Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -*- เซ็ง เดี๋ยวลองหาไฟล์ดู เผื่อมีแก้แบบ Premiere Pro ใส่การ์ดจอที่ซัพพอร์ต CUDA เพิ่มได้

Comment

• ลง Ubuntu ไปเมื่อวานซืน จะลบทิ้ง แก้ MBR ทำเน่า เกือบตาย -*- บอร์ด Gigabyte ก็กดคีย์บอร์ดยากมากกว่าจะติด เซ็งมากอยากเผาทิ้ง

กลับสู่โหมดปกติ

เพลงใหม่ เพราะดี

Last edited by V-FrIeNd; 9 Jul 2011, 23:51:02.

Comment

• ผมก็พึ่งลองลง ubuntu ตัวใหม่เล่น ....... เป็ปเดี่ยวแค่นั้นแหละ กลับมา 7 เหมือนเดิม - -p

Comment

• แปลงไฟล์ ใช้เวลา 4 ชั่วโมงกว่าๆ กว่าจะเสร็จ ไฟล์ AVI มันใช้ GPU ช่วยถอดจริงหรือเปล่าเนี่ย

Comment

• เครื่องนี้ 2 ปี 2 เดือนและ ^^

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=1901777
            http://www.techpowerup.com/gpuz/nd86p/

Comment

• Originally posted by hollowkai View Post
              แปลงไฟล์ ใช้เวลา 4 ชั่วโมงกว่าๆ กว่าจะเสร็จ ไฟล์ AVI มันใช้ GPU ช่วยถอดจริงหรือเปล่าเนี่ย
              แปลงไฟล์ คือ encoder และ GPU ช่วยถอด คือ decoder ไม่รู้ว่าโปรแกรม Sony มันทำได้ทั้ง 2 ทางป่าว ลองโหลด Cyberlink MediaEspresso มาใช้สิครับ มัน support AMD APP ทั้ง encode/decode เลย

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                แปลงไฟล์ คือ encoder และ GPU ช่วยถอด คือ decoder ไม่รู้ว่าโปรแกรม Sony มันทำได้ทั้ง 2 ทางป่าว ลองโหลด Cyberlink MediaEspresso มาใช้สิครับ มัน support AMD APP ทั้ง encode/decode เลย
                แต่ก่อนเคยลองครับ กับ ไฟล์ mp4 ถ้าใช้ GPU ช่วย ประหยัดเวลาไปกว่าครึ่งเชียว แต่ตอนนี้ต้องปลอบท่านประธานก่อนว่า 6850 มันไม่ ซัพพอร์ต อิอิ กำ

Comment

• Originally posted by hollowkai View Post
                  แต่ก่อนเคยลองครับ กับ ไฟล์ mp4 ถ้าใช้ GPU ช่วย ประหยัดเวลาไปกว่าครึ่งเชียว แต่ตอนนี้ต้องปลอบท่านประธานก่อนว่า 6850 มันไม่ ซัพพอร์ต อิอิ กำ
                  เดี๋ยว version ใหม่คง support ล่ะครับ AMD กับ Sony เขาเป็น partner กัน อิอิ

Comment

• เวอร์ชั่นใหม่อีกและ นี่ก็เพิ่งใหม่
                    บอกซัพพอร์ตตั้งแต่ 10.0d ลองก็ไม่ได้ 10.0e เพิ่งออก ก็ไม่ได้ -*-

Comment

• Firefox 6.0 Beta 1

Comment

• อะไรนี่ff6จะมาอีกแล้ว

Comment

• สวัสfuคับ ๆ แนะนำตัวนะคับชื่อแชมป์ พอดีผมอ่านแล้วชอบมาก ๆ อยากไห้ช่วยตอบหน่อยคับ คือว่าผมซื้อ SAMSUNG RV413 มาอะครับไม่ค่อยปรื้มเท่าไหร่ เล่นเกมส์ อืดมากเลย ทำยังไงดีคับ ตอนนี้ใช้ windows 7 ultimate 64bit /// spec คือ

CPU:AMD Dual-Core E-350 APU 1.6Ghz
                          LCD:14.0'' LED HD(16.9,Gloss)
                          VRAM:AMD HD6470M gDDR3 512
                          MEMORY: 1GB
                          HDD:320GB
                          ODD:Super MB Multi Dual Layer (SATA)
                          WIRED:1Gb LAN
                          COMMUNIC:802.11bgn +BT3.0HS
                          COLOR:Metallic Blue

ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุุณมากคับ ๆ
                          Last edited by saharad; 11 Jul 2011, 15:32:43.

Comment

• E-350 ช้าเป็นปกติอยู่แล้วครับ
                            มันเป็นซีพียูประหยัดพลังงาน เทียบเท่า i3 CULV หรือ Atom D เท่านั้นเอง

Comment

• หรอคับ ฮ่าๆ คิดผิดจริง ๆ ที่ซื้อตัวนี้มา แล้วแบบว่าถ้าเราเพิ่มแรม สามารถจะเล่นเกม3Dปรับภาพ มิเดียมได้ไหมคับ ? แล้วอีกอย่างเราสามารถทำ overclock ได้อะป่าวคับ ทำให้ cpu เราแรงขึ้น อธิบายไห้หายคล่องใจที ขอบคุณคับ ++///
                              Last edited by saharad; 11 Jul 2011, 16:21:07.

Comment

• Originally posted by saharad View Post
                                หรอคับ ฮ่าๆ คิดผิดจริง ๆ ที่ซื้อตัวนี้มา แล้วแบบว่าถ้าเราเพิ่มแรม สามารถจะเล่นเกม3Dปรับภาพ มิเดียมได้ไหมคับ ? แล้วอีกอย่างเราสามารถทำ overclock ได้อะป่าวคับ ทำให้ cpu เราแรงขึ้น อธิบายไห้หายคล่องใจที ขอบคุณคับ ++///
                                การ์ดจอ ก็ไม่ได้แรงมาก อ่ะ เพิ่มแรมไป มันก็ไม่ได้ช่วยส่งผลโดยตรงอ่ะน่ะ ปรับ LOW เล่นลื่นก็ดีแระ

Comment

Working...
                                X