Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Liano จอ 15 นิ้วตัวเเรกในไทย ASUS K53TA-SX119D

ASUS K53TA-SX119D
    CPU:AMD A6-3400M (1.40 GHz, 4 MB L2 Cache) up to 2.3 Ghz
    VGA:AMD Radeon HD 6650M (1GB GDDR3)
    RAM:2 GB DDR3
    HDD:640 GB 5400 RPM

ราคา: 18,900 บาท
    http://****************/notebook/391...TA-SX119D.html

Comment

• ตัวคุ้มมาอีกเเล้ว มี USB 3.0 ด้วย - -.

ASUS A43SA-VX002D
      CPU:Intel Core i5-2410M (2.30 GHz, 3 MB L3 Cache, up to 2.90 GHz)
      VGA:AMD Radeon HD 6730M (2GB GDDR3)

ราคา: 22,900 บาท
      http://****************/notebook/391...SA-VX002D.html

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
        AMD Liano จอ 15 นิ้วตัวเเรกในไทย ASUS K53TA-SX119D

CPU:AMD A6-3400M (1.40 GHz, 4 MB L2 Cache) up to 2.3 Ghz
        VGA:AMD Radeon HD 6650M (1GB GDDR3)

http://****************/notebook/391...TA-SX119D.html
        ฮือๆๆ ไม่น่าเลย ...

Comment

• AMD Liano จอ 15 นิ้วตัวเเรกในไทย ASUS K53TA-SX119D

ตัวคุ้มมาอีกเเล้ว มี USB 3.0 ด้วย - -.

ASUS A43SA-VX002D
          CPU:Intel Core i5-2410M (2.30 GHz, 3 MB L3 Cache, up to 2.90 GHz)
          VGA:AMD Radeon HD 6730M (2GB GDDR3)

ราคา: 22,900 บาท
          http://****************/notebook/391...SA-VX002D.html

Comment

• Originally posted by น้อง Za... View Post
            ฮือๆๆ ไม่น่าเลย ...
            ซะจัยยย บอกให้รอ ไม่รอ กรักๆ

Comment

• คืออยากจะถามว่า ATI มีการตั้งค่าโปรแกรมเหมือน Nvidia มั้ยอะครับที่ เลือก App เกมส์บางเกมที่จะปรับ contoler การ์ดจอให้แรงขั้นอะครับ

งงมั้ยอะ
              คือสมมุติ ถ้าเราใช้งานปกติ ฟังเพลงพิมงานไรเงี๊ย ก็ให้มันใช้เป็นพื้น ๆ แต่พอผมเข้าเกมส์ ที่ 1 ให้มันเป็นไปตามที่ผม set ในคอนฟิ๊กมันว่าใช้ปรับ Anti Aliasing เป็น 8x texture Filtering Quality เป็น High Quality อะไรเงี๊ย พอเลิกเกมส์ มันก็มาใช้ค่าstandard ทำได้มั๊ยครับ
              ถ้าได้เหมือน nvidai สอนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ถ้าหมายถึงเลือกระหว่างออนบอร์ดกับการ์ดจอแยก
                Llano A-Series ที่เป็น AMD ล้วนๆ หรือ AMD Switchable ในเครื่องที่เป็น Intel เลือกได้หมดครับ
                ใน CCC หรือ AMD VISIONEngine Control Center
                แต่ Llano การ์ดจอสองตัว มันประมวลผลร่วมกันได้อีก ซึ่งปกติใช้งานทั่วไป มันก็ใช้ออนบอร์ดอยู่แล้ว

แต่ถ้าเก่ากว่านี้ก็ไม่มีครับ ยกเว้นบางรุ่นเช่น MSI FX610

Comment

• ขอโทษครับผม ๆ ลืมบอกของผมเป็น PC อะครับ คือ ใส่เป็น pciE อะครับ ไม่ใช่สลับการ์ดจออะครับแต่สลับการทำงาน เหมือน Nvidia อะครับ
                  ที่เลือก Application ได้ว่า App ไหน ดึงประสิทธิภาพเท่าไหร่อะครับ ATI มีมั้ยอะครับ

Comment

• อ๋อไม่มีครับ แล้ว Nvidia มันมี แต่ก็แค่ปรับคอนฟิคนิครับ จะโกงกันก็โกงตรงนั้นเลย 555
                    ATI มันมีโปรแกรม RadeonPro ครับ ก็ปรับเหมือนใน CCC แต่มันเลือกตั้งตามโปรแกรมได้
                    ก็คือใช้โปรแกรมนี้แอด โปรแกรมเข้าไป แล้วก็ตั้งคอนฟิคมัน เปิดโปรแกรมทิ้งไว้ แล้วรันเกม

Comment

• ยังไงอะครับ งง สรุปมันทำได้มั้ยอะครับ ถ้าทำได้ ชื่อโปรแกรม RadeonPro ใช้กะ EAH5770 ของผมได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับที่ตอบ

Comment

• ไม่มีไรทำ โชว์ความเย็นเล่น 5555

Idle 42-44 Full 75-79 (เล่นเกมส์) VGA อยู่เฉยๆ 55-57 Full ไม่ได้ดู 5555

ถ้ารู้จักทำความสะอาดมั่งอะไรมั่ง มันก็อยู่กับเราได้นานๆ นะ @__@

Comment

• อยากให้ยกเลิกภาษีคอม หรือ เก็บแค่ 1% พอ

Comment

• Originally posted by kkungvs1 View Post
                            อยากให้ยกเลิกภาษีคอม หรือ เก็บแค่ 1% พอ
                            อันนั้นคงไม่มีทางอะท่าน อิอิ ผมว่าจะรอดูนโยบาย ict ที่เคยมีคนโพสเอาไว้ ว่าจะทำได้ทั้งหมดเลยหรือเปล่า

ปล. ผมว่าน่าจะมีนโยบายแบบว่า ให้พวก tot หรือ cat เป็นคนสร้างโครงข่ายพวก 3 g แล้วก็พวกบริษัทเอกชนอย่างเช่น true หรือ ais มาเป็นผู้ให้บริการ ผมว่าบ้านเราน่าจะมี 3g ใช้ได้เร็วกว่ามาแย่งกันทำอย่างนี้นะ

Comment

• Originally posted by Heer_nut
                              ขอ 3G ครอบคลุมทุกพื้นที่ทั่วประเทศ ความเร็วขั้นต่ำ 10Mbps เร็วๆหน่อยคร้าบบบ
                              อันนี้เป็นไปได้ที่สุด แต่ของ True คงจะยาก

Comment

Working...
                              X