Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีใช้งาน Rw-everything 1.4.9

ไฟล์ที่ได้จะเป็นชื่อ AcpiTbls.rw (ห้าม rename)

Comment

• ขอบคุณสำหรับทางออกดีๆครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        - ผลเทสซีพียูของ Llano น่าผิดหวัง เน้นแต่กราฟฟิคออนบอร์ด (CF ถ้าเน่า ก็ห่วยกว่าใบเดียวอีก)
        - โปรแกรมซัพพอร์ต ปลั๊กอิน , APP ไม่ดีพอ ไม่ได้รองรับกันทั่วไป และไม่ได้เร็วขึ้นจริงเท่าไหร่
        - ข้อดีอย่างเดียวตอนนี้คือ ประหยัดแบตมาก แต่ถ้าเน้นประสิทธิภาพ คงต้องไปมองตัวอื่นล่ะ
        - ราคาไม่ได้ถูกกว่าคู่แข่งเลย
        ตกลงว่าCpuรุ่นนี้ไม่คุ้มเหรอครับ อุตสาติดตามมานานหรือเป็นเพราะการจัดอันดับขั้นเทพของเวป....

Comment

• ไม่ใช่ไม่คุ้มหรอกครับ
          แต่มันไม่แรงเท่าไหร่ เหมือนเน้น Multimedia ใช้เล่นเกม + แบตอยู่ยาว
          ส่วนประสิทธิภาพของซีพียูมันก็พอๆหรืออ่อนกว่า Phenom II X4 เพราะมันใช้พลังงานต่ำกว่า+ยัดการ์ดจอตั้ง 400 sp เข้าไปใน die ด้วย
          ผมเคยบอกและตัวซีพียูมันไม่แรงหรอก แต่บางคนเอาไปพูดซะแรงเลย - -" ระวังเงิบน่ะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ไม่ใช่ไม่คุ้มหรอกครับ
            แต่มันไม่แรงเท่าไหร่ เหมือนเน้น Multimedia ใช้เล่นเกม + แบตอยู่ยาว
            ส่วนประสิทธิภาพของซีพียูมันก็พอๆหรืออ่อนกว่า Phenom II X4 เพราะมันใช้พลังงานต่ำกว่า+ยัดการ์ดจอตั้ง 400 sp เข้าไปใน die ด้วย
            ผมเคยบอกและตัวซีพียูมันไม่แรงหรอก แต่บางคนเอาไปพูดซะแรงเลย - -" ระวังเงิบน่ะ
            ครับถ้าแรงพอๆ x4 ก็โอเคอ่ะครับเพราะอย้างน้อยการ์จอก็แรงกว่าอีกค่ายมากแถมประหยัดกว่าเวย เพราะผมก็ไม่ใช่สายฮาดคอซะด้วยจิรอดูตัวจิงต่อไปครับลุ้นๆๆ

Comment

• Originally posted by ZheZha View Post
              ครับถ้าแรงพอๆ x4 ก็โอเคอ่ะครับเพราะอย้างน้อยการ์จอก็แรงกว่าอีกค่ายมากแถมประหยัดกว่าเวย เพราะผมก็ไม่ใช่สายฮาดคอซะด้วยจิรอดูตัวจิงต่อไปครับลุ้นๆๆ
              แรงน้อยกว่า Phenom X4 N930 และ Core i5 ของอีกค่ายครับ

Comment

• อัพเดท Intel Graphics Driver 8.15.10.2405

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...hics%20Driver/
                Last edited by V-FrIeNd; 20 Jun 2011, 20:58:49.

Comment

• แล้วแบบนี้ใน PC Llano จะมาแทน x2 x4 ได้เลยมั้ยครับ (ที่ core เท่ากัน)

Comment

• แบบนี้สงสัยจะไม่ต้องรอแล้วละมัง จัด Phenom II X4 ใน Lenovo Z465 ไปเลยดีกว่า สวย ถูก แรง ถ้าไม่เน้นเกมส์ จัดสุดตรีน

Comment

• ผมว่า Llano มาแทน ตลาดระดับล่าง - กลาง ที่เน้นใช้งานทั่วไป + เกมส์ปรับกลางๆๆ คงจะมี FX ออกมาอีกระลอก มาในระดับบนอีกรอบ เพราะไหนๆ ก็ทำ FX for Desktop ไปแล้วแปลงมาลง Notebook สบายๆๆ นะ

Comment

• Originally posted by honza View Post
                        แบบนี้สงสัยจะไม่ต้องรอแล้วละมัง จัด Phenom II X4 ใน Lenovo Z465 ไปเลยดีกว่า สวย ถูก แรง ถ้าไม่เน้นเกมส์ จัดสุดตรีน

Comment

• ผมใช้ q2432a vga amd 6730m
                          ลองเล่นเกมดู crysis 2 gamer 1366x768 fraps 30
                          พอมาเล่น drit 3 low ทุกอย่าง 720P fraps แค่ 22-26
                          สุดท้าย shift 2 low ทุกอย่าง 720p fraps แค่ 18-20
                          สังเกตว่าสองเกมส์หลังปรับต่ำสุดแล้วยังเล่นไม่ได้เลยครับ
                          เพื่อนๆพี่ว่า vga ผมมีปัญหารึปล่าว แล้วแก้ยังไงดีครับ

Comment

• Originally posted by sonkub View Post
                            แล้วแบบนี้ใน PC Llano จะมาแทน x2 x4 ได้เลยมั้ยครับ (ที่ core เท่ากัน)
                            ผมคิดว่า สู้ไม่ได้ครับ เพราะ Llano แบ่งพื้นที่ใน X86 CORE ไปให้ในส่วน กราฟิก ออนบอร์ด มากเกินไป ครับ ผมว่ามันออกแนว เหมาะกับ Multi-Media ดูหนัง HD / เล่นเกม

แต่คิดว่าไม่เหมาะกับงานด้านประมวลผล

Comment

• Originally posted by ferlamghiri View Post
                              ผมใช้ q2432a vga amd 6730m
                              ลองเล่นเกมดู crysis 2 gamer 1366x768 fraps 30
                              พอมาเล่น drit 3 low ทุกอย่าง 720P fraps แค่ 22-26
                              สุดท้าย shift 2 low ทุกอย่าง 720p fraps แค่ 18-20
                              สังเกตว่าสองเกมส์หลังปรับต่ำสุดแล้วยังเล่นไม่ได้เลยครับ
                              เพื่อนๆพี่ว่า vga ผมมีปัญหารึปล่าว แล้วแก้ยังไงดีครับ
                              DIRT 3 ปรับ LOW การ์ดจอ AMD Radeon HD 6470M ยังได้ 81 FPS เลยครับ
                              http://www.notebookcheck.net/AMD-Rad...M.43075.0.html

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                                DIRT 3 ปรับ LOW การ์ดจอ AMD Radeon HD 6470M ยังได้ 81 FPS เลยครับ
                                http://www.notebookcheck.net/AMD-Rad...M.43075.0.html
                                จะทำยังไงดีครับ
                                ลง driver ที่มีมาให้แล้วเหมือนเดิม
                                11.4 or 11.5 or 11.6 ก็ไม่หายครับ
                                หรือเป็นเพราะ switchable graphics

Comment

Working...
                                X