Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงครับ เพิ่ง flash bios ให้ MSI U270
    ลงได้ปกติ ยัด cert ผ่านด้วยดี
    จับ update win7 ทุกอย่าง ไปๆมาๆ BG สีดำ ขึ้นว่าไม่ใช่ genuine ซะงั้น

ลองเช็คดู SLIC 2.1 ก็มีนะครับ
    OEM ID : MSI_NB
    OEM Table ID : MEGABOOK
    OEM Revision : 01072009h
    Creator ID : AMI
    Creator Revision : 00010013h

ใช้ key 22TKD-F8XX6-YG69F-9M66D-PMJBM
    ทุกทีก็ใช้ key นี้กับเครื่องนี้ครับ เป็นที่ไรหว่า เพิ่งลง OS ใหม่วันนี้เลย

edit
    กดเข้าไปตรวจสอบที่ MS ทั้งอย่างนั้นเลย ผ่านซะงั้นครับ แล้วก็หายละ
    Last edited by sonkub; 16 Jun 2011, 22:14:39.

Comment

• Google Chrome 14.0.794.0

http://dl.google.com/chrome/install/..._installer.exe

Comment

• 11.6 ผมลงไม่ได้สักตัว ตัวที่ไม่ใช่ AIO ลงได้แต่เข้าไปปรับค่าตัว Control Center ไม่ได้ - -"

Comment

• สงสัย ต้องรอตัว 11.6 แบบ Hotfix จะแก้ให้ครับ
          น่าจะเป็นที่ตัว CCC เองและ เพราะผมไล่ดูไฟล์ inf ก็ปกติ เหมือนกับตัวก่อนหน้า .msi ทุกตัวก็ใส่ 6250 ไปแล้ว
          ใช้ CCC ของ 11.5 แล้วอัพเดทเฉพาะ Display Driver ของ 11.6 (8.861.0) ไปก่อน

Comment

• ท่านวี งบ20kเอาตัวไหนดีครับท่าน เพื่อนฝากมาถามครับ

Comment

• ไม่เน้นเล่นเกม Lenovo Z465 N930+HD6470M คุ้มสุดล่ะครับ
              ไม่ก็ Acer 4552G N950+HD6470M ตัวนี้ ฟังก์ชั่นครบกว่า มีบลูทูช ฯลฯ

ถ้าเน้นเกมก็
              Dell 4110 หรือ Vestro 3450
              i5 2410M + HD 6630M
              Last edited by V-FrIeNd; 17 Jun 2011, 16:34:33.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                ไม่เน้นเล่นเกม Lenovo Z465 N930+HD6470M คุ้มสุดล่ะครับ
                ไม่ก็ Acer 4552G N950+HD6470M ตัวนี้ ฟังก์ชั่นครบกว่า มีบลูทูช ฯลฯ

ถ้าเน้นเกมก็
                Dell 4110 หรือ Vestro 3450
                i5 2410M + HD 6630M
                บอกเพื่อนเขารออีกนิด รอ Llano เข้าไทย

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                  บอกเพื่อนเขารออีกนิด รอ Llano เข้าไทย
                  แล้วอีกนานขนาดไหนอ่ะครับถึง1เดือนไหมครับ

Comment

• เห็นว่าสิ้นเดือนครับ Acer Asus HP

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      เห็นว่าสิ้นเดือนครับ Acer Asus HP
                      สิ้นเดือนนี้เหรอครับงั้นรอไปก่อนดีกว่าถ้าสิ้นเดือนนี้+ได้รุ่นใหม่ๆๆแต่ก็ยังแอบเล็ง Z465ไว้ให้แฟนอยู่ต้องดูอีกที

Comment

สงสัย ต้องรอตัว 11.6 แบบ Hotfix จะแก้ให้ครับ
                        น่าจะเป็นที่ตัว CCC เองและ เพราะผมไล่ดูไฟล์ inf ก็ปกติ เหมือนกับตัวก่อนหน้า .msi ทุกตัวก็ใส่ 6250 ไปแล้ว
                        ใช้ CCC ของ 11.5 แล้วอัพเดทเฉพาะ Display Driver ของ 11.6 (8.861.0) ไปก่อน
                        ขอบคุณครับ ^^"

Comment

• ครับผม ให้เพื่อนรอแล้วกัน 555- ส่วนผม รอแย่งเพื่อนเล่นครับ

Comment

• ขออนุญาติถามถึงการ set microphone ใน windows 7 หน่อยครับ พอดี format เครื่องมาแล้ว การ set แบบที่ได้มาจาก 4535g club ภาพมันหายไปแล้ว T^T

Comment

• วันนี้ซื้อ Acer 4552G N950+HD6470M แต่มันมีLinuxมาด้วย แล้วให้ใ่ส่รหัสอะไรไม่รุ
                              GPL อะไรสักอย่างอ่ะ ไปไม่เป็นเลย
                              ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by shesho View Post
                                ขออนุญาติถามถึงการ set microphone ใน windows 7 หน่อยครับ พอดี format เครื่องมาแล้ว การ set แบบที่ได้มาจาก 4535g club ภาพมันหายไปแล้ว T^T

Originally posted by sama1976 View Post
                                วันนี้ซื้อ Acer 4552G N950+HD6470M แต่มันมีLinuxมาด้วย แล้วให้ใ่ส่รหัสอะไรไม่รุ
                                GPL อะไรสักอย่างอ่ะ ไปไม่เป็นเลย
                                ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
                                ถ้ามัน Post ไวมาก กดไม่ทัน
                                กด Delete กดเปิดเครื่อง อีกมือก็ยังกด Delete อยู่ มันจะเข้าหน้าไบออส แล้วไป Enabled F12 Boot Menu
                                Save&Exit แล้ว กด F12 บู๊ตจากแผ่นวินโดวส์ แล้วติดตั้งวินโดวส์ตามปกติครับ

Comment

Working...
                                X