Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Catalyst 11.7 8.871.0 เสร็จและ กำลังทดสอบ

Comment

• - ตั้งค่า Page File
      ไปที่ Properties ของ Computer
      เลือก Advanced system settings > Advanced > Settings... บนสุดด > Advanced > Change...
      เอาติ๊กออก เลือกไดร์ฟที่จะใช้ทำเพจไฟล์ (C: ก็ได้)
      เลือก Custom size ใส่สัก 2000 ทั้งสองช่อง กด Set กด OK

- ตั้งค่า CCC
      1. ทำให้เป็น Advanced View ก่อน โดยเลือกที่ Preferences
      และเอาเช็คที่หน้า AMD Home ออกให้หมด (เพื่อที่จะเปิดครั้งใหม่ ไม่มาหน้านี้เป็นหน้าแรก)

2. ไปที่ Gaming > 3D App... (Power Sav...)
      เอาติ๊กที่ Tessellation ออกให้หมด แล้วลากไปซ้ายสุด กด Apply

3. ทำแบบเดียวกันที่ 3D App... (High Per...)

4. ที่ Power > Switchable Graphics จะเป็นการเลือกเซ็ตให้โปรแกรมหรือเกม จะใช้ iGFX (คือการ์ดจอภายใน) หรือจะเลือกใช้ การ์ดจอแยก
      (ต้องรันโปรแกรมหรือเกมครั้งแรกก่อน แล้วปิดไป ถึงจะขึ้นให้ปรับได้)

โดยเกมไหนไม่ซัพพอร์ต CFX หรือ Dual GPU จะค่อนข้างกระตุก
      (เช่น เกมออนไลน์ หรือเกมที่เล่นแบบวินโดวส์โหมด) ให้เลือก เป็น Power Saving
      เกมไหนเป็นเกมกล่อง เกมออฟไลน์แรงๆ เล่นเต็มจอฟูลสกรีน ก็สามารถเลือก High Performance ได้
      เลือกเสร็จแล้วก็ Apply และปิดได้

Last edited by V-FrIeNd; 27 Jul 2012, 20:14:38.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        AMD Catalyst 11.7 All In One
        Windows 7 32 & 64 Bit

Download

สิ่งที่แตกต่างจากเวอร์ชั่นเดิมสีแดงๆ

โปรไฟล์แอพพลิเคชัน 2.0.4182.33919
        โปรแกรมช่วยติดตั้ง ATI Catalyst 3.0.833.0
        AMD APP SDK Runtime 2.5.684.211

ไดร์เวอร์ SMBus Controller 5.12.0.13
        ฟิลเตอร์ไดร์เวอร์ North Bridge 1.3.3.70
        RAIDXpert 3.2.1540.17
        ไดร์เวอร์ ATI Display 8.871.0.0000
        - 2D Driver 8.01.01.1171
        - Direct3D 7.14.10.0847
        - OpenGL 6.14.10.10906

ไดร์เวอร์เสียง HDMI/DP 7.12.0.7701
        AVIVO 11.6.0.10619
        Microsoft Visual C++ 2010 10.0.40219
        HydraVision 4.2.208.0
        ไดร์เวอร์ AMD AHCI SATA 1.2.001.0296
        ไดร์เวอร์ Promise SATA RAID 3.3.1540.13 (SB8xx & Hudson)
        ไดร์เวอร์ Promise SATA RAID 3.1.1540.151 (SB7xx)
        ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 1.0.20.122
        ไดร์เวอร์ USB 3.0 Controller 1.0.0.0052
        ระบบการแปลงรหัสแบบลากและวางจาก AMD 2.00.0000
        ตัวถอดรหัสไฟล์มิเดีย AMD Media Foundation Decoders 1.0.60619.1602
        AMD VISION Engine Control Center 2011.0619.1616.27348

มาไวมร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขอบคุณครับท่านประธาน

Comment

• Originally posted by popeyeja View Post
          มาไวมร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขอบคุณครับท่านประธาน
          แล้ว กิริยา กับ กรรม ล่ะ

Comment

• Originally posted by E.S.O View Post
            ? ? ? จะสื่ออะไรครับ

Comment

• AMD Radeon HD 6520G on AMD A6-3400M APU

CREDIT : NATEEP

** สงสัย ถ้า CF แล้วทำไมขึ้นโชว์ว่า 6520G ไปเป็น 6720G2 มุมจอ ของรูปที่ 2 ขึ้น CROSSFIRE X
              Last edited by MIRAGE2000; 30 Jun 2011, 18:34:42.

Comment

• Originally posted by popeyeja View Post
                ? ? ? จะสื่ออะไรครับ
                คงหมายถึง ประธาน กิริยา กรรม

Comment

• ท่านในบอร์ดนี้ ครับ ผมเด็กใหม่ รบกวน ถามผู้รู้ หน่อยน๊ครับ พอดีอยากถามว่า

Graphic Chip ของผม AMD Radeon HD 6470M นี้เวลาดู หนังกับ Power dvd 11 ในโหมด 3D มันดูไม่ได้อ่ะ ครับมันเป็นเพราะอ่ะไรหรอ ครับ วาน ผู้รู้ ชวบ ตอบหน่อยครับ

(เท่าทีอ่านตอนมันเด้ง มา จ่ะเป็น ปัญหาเกี่ยวกับ การ์ด 3D อ่ะไรนี้แหละครับ ผู้ รู้ตอบหน่อยน๊ครับ)

ขอบพระคุณอย่างสูง

Comment

• Originally posted by maxxlove View Post
                    ท่านในบอร์ดนี้ ครับ ผมเด็กใหม่ รบกวน ถามผู้รู้ หน่อยน๊ครับ พอดีอยากถามว่า

Graphic Chip ของผม AMD Radeon HD 6470M นี้เวลาดู หนังกับ Power dvd 11 ในโหมด 3D มันดูไม่ได้อ่ะ ครับมันเป็นเพราะอ่ะไรหรอ ครับ วาน ผู้รู้ ชวบ ตอบหน่อยครับ

(เท่าทีอ่านตอนมันเด้ง มา จ่ะเป็น ปัญหาเกี่ยวกับ การ์ด 3D อ่ะไรนี้แหละครับ ผู้ รู้ตอบหน่อยน๊ครับ)

ขอบพระคุณอย่างสูง
                    มันขึ้นมาว่า cyberlink power dvd could not enable 3D playback

try choosing adifferent 3D display device

ช่วยหน่อยครับ

Comment

• testคืนนี้คะ

เลือกได้แล้วคะ คงได้เป็นsamsung gio มีใครทราบมั้ยคะว่าgalaxy player 4 จะเข้าไทยมั้ย?

แพรจะไม่ซื้อมือถือราคาเกินพันที่ร้านตู้เลยคะ เข็ดๆๆๆๆๆ ท่องขึ้นใจ ร้านตู้ล่าสุดที่แพรยอมซื้อคือ3310ของพ่อในราคา300

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post

testคืนนี้คะ

เลือกได้แล้วคะ คงได้เป็นsamsung gio มีใครทราบมั้ยคะว่าgalaxy player 4 จะเข้าไทยมั้ย?

แพรจะไม่ซื้อมือถือราคาเกินพันที่ร้านตู้เลยคะ เข็ดๆๆๆๆๆ ท่องขึ้นใจ ร้านตู้ล่าสุดที่แพรยอมซื้อคือ3310ของพ่อในราคา300

เน็ตเจ้าเดียวกันเลยนิ๊ อันนี้ผมดึงข้อมูลกลับกลับจาก COLO เมื่อเช้า อิอิ

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
                          เน็ตlanที่หอคะ

เรียกได้ว่าทำ Colo ได้เลยทีเดียว ^_^

Comment

• Originally posted by E.S.O View Post
                            ท่านกริยา กับท่านกรรม ไม่ได้มาด้วยครับ 555-

Comment

• เข้าคลับด้วยคนครับ

ใช้ ASUS K43TA-VX005D ^..^

Comment

• พอดีผมใช้ ตัวนี้อยุ่ครับSony Vaio S VPCSB16FH
                                http://****************/notebook/358...VPCSB16FH.html
                                อยากถามว่าถ้าผมจะอัพเดทไดร์เวอร์กาดจอต้องใช้ตัวไหนแล้วก้อทำอะไรบ้างครับปรกติเคยใช้แต่ nvidia ไดร์เวอร์ที่มากับเครื่องมันปรับอะไรไม่ได้เลย

Comment

Working...
                                X