Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer บางเครื่องต้องทำใจนิด เข้าศูนย์สักรอบ พอแก้เรื่องความร้อนได้แล้วก็อยู่ยาว
    ไม่ต้อง AMD ATi อ่ะ i5 + Nvidia ก็ดับ แถมร้อนกว่าอีก -*- ถามคนเคยแกะดู ทาซิลิโคนมาห่วยจริง

Comment

• แปลกดี ทำไม core i5 + nvidia ร้อนดับ ถึงไม่ค่อยมีคนตั้งกระทู้ เกิดเป็น AMD + ATI ช่างโชคร้าย

Comment

• ดูในห้อง AMD ดิ
        ...ร้อนไหม ...ร้อนจัง
        โอ้ว กังวลอะไรนักหนา
        เข้าไปดูเย็นแล้วนะนั่น

Comment

• ขนาดผมเอา core2duo อุณหภูมิ 72 องศาให้ดู บางคนยังไม่เชื่่อเลยว่า ที่ AMD ร้อน 72 องศาเนี่ย ไม่ร้อนแล้ว

Comment

• JIB ตัว ASUS K42 ที่ใช้ Turion II P520 + HD 5470 มาแล้วครับ ราคา 19900 บาท

Comment

• เจ๋งเลย

Comment

• MSI มาแล้วววววววววววจ้า (วันนั้นใครทักผมหว่า ว่าที่ Advice มี 2 ตัว)
                ปรากฏว่าตัวราคา 20,200 บาท เป็น........

MSI CX410-005 20,200 บาท
                CPU Phenom II X3 P820 (25W) 1.80GHz
                VGA ATI HD545v 512MB DDR3 (HD4570 Rebrand เหมือนกับกับ HD5145)
                RAM 2GB 1066MHz DDR3
                HDD 320GB 5400RPM
                ประกัน DCOM ที่สำคัญ 2 ปีจ้า

Comment

• MSI ใส่ RAM ตก spec แล้วก็ประกัน SiS น่ากัว

Comment

• ส่วนตัวต่ำค่าตัว 15,900
                    ต่างแค่ซีพียูเป็น Athlon II P320 แรม 2GB อีกตังหาก
                    คุ้มค่าจริงๆชักเริ่มชอบ MSI ล่ะ อิอิ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                      MSI ใส่ RAM ตก spec แล้วก็ประกัน SiS น่ากัว
                      ประกัน DCOM ครับ
                      ส่วนแรมผมว่าเขาใส่ 1066 กันหมดอ่ะ ยกเว้น Acer ที่ใช้ Phenom

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        ประกัน DCOM ครับ
                        ส่วนแรมผมว่าเขาใส่ 1066 กันหมดอ่ะ ยกเว้น Acer ที่ใช้ Phenom
                        โอ๊ว DCOM นำเข้ามาเหรอครับ อายจัง

Comment

• ท่าน parinnaruk ซื้อ eMachine มายัง
                          ไปจัดตัวนี้แทนเลยยยย

Comment

• ตัว Athlon II ก็ให้ 545v มาเหรอครับ คุ้มอ่ะ

Comment

• ใช่แล้วครับ สเป็คจากเว็บ MSI เป็น Athlon II + HD545v
                              http://www.msi.com/index.php?func=pr...0&cat3_no=2095
                              ผมชอบที่สุดตรงราคาประมาณนี้ ยี่ห้ออื่นได้แรมแค่ 1GB แต่ตัวนี้มา 2GB เลย
                              แถมการ์ดจอแยกอีกตังหาก โอ้ย คุ้ม

Comment

• ทีเด็ดมันอยู่ที่ P830 (25watt) นี่แหละอิอิ อยากได้ ๆ

Comment

Working...
                                X