acer เครื่องเก่าใช้มา 5 ปี ยังไม่เข้าศูนย์ซ่อมเลย ทนมาก

Comment

• Originally posted by KreanInW95 View Post
      ราคา Phenom II 3 Core + HD5650 1GB ของ Acer = 22,000 บาท

ได้ใจผมไปเลย, สงสัยคงรอ N930+HD5650 จากค่ายนี้แหละ

แต่ตอนนี้คอมฯพังไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว, เล่นอยู่ข้างนอกครับ T-T
      รอ +1 อิอิ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
        แต่ผมโชคดีอย่าง Acer เครื่องเก่าใช้มา 5 ปี ยังไม่เข้าศูนย์ซ่อมเลย ทนมาก
        เหมือนของเพื่อนผมเลย 5 ปี Pentium 1.7 + GF6100 - -*
        แค่บานพักแตก แต่ก็ยังพับได้ เอิ๊กๆ
        อีกคน จะ 3 ปีล่ะ T5450 + HD2400
        แต่ของผมเข้าศูนย์เพราะแบตเสื่อม(ไฟบ้านเน่า)
        กับเรื่องความร้อนใน 4535G ที่เป็นแทบทุกคนนี่แหล่ะ อิอิ (ถ้าไม่ติดประกันจะแงะเองล่ะ)

Comment

• BORKED

เหล่ากิ๊กผมไปออกอัลบั้มเอาใจชาวยุ่นแล้ว

Comment

• เพิ่งดูเมื่อคืนเลย Mister
            รอชมสาวๆผมบ้างนะ อิอิ

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
              ระหว่าง eMachines D640-P321G32Mn/C008 + RAMDDR3 2gb =14000+1615=15615
              กับ eMachines D730G-352G50Mnks/C003=18900 ส่วนต่าง 3285 คุ้มไหมกับสเปคที่ได้

ขอบคุณท่านประธานจ้า

อีกข้อ ระหว่าง HD 4250 กับ การ์ดจอรุ่นเก่าอย่าง 8400g บน acer4520g (เคยใช้)

สองตัวนี้ตัวไหนแรงกว่ากัน แบบการ์ดรุ่นเก่า กับออนบอร์ดรุ่นใหม่น่ะ

รบกวนหลายรอบละ แหะๆ
              ถ้าเล่นเกม D730G แรงกว่าเยอะครับ แต่มันไม่เข้าคอนเซ็ปต์ AMD+ATI เอิ๊กๆ
              แต่ HD4250 แรงกว่า 8400G ครับ
              (เอาอะไรมาก HD4200 แรงกว่า 8400GS บน Desktop บางคนคิดว่าการ์ดจอแยกจะแรงกว่า
              แต่จริงๆแล้วไม่ใช่ เพราะออนบอร์ด ATI แรงพอสมควร แรงกว่าการ์ดจอแยกรุ่นต่ำๆซะอีก)

Comment

• ถามหน่อยครับ เหมือนเครื่องจะมี bright pixel

คือใช้ 4551g อยู่ครับ เพิ่งจะสังเกตเห็นสิ่งผิดปกติบนหน้าจอ
                คือเมื่อหน้าจอเป็นสีขาวทั้งหมด จะพบจุดจุดหนึ่ง ขนาดประมาณตูดปากกา
                มีความสว่างกว่าปกติ อาการเเบบนี้ เรียก bright pixel หรือเปล่าครับ
                เเล้วไม่ทราบว่าจะส่งเคลมได้ไหม
                ที่จริงมันก็ไม่ส่งผลกับการใช้เเต่เห็นเวลาเห็นมันเเล้วมันเซ็งๆนิดนึง

ปล.ถ้าหน้าจอเป็นสีอื่นจะมองไม่เห็นครับ

ในวงกลมสีเเดงอะครับ
                Last edited by vengum46; 31 Jul 2010, 13:54:41.

Comment

• bright pixel พื้นดำเห็นจุดสีขาว
                  แต่อันนี้เหมือนจอด่างมากกว่า - -* มองไม่ค่อยชัด

Comment

• มันนิดเดียวมากๆ
                    เเบบนี้จะส่งศูนย์ได้มั้ย
                    ใช้มาตั้งนานเเล้วเพิ่งจะมาสังเกต

Comment

• ให้ศูนย์รื้อเลยครับ

Comment

• 4551G เพิ่งซื้อมาจู่ๆก็ดัยเองเฉยเลย check Temp CPU,GPU ก็ปรกติ วันจันทร์ว่าจะให้ O Check ดูหวังว่าคงไม่ได้เป็นที่ chip หรือใครรู้ว่าเป็นอะไรช่วยบอกหน่อยเพราะเล่นเกมส์ดีมากอีกอย่างไม่อยากให้แกะเครื่องด้วย

Comment

• MSI เอาตัวที่ใส่ AMD Phenom X3 มาขายแล้วเหรอ สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=954757

Comment

• Originally posted by amed View Post
                            4551G เพิ่งซื้อมาจู่ๆก็ดัยเองเฉยเลย check Temp CPU,GPU ก็ปรกติ วันจันทร์ว่าจะให้ O Check ดูหวังว่าคงไม่ได้เป็นที่ chip หรือใครรู้ว่าเป็นอะไรช่วยบอกหน่อยเพราะเล่นเกมส์ดีมากอีกอย่างไม่อยากให้แกะเครื่องด้วย
                            เอาเข้าศูนย์ เลยครับ

มีน้องในเว๊บ Notebookspec คนนึงก็ใช้ ACER 4551G AMD Phenom X3 + ATI 5650 อยู่

เห็นมันทดสอบเล่นเกมหนักๆ หลายเกมแล้ว ยังไม่มีดัับน่ะครับ มันบอก ร้อน Fulload ยังไม่เคยเกิน 90 องศา และยังไม่เคยดับสักครั้ง

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                              เอาเข้าศูนย์ เลยครับ

มีน้องในเว๊บ Notebookspec คนนึงก็ใช้ ACER 4551G AMD Phenom X3 + ATI 5650 อยู่

เห็นมันทดสอบเล่นเกมหนักๆ หลายเกมแล้ว ยังไม่มีดัับน่ะครับ มันบอก ร้อน Fulload ยังไม่เคยเกิน 90 องศา และยังไม่เคยดับสักครั้ง
                              เครื่องผมก็ประมาณนี้เเหละครับ ได้มาช่วงเเรกๆ ก็อยากลองของลองจัดเกมส์หนักๆ ดูมันก็ไม่ดับ
                              เเล้วอุณภูมิก็ไม่สูงมาก

ตอนนี้ใครว่า amd ร้อน มาช่วยยืนยันได้อีกคนว่ามันไม่ร้อนอย่างที่คิด i5 ใน4741ยังร้อนกว่าาอีก

Comment

• Originally posted by vengum46 View Post
                                เครื่องผมก็ประมาณนี้เเหละครับ ได้มาช่วงเเรกๆ ก็อยากลองของลองจัดเกมส์หนักๆ ดูมันก็ไม่ดับ
                                เเล้วอุณภูมิก็ไม่สูงมาก

ตอนนี้ใครว่า amd ร้อน มาช่วยยืนยันได้อีกคนว่ามันไม่ร้อนอย่างที่คิด i5 ใน4741ยังร้อนกว่าาอีก
                                สนับสนุนความคิดนี้ครับ ร้อน 90 up แรงงง จริงๆ

Comment

Working...
                                X