Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ไปเจอมา ของใครไม่รุ้ ท่าทางจะแก่

มันมี 16 คอร์หรอท่านประธาน หรือผมเข้าใจผิดไปเอง

Comment

• ไม่รู้นอกประเด็นเปล่าครับ ใช้ acer 4535g อยู่ดีๆ เปิดเครื่องไม่ติด ไฟcpuติด ไฟอื่นไม่ติด พัดลมหมุนประมาณ3วิแล้วหยุดไป อาการนี้อะไรเสียครับ ราคาซ่อมประมาณเท่าไร คุ้มไหมที่จะซ่อม มันหมดประกันแล้วนะครับ อยู่ต่างจังหวัดด้วย ถ้าแนะนำร้านที่อุบลได้ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• Originally posted by tom_kitti View Post
        ไม่รู้นอกประเด็นเปล่าครับ ใช้ acer 4535g อยู่ดีๆ เปิดเครื่องไม่ติด ไฟcpuติด ไฟอื่นไม่ติด พัดลมหมุนประมาณ3วิแล้วหยุดไป อาการนี้อะไรเสียครับ ราคาซ่อมประมาณเท่าไร คุ้มไหมที่จะซ่อม มันหมดประกันแล้วนะครับ อยู่ต่างจังหวัดด้วย ถ้าแนะนำร้านที่อุบลได้ขอบคุณมากๆครับ
        เก้าสิบเปอร์เซนน่าจะ เมนบอร์ด ถ้ามีประกันก็อุ่นใจ แต่ถ้าหมดนี่มีเสียตังค์ครับ ผมก็เคยเป็น แต่มีประกันอยู่ตอนนั้น

Comment

• Originally posted by f4fc View Post
          เก้าสิบเปอร์เซนน่าจะ เมนบอร์ด ถ้ามีประกันก็อุ่นใจ แต่ถ้าหมดนี่มีเสียตังค์ครับ ผมก็เคยเป็น แต่มีประกันอยู่ตอนนั้น
          คุ้มไหมครับที่จะซ่อม มันหมดประกันแล้ว ราคาประมาณเท่าไรครับค่าซ่อม เพื่อนบอก8พัน - -"
          Last edited by tom_kitti; 21 Jun 2011, 21:07:59.

Comment

• Originally posted by tom_kitti View Post
            คุ้มไหมครับที่จะซ่อม มันหมดประกันแล้ว ราคาประมาณเท่าไรครับค่าซ่อม เพื่อนบอก8พัน - -"
            ถ้าเป็นเรื่องซ่อม mb ของ nb น่าจะแพงอยู่นะคับ ทางที่ดีก็ลองถามร้านดูก่อน ถ้าแพงเกินไป ก็เอาตัวนี้ขายทิ้งแล้วเอาเงินไป + เพิ่ม ซื้อของใหม่ใช้แทน

Comment

• ไฟค้างอยู่ใช่ไหมคับ มันไม่ดับแบบเครื่องร้อนใช่ไหม

Comment

• วันนี้ทำเก้าอี้ทับสายชาร์จมือถืออีกคะT^T มันยังใช้ได้แต่ดูจะขาดเมื่อไหร่ก็ไม่รู้

มือถือแพรสายชาร์จหัวเป็นแบบmicro usbแบบบีบี คือแพรสามารถใช้ที่ชาร์จของรุ่นไหนก็ได้ที่มีหัวแบบนี้ใช่มั้ยคะ? แต่เหมือนกับmAhที่จะชาร์จมันไม่ตรงกัน ใช้ได้รึเปล่าคะ

แล้วก็ศูนย์จะขายให้คนไม่ได้ใช้บีบีอย่างแพรมั้ยอ่า แพรยังไม่อยากสั่งอีเบย์T T

ส่วนเน็ต คือแพรไม่อยากหวังอ่ะคะ ตู้กดน้ำ แจ้งไปตั้งแต่ศุกร์นู้นนน ตอนนี้ก็ยังใช้ไม่ได้ ตอนนี้อยากไป-กลับบ้านมากกว่าอยู่หออีกคะ

Comment

• ดูแรงดัน (V) อแดปเตอร์ถ้าใกล้เคียงกันก็ใช้ได้
                  ดูกระแส (A) ถ้าเท่าๆกันหรือมากกว่าก็ใช้ได้ ถ้าอแดปเตอร์น้อยกว่าเครื่องที่จะชาร์จมากๆ ก็ไม่เหมาะ อแดปเตอร์จะร้อน

Comment

• ดู mA ว่าเท่ากันป่าวอย่าเกินของเดิมเยอะมาก เต็มเร็วเกินเดี๋ยวแบตเสื่อมไว ถ้าน้อยจะเต็มช้า แรงดันไม่ควรต่างกัน +- 2 Vน่าจะปลอดภัยนะคับ

Comment

• ท่าน ปะทานคับ ถามหน่อย

http://****************/notebook/3367-MSI-FX610.html

15900 Free Vat น่าซื้อไหมคับ .... รอ A6 ไม่ไหว

Comment

• แวะมาดูด 11.6

Originally posted by น้อง Za... View Post
                        ท่าน ปะทานคับ ถามหน่อย

http://****************/notebook/3367-MSI-FX610.html

15900 Free Vat น่าซื้อไหมคับ .... รอ A6 ไม่ไหว
                        ตัวนั้นมันเก่ามากละนะครับท่าน ลองดูรุ่นอื่นเช่น z465 N930+6470 หรือว่าacer 4552 N950+6470 ครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ไปเจอมา ของใครไม่รุ้ ท่าทางจะแก่

เผลอนิดเดี่ยว .......

Comment

• Originally posted by akalove View Post
                            แวะมาดูด 11.6

ตัวนั้นมันเก่ามากละนะครับท่าน ลองดูรุ่นอื่นเช่น z465 N930+6470 หรือว่าacer 4552 N950+6470 ครับ

เห็นจอมันใหญ่ดีไง ผมไม่เน้นเล่นเกม .. Z465 ไม่มี BT ใช้ Skype ลำบากอีกครับ มี 13" อยู่ อยากไ้ด 15" ไว้อีกตัว

Comment

• ACER 4552G เลยง๊าบบ มีครบ.. บลูทูช ฯลฯ

N950 < แรงสุดในโน้ตบุ๊ค AMD ที่มีขายในไทยล่ะ
                              HD 6470M < ดู KARA ขาวๆวิ้งๆ

Comment

ACER 4552G เลยง๊าบบ มีครบ.. บลูทูช ฯลฯ

N950 < แรงสุดในโน้ตบุ๊ค AMD ที่มีขายในไทยล่ะ
                                HD 6470M < ดู KARA ขาวๆวิ้งๆ
                                ACER 4552G มัน 14" ตัว MSI มัน 15" full keyboard

Comment

Working...
                                X