Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อืม.....สิ้นเดือนแล้วพี่หนอมX4 ยังไม่มา รอต่อไป.....ใช้น้องไอไปพลางๆ อิอิ คิดถึงAMDแระ.....
    สาธุ......อย่าให้เกิน30K

Comment

• ตัวที่เป็น X4 ถ้ามีหลายยี่ห้อก็ดีดิท่าน ต่างประเทศมีทั้ง Dell ทั้ง HP ทั้ง Acer
      Lenovo MSI ? ไม่แน่
      (จะมี Samsung อีกไหมเนี่ย เริ่มเห็น AMD ล่ะ)

Comment

• โห Phenom II P920 + HD5650 บน Acer 5625G รุ่นนี้อยู่ได้ถึง 4 ชั่วโมง ครึ่ง (ปิดไวเลส ฯลฯ)
        โดยการใช้งานทั่วๆไป เล่นเน็ต เปิดไวเลส ดู DVD อยู่ได้ 2 ชั่วโมงครึ่ง อิอิอิ
        Fulload ชั่วโมงครึ่ง ประหยัดไฟใช้ได้
        http://www.notebookcheck.com/Test-Ac...k.33093.0.html

ส่วนตัวนี้ 5553G เมื่อไหร่มันจะเข้าไทยอ่ะ เมืองนอกขายกันนานแล้ว = =
        http://retera.ru/reviews/acer-aspire...n936g50mi.html

Last edited by V-FrIeNd; 1 Aug 2010, 20:13:49.

Comment

• 4551+5650 ร้อนมากไหมครับเวลาเล่นเกมส์อ่ะครับคือผมเล็งตัวนี้อยู่เคยใช้แต่ intel กะว่าจะหันมาค่ายแดงบ้างแล้วคลับอบอุ่นดีครับผมก็ลังเลอยู่อีกใจก็กลัวร้อนครับยังไงของคำปรึกษาด้วยนะครับเดี๋ยวถ้าซื้อจะมาอยู่ด้วยคร้าบพี่น้อง

Comment

• ลองกันหลายท่านแล้วบอกว่าอุ่นใช้ได้ ไม่ร้อน

Comment

• Acer Aspire 5553G Review

รีวิวอีกที่ครับ ^0^

Comment

• มารายงานตัว

Comment

• Originally posted by swatswatswat View Post
                  4551+5650 ร้อนมากไหมครับเวลาเล่นเกมส์อ่ะครับคือผมเล็งตัวนี้อยู่เคยใช้แต่ intel กะว่าจะหันมาค่ายแดงบ้างแล้วคลับอบอุ่นดีครับผมก็ลังเลอยู่อีกใจก็กลัวร้อนครับยังไงของคำปรึกษาด้วยนะครับเดี๋ยวถ้าซื้อจะมาอยู่ด้วยคร้าบพี่น้อง
                  ลองถามท่าน hollowkai ดูครับ อิอิ

ท่าน holloekai ยอมขาย ACER 4741G INTEL CORE i5-430M + Nvidia Geforce GT 330M มาเล่น ACER 4551G AMD Phenom X3 + ATI 5650 เลย

เรื่องความร้อน สอบถามจากผู้ใช้จริง จาก 2 ยี่ห้อ เลย อิอิ

Comment

• ดูรูป 5553-G แล้ว สะดุด ตรงมันมี แป้นตัวเลขให้ กดแล้วเหะ

Comment

• ท่านประธานครับ
                      ประกัน สองปี ที่อุยุ่ในบอดเรา ต่อดีมั้ยครับ?
                      เพิ่มอีก 2000 ได้อีกสองปี
                      ผมว่าจะเอาไปเคลมลำโพงด้วย
                      แก้ความร้อนด้วย

ปล เครื่องร้อนมาก อยากโม หมดประกันแล้วด้วย
                      หรือต่อประกันแล้วให้ศูนย์แก้ให้ที
                      เค้าจะแก้ให้ยังไงอะครับ ทาซิลิโคนเพิ่มหรอครับ?

Comment

• http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=700586

มีใครเคยต่ออันนี้มั้ง

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                          ลองถามท่าน hollowkai ดูครับ อิอิ

ท่าน holloekai ยอมขาย ACER 4741G INTEL CORE i5-430M + Nvidia Geforce GT 330M มาเล่น ACER 4551G AMD Phenom X3 + ATI 5650 เลย

เรื่องความร้อน สอบถามจากผู้ใช้จริง จาก 2 ยี่ห้อ เลย อิอิ
                          ครับผม ACER 4551G AMD Phenom X3 + ATI 5650 แถวมาบุญครองมีของอยู่ไหมครับว่าจะไปถอย

Comment

• Originally posted by swatswatswat View Post
                            4551+5650 ร้อนมากไหมครับเวลาเล่นเกมส์อ่ะครับคือผมเล็งตัวนี้อยู่เคยใช้แต่ intel กะว่าจะหันมาค่ายแดงบ้างแล้วคลับอบอุ่นดีครับผมก็ลังเลอยู่อีกใจก็กลัวร้อนครับยังไงของคำปรึกษาด้วยนะครับเดี๋ยวถ้าซื้อจะมาอยู่ด้วยคร้าบพี่น้อง
                            4551G ตัวนี้ Idle ร้อนกว่า 4741G อยู่ประมาณ 3-7 องศา แต่เวลา Full Load 4741G ร้อนกว่า 4551G ตัวนี้ เกือบๆ 15 องศา เลยครับ โดยที่
                            4551G Idle 45-48 Fullload 78-81 องศา
                            4741G idle 40-45 Fullload 89-93 องศา

Comment

• โอ้ว มายด์ ก๊อดดด ได้ Verified Member แล้ว วู้ๆ

Comment

• Originally posted by hollowkai View Post
                                4551G ตัวนี้ Idle ร้อนกว่า 4741G อยู่ประมาณ 3-7 องศา แต่เวลา Full Load 4741G ร้อนกว่า 4551G ตัวนี้ เกือบๆ 15 องศา เลยครับ โดยที่
                                4551G Idle 45-48 Fullload 78-81 องศา
                                4741G idle 40-45 Fullload 89-93 องศา

ว้าว ฟูลโหลด อยู่ระดับนี้ ถือว่า โอเคมากๆเลย รอ 4 หัวต่อ ~

Comment

Working...
                                X