Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by gearpkocz View Post
    AMD Over Driver - เป็นชื่อ Software ครับ
    เคยใช้ แต่ไม่ค่อยรู้รายละเอียด ^^
    ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
      notebook A4 นี่ที่ไหนขายยกโหลถูก ๆ บ้างครับ กำลังดีเลยสมุดโน๊ตขนาด A4 อิอิ
      แล้ว A8 จะขนาดไหนล่ะเนี่ย ^^

Comment

• สวัสดีครับ ท่านประธานและเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
        ผมกลับมาเเล้วพร้อมกับตัวแรงเบาๆ
        Acer AOD522
        ใช้มาก็พบข้อข้องใจเลยท่าน
        คือตอนนี้ต่อจอนอก LCD TV 32" เป็น Full HD
        ดูเหมือนว่าความร้อนมันจะสูงถึง 90 องศาเวลาใช้งานหนักๆหน่อย idle 75 องศา(ดูจาก HWmonitor)
        และตอนนี้ยังใช้ RAM แค่ 1GB มีอาการหน่วงๆ บ้างเวลาเปิดเว็บ
        ตรงนี้เป็นปรกติไหมครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ช่วงที่ลง AOD ไป น่าจะฟลุ๊คมากกว่า -*-

PowerXpress มันเป็นยังไง ผมไม่เคยเห็นหน้าตาอ่ะ
          เคยเห็นแต่ Switchable ไม่ก็ เลือกสลับ+CF ของ Llano
          นั่นสิ แต่เริ่มจับทางได้และ .... ว่าจะให้มัน Switch ยังไง .........

ถ้ามัน On 2 ตัว แล้วจะใช้ Onboard ก็ให้ไป disable ใน device เลย 5555

ส่วนถ้ามันใช้ Onboard อยู่ จะใช้ VGA แยกเนี่่ย ยังจับทางไม่ได้

ปล มี HOTKEY นะ แต่มันก็ กดไปนิ่งๆ ถ้าบทมันจะไม่ทำงาน ....

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
            สวัสดีครับ ท่านประธานและเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
            ผมกลับมาเเล้วพร้อมกับตัวแรงเบาๆ
            Acer AOD522
            ใช้มาก็พบข้อข้องใจเลยท่าน
            คือตอนนี้ต่อจอนอก LCD TV 32" เป็น Full HD
            ดูเหมือนว่าความร้อนมันจะสูงถึง 90 องศาเวลาใช้งานหนักๆหน่อย idle 75 องศา(ดูจาก HWmonitor)
            และตอนนี้ยังใช้ RAM แค่ 1GB มีอาการหน่วงๆ บ้างเวลาเปิดเว็บ
            ตรงนี้เป็นปรกติไหมครับ
            แรม 1GB กับ Windows 7 ไม่ค่อยพอหรอกครับ ส่วนเรื่องอุณหภูมิ คิดว่าร้อนไปนิด แต่ก็ไม่อันตรายครับ เพราะ เน็ตบุ๊คที่ผมเคยจับมา ก็ร้อน 70+ ทั้งนั้น

Originally posted by น้อง Za... View Post
            นั่นสิ แต่เริ่มจับทางได้และ .... ว่าจะให้มัน Switch ยังไง .........

ถ้ามัน On 2 ตัว แล้วจะใช้ Onboard ก็ให้ไป disable ใน device เลย 5555

ส่วนถ้ามันใช้ Onboard อยู่ จะใช้ VGA แยกเนี่่ย ยังจับทางไม่ได้

ปล มี HOTKEY นะ แต่มันก็ กดไปนิ่งๆ ถ้าบทมันจะไม่ทำงาน ....
            Hotkey มันต้องลงพวกโปรแกรมควบคุมเปล่าครับ

และอาจจะใช้กับไดร์เวอรอื่นไม่ได้ ต้องใช้ของมันเอง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              แรม 1GB กับ Windows 7 ไม่ค่อยพอหรอกครับ ส่วนเรื่องอุณหภูมิ คิดว่าร้อนไปนิด แต่ก็ไม่อันตรายครับ เพราะ เน็ตบุ๊คที่ผมเคยจับมา ก็ร้อน 70+ ทั้งนั้น

Hotkey มันต้องลงพวกโปรแกรมควบคุมเปล่าครับ

และอาจจะใช้กับไดร์เวอรอื่นไม่ได้ ต้องใช้ของมันเอง
              ลงแล้วสิครับ ปุ่มอื่นๆ ใช้ได้หมด ปุ่ม Cinema Pro (เสียงดีมากขอบอก) ปุ่ม เร่งเสียง ลดเสียง ได้ทุกอย่าง ส่วนปุ่ม P1 ที่ใช้สลับ VGA เนี่ย มันก็กดติดนะ แต่ไม่ใช้ทุกเวลาไง

ไม่แน่ใจว่าอาจจะเกิดจากมี prorgam lock vga ที่ทำให้มัน switch ไม่ได้หรือเปล่า ....

Comment

• live วันที่ 26 ดูแก่ๆ
                ซึงยอนอย่างกะเจ๊ 30+ 555

Comment

• Comment

• ใครมีเว็ปดาวน์โหลดยูทูปดีดี
                    ที่ไม่ต้องยุ่งเกี่ยวกับจาวา บ้างมั้ยครับ
                    อิอิ

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
                      ใครมีเว็ปดาวน์โหลดยูทูปดีดี
                      ที่ไม่ต้องยุ่งเกี่ยวกับจาวา บ้างมั้ยครับ
                      อิอิ
                      พวกโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดเดวนี้ก็โหลดได้หมดแล้วนิคับ idm ... ฯลฯ

Comment

• Originally posted by etamhunt View Post
                        พวกโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดเดวนี้ก็โหลดได้หมดแล้วนิคับ idm ... ฯลฯ
                        อ๋อ พอดีมีเหตุนิดหน่อยนะครับ
                        เลยลงพวกโปรแกรมต่างๆ ไม่ได้
                        เลยอยากจะโหลดจากเว็บแทนน่ะครับ

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
                          อ๋อ พอดีมีเหตุนิดหน่อยนะครับ
                          เลยลงพวกโปรแกรมต่างๆ ไม่ได้
                          เลยอยากจะโหลดจากเว็บแทนน่ะครับ
                          สงสัยจะเป็นคอมขององค์กร หรือที่ทำงานแน่ๆ เลย เครื่องลง protect ไว้ไม่ให้ลงโปรแกรมได้ ถ้างั้นก็แนะว่ามันมี plug in ของ chrome อยู่ตัวนึง แต่ผมจำไม่ได้ว่าชื่ออะไร มันสามารถโหลดวีดีโอจาก youtube ได้โดยตรงจากเว็บเลย

Comment

ช่วงที่ลง AOD ไป น่าจะฟลุ๊คมากกว่า -*-

PowerXpress มันเป็นยังไง ผมไม่เคยเห็นหน้าตาอ่ะ
                            เคยเห็นแต่ Switchable ไม่ก็ เลือกสลับ+CF ของ Llano
                            รู้เหตุผลแล้วครับ

ต้องปิด program ให้หมด (MSN ด้วย) ถึงจะสลับได้ ........ 55555

Comment

• ตัวVGAออนบอร์ดA6นี่มันCFกับVGAแยกได้ไหมหว่า คุ้นๆว่าเคยเห็น แล้วของASUS ทำได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by น้อง Za... View Post
                                รู้เหตุผลแล้วครับ

ต้องปิด program ให้หมด (MSN ด้วย) ถึงจะสลับได้ ........ 55555
                                เซฟโหมดเลยรึ หุหุ

Comment

Working...
                                X