Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI Afterburner
    แนะนำ core clock กับ mem clock เพิ่มเท่าไรดีครับ เป็นเท่าไร

Comment

• ผมเสถียรที่ Core 725 Memory 550 ครับ
      เล่นเกมลื่นขึ้นเยอะ แต่ผลเทส เว็บฝากไฟล์ล่มไปแล้ว ยังหาไฟล์ไม่เจอ
      ไว้ได้เครื่องคืนแล้วจะเทสใหม่ครับ อาจจะลากได้ไกลกว่าเดิม เพราะเย็นลง

Comment

• เครื่องท่านประธานไปไหนฮะ

Comment

• ส่งศูนย์พระราม 3 อยู่ครับ ให้แก้ความร้อน
          ถ้าแก้เองวันเดยีวคงเสร็จ แต่เสียดายประกัน -*-

Comment

• ท่านประธานใช้รุ่นไหนฮะ

Comment

• 4535G รุ่นแรกเลย อิอิ

Comment

• เครื่องพี่แบตเต็มๆอยู่ได้ราวๆกี่ชมฮะ

Comment

• ขอแจมๆ ใช้ ACER 4540G CPU AMT Turion II X2 M500 2.2 GHz + ATI Mobility Radeon HD 4570

อิอิ เรียกชื่อ ซะเต็มยศ ภูมิใจกับความเป็น AMD + ATi

จะว่าไป ATI 4570 ก็เป็น แม่แบบ ของ ATI 5145 กับ ATI 545V น่ะ

เรื่องเล่นเกม ฟันธง ว่าเล่นได้แน่นอน สำหรับคนที่กำลัง ลังเล กับ ATI 545V

แบ็ตอยู่ได้ประมาณ 2 ชั่วโมงครับ เพราะมันไม่ใช่รุ่นประหยัดไฟ อยู่ได้เท่านี้ ก็ดีแล้ว อิอิ
                  Last edited by MIRAGE2000; 1 Aug 2010, 17:42:13.

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
                    เครื่องพี่แบตเต็มๆอยู่ได้ราวๆกี่ชมฮะ
                    เล่นเน็ต+ฟังเพลง ออนเอ็ม อยู่ได้เกือบ 2 ชั่วโมงอ่ะครับ ภาพที่เก็บไว้หายไปล่ะ
                    ของผมมันรุ่นกินไฟ Turion X2 Ultra ZM-82 L2 2MB (ไม่รู้จะยัดมาทำไมมากมาย ไม่มีประโยชน์เลย) อิอิ

Comment

• ท่านประธาน ลองเล่น CRYSIS 2 DEMO หรือยังอ่ะ

อยากรู้ว่า ATI 4570 มันจะไหวมั๊ย

เศร้า บริษัทเกม ทำแต่เกม สเป๊คสูงๆ มาทุกวัน การ์ดจอ เรามันก็ตกรุ่นขึ้นทุกทีๆ

เพิ่งซื้อเครื่องไม่ถึงปี การ์ดจอเรา กลายเป็นการ์ดจอ กากๆ ซะแล้ว เซ็งเป็ด

ขอให้มันเล่น CRYSIS 2 ด้วยเถอะ

Comment

• ยังเลยครับ รอเบนซ์มาร์ค Crysis 2 ก่อน อิอิ

Comment

• 4551g ati 5650 ตัว ccc มันไม่เหมือนกับ การ์ดจอpc เหรอครับ และอีกอย่างผมได้ram ddr3 bus 1033
                          เขาให้แรมมาถูกป่าวครับ

Comment

• อ่อแล้วแต่ร้านอ่ะครับ บางที่ได้ 1333
                            แต่ช่วงนี้ลดกระหน่ำสงสัยได้ลดสเป็คเหลือ 1066 ล่ะ เหอๆ
                            CCC ใน Notebook ไม่เหมือนกับใน PC ครับ
                            ต่างกันนิดหน่อย

Comment

• พี่ประธานได้ยินข่าวคราวพวก tablet ที่ทำจาก amd บ้างปะ

Comment

• AMD Not Rushing Into Tablet PC Chip Market, Focusing Instead On Netbooks

ดูเหมือนตอนนี้ AMD จะให้ความสำคัญกะพวก Netbook มากกว่าครับ

Comment

Working...
                                X