Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P920 อีกตัว 25W อิอิอิ
    ทำไมไม่เอา 4 คอร์เข้ามาสักที

Comment

• ก็นี่ละที่ถามพี่ประธานว่า 544v มันแรงระดับ เทียบกับของ d730g แล้วถ้าพี่ประธานตกใจกับราคา 20200 พี่เจอราคาเดลเลอรจะตกใจกว่า อิอิ

msi ประกัน 2 ปี กับ d730g 2 ตัวนี้เรื่งอเล่นเกมประสิทธิภาพโดยรวม พี่ว่ายังไง

Comment

• D730G เล่นเกมแรงกว่าครับ แต่ MSI ตัวนี้ AMD 3 คอร์รุ่นประหยัดไฟด้วย ประกัน 2 ปี อิอิ
        ส่วน 545v มันก็คือ HD5145 แรงกว่า G310 หน่อยนึง

Comment

• การ์ดจอไม่ต่างกันน้อ อือๆประกัน 2 ปี ตอนแรกจะรอพวก tablet แต่นานเหลือเกิน

Comment

• ตอนแรกเกือบเอาd640 ละ ตอนนี้เล็งไปที่msi ละกัน

สอบถามพี่ประธาน เทียบกับที่ใส่ใน acer 4551g ข้อดีข้อเสียแตกต่างกันอย่างไรฮะ แล้วMSI รุ่นพวกนี้เขาใช้จอ led เหมือน acer หรือยัง

Comment

• GT 330M แรงกว่า HD5145 ครับ
              แต่ถ้าไม่ได้เน้นเกม ผมเลือก MSI อยู่ล่ะ เพราะ AMD+ATi อิอิ

ส่วนข้อมูลจอ
              The 14" 16:9 LED screen lets you to enjoy multimedia graphics with rich, brilliant colors. MSI's exclusive ECO engine power saving technology lets you to select from among five power management levels—Gaming, Movie, Presentation, Office, and Turbo Battery, depending on your current needs to maximize power usage, giving the CX410 super extended battery life.

Comment

• โอเคละเ ป็น led คงลงตัวที่รุ่นนี้ละ ไว้สั่งแล้วจะมารีวิว จริงๆไม่ติดเกมอะ คือเป็นร้านเน็ตคอมบานเต แต่ว่าอยากได้ (กิเลส) แหะๆ
                Last edited by parinnaruk; 1 Aug 2010, 15:41:02.

Comment

• ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ หน่อยครับ
                  ดูๆ เอาไว้อยู่ 2 รุ่น คือ Toshiba L640D ตัวที่เป็น P520 กับ Acer 4551G N830 ราคาต่างกันไม่มาก

จะเอาไปใช้งานทั่วๆ ไปเป็นหลักครับ พวก Office และ Photoshop เล่นเกมเล็กน้อยคงเป็น pes2010 หรือ FM อยากทราบว่าเพื่อนๆ แนะนำตัวไหนดีครับ

ล่าสุด Toshiba Free ram 2GB รวมเป็น 4GB แต่ Acer ได้ 3หัวกับ Hard Drive 640GB

ขอคำแนะนำหน่อยครับผม ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

• เพิ่งถอย acer 4551 p321 มาครับ

แต่ต้องซื้แรมเพิ่ม กับลังเลว่าจะซื้อประกันเพิ่มเป็น3ปีดีไหม

Comment

• ผมใช้ acer 4535G
                      โหลดไรมั้งดีครับ พวกไดรเวอ
                      เล่นเกม กระตุกตลอดเลย

วอคราฟ3 ภาพมันไม่เต็มจออะครับ
                      แก้ยังไงดี

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
                        ผมใช้ acer 4535G

แก้ยังไงดี

ไดรเวอรก็จากแผ่นหรือไม่ก็จากเว็บ ส่วน dota มันเปงทีเกมไม่รองรับ รีซูลูชั่น สามารถใช้ค่ารีจิสปรับได้

ศึกษาวิธีแก้ตามนี้ http://warcraft.freakygaming.com/tut...idescreen.html

Comment

• Originally posted by moomookung View Post
                          ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ หน่อยครับ
                          ดูๆ เอาไว้อยู่ 2 รุ่น คือ Toshiba L640D ตัวที่เป็น P520 กับ Acer 4551G N830 ราคาต่างกันไม่มาก

จะเอาไปใช้งานทั่วๆ ไปเป็นหลักครับ พวก Office และ Photoshop เล่นเกมเล็กน้อยคงเป็น pes2010 หรือ FM อยากทราบว่าเพื่อนๆ แนะนำตัวไหนดีครับ

ล่าสุด Toshiba Free ram 2GB รวมเป็น 4GB แต่ Acer ได้ 3หัวกับ Hard Drive 640GB

ขอคำแนะนำหน่อยครับผม ขอบคุณมากๆ ครับ
                          ตัดสินใจยากเหมือนกัน เพราะโตชิบ้าให้แรมมาเต็มเลย 4GB
                          แต่ถ้าเลือกมาเล่นเกม N830+HD5650 แรงกว่าเยอะครับ
                          ถ้าไม่เน้นอะไร และไม่คิดจะซื้อแรมหรืออะไรเพิ่ม ทีเดียวจบก็ Toshiba
                          ถ้าเลือก Acer อาจได้ซื้อแรมเพิ่ม เพราะแอพพลิเคชั่นใหม่ๆ 2GB เริ่มไม่พอแล้ว

Originally posted by yen04 View Post
                          เพิ่งถอย acer 4551 p321 มาครับ

แต่ต้องซื้แรมเพิ่ม กับลังเลว่าจะซื้อประกันเพิ่มเป็น3ปีดีไหม
                          ประกันแนะนำให้ซื้อเพิ่มครับ

Originally posted by mermirud View Post
                          ผมใช้ acer 4535G

แก้ยังไงดี
                          Warcraft 3 ปรับภาพให้เต็มจอได้ที่ regedit ครับ
                          Start > Run >> regedit
                          H_KEY_CURRENT_USER > software > blizzard > warcraft > video
                          Resheight คลิกขวา modify > demical ใส่ 768
                          Reswidth ใส่ 1366

ไดร์เวอร์ผมใช้ 7 ลงแค่ Chipset, Catalst 10.7, Realtek 2.50 > Finger print
                          Last edited by V-FrIeNd; 1 Aug 2010, 16:00:17.

Comment

• Originally posted by yen04 View Post
                            เพิ่งถอย acer 4551 p321 มาครับ

อยู่ทีตัวเราอะฮะ ว่างบประมาณนีคือแค่ไหนของรายรับเรา ถ้าคิดว่า ไม่ได้จะใช้มันไปตลอด เพราะเดี๋ยวไม่นานตัวใหม่มันก็มา แต่ถ้าคิดว่าเพียงพอต่อการทำงานแล้วก็ต่อไปฮะ ราคาก็สมน้ำสมเนื้อจ้า

Comment

• มาช่วย ท่านประธานตอบ

Comment

• เอ่อถามอีกข้อครับ
                                ผมหมดประกันแล้ว
                                แต่มันมีประกันในบอดที่เพิ่ม 2 ปีอะ

ผมเพิ่มดีมั้ย?
                                มีใครเคยเพิ่มมั้ยครับ?

Comment

Working...
                                X