Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลง 11.8 แล้ว แต่ว่า Invoke Preset ของผมหายไปอ่ะครับ ตอนใช้ 11.6 มันจะมีอยู่ให้เลือกแบบ Gaming - Save Battery - อะไรพวกนี้อ่ะครับ ทำไงให้มันกลับมาอ่ะ - -

Comment

• ควรจะลงตัวไหนดีอ่ะคับ ระหว่าง 11.8 หรือ 11.7 อ่ะ
      เผอิญกำลังจะลงเครื่องใหม่อยู่เลย

Comment

• Gigabyte Q2432A
        CPU:Intel Core i5-2410M (2.30 GHz, 3 MB L3 Cache, up to 2.90 GHz)
        VGA:AMD Radeon HD 6730M (1GB GDDR5)
        RAM:4 GB DDR3
        HDD:500 GB 5400 RPM

ราคา: 16,900 บาท
        http://****************/notebook/362...te-Q2432A.html

Comment

• ร้าน HardwareHouse แรม 4GB = 870 ใส่ Acer AO522 ให้ฟรีด้วย (แงะยากสุดๆ ช่างลอง 3 คน - -)
          จะให้ 200 ก็ไม่เอา ^^" ถ้าให้ศูนย์ใส่ก็คิด 213 แรมที่ศูนย์ขาย 1,500 แถมบอกว่า 16 Chip ใส่แล้วมองไม่เห็น ตอนนี้ 8 Chip ไม่มีแล้ว -*-
          แต่ตอนนี้ก็ใช้ 4GB 16 Chip อยู่ ลื่นดี ปกติ ไม่เห็นจะเป็นอะไร - -

Acer Aspire AO522 = 7,300 บาท รวม VAT แล้ว ร้าน Mouse Group ของแถม เมาส์ , น้ำยา+ผ้าเช็ดจอ
          Last edited by V-FrIeNd; 28 Jul 2011, 19:38:59.

Comment

• ใช้รอเจ้า K43TA ^^

Spec

Index Score

1080p H.264

1080p MPEG2

ลงโปรแกรมไปด้วย เล่น 1080p ไปด้วย สิวๆ

Last edited by V-FrIeNd; 28 Jul 2011, 19:46:46.

Comment

• Originally posted by Kizunairo View Post
              ควรจะลงตัวไหนดีอ่ะคับ ระหว่าง 11.8 หรือ 11.7 อ่ะ
              เผอิญกำลังจะลงเครื่องใหม่อยู่เลย
              ลง11.8ครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                ใช้รอเจ้า K43TA ^^

Spec

Index Score

1080p H.264

1080p MPEG2

ลงโปรแกรมไปด้วย เล่น 1080p ไปด้วย สิวๆ

ท่านวีตอนนี้รอเปลี่ยนเครื่องอยู่เหรอครับแล้วถ้าเครื่องใหม่มาแล้วยังเป็นอีกเราสามารถเปลี่ยนอีกได้ไหมครับ

Comment

• ของผมไม่ใช่ปัญหาเรื่องไล่สีครับ -*- มันเกี่ยวกับบอร์ดเครื่องผม
                  ถ้าไล่สีไม่ต้องเคลมหรอก รอ Asus ประกาศ หรือรออัพ Bios

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                    Gigabyte Q2432A
                    CPU:Intel Core i5-2410M (2.30 GHz, 3 MB L3 Cache, up to 2.90 GHz)
                    VGA:AMD Radeon HD 6730M (1GB GDDR5)
                    RAM:4 GB DDR3
                    HDD:500 GB 5400 RPM

ราคา: 16,900 บาท
                    http://****************/notebook/362...te-Q2432A.html
                    ถูกจริง อะไรจริง = =

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ของผมไม่ใช่ปัญหาเรื่องไล่สีครับ -*- มันเกี่ยวกับบอร์ดเครื่องผม
                      ถ้าไล่สีไม่ต้องเคลมหรอก รอ Asus ประกาศ หรือรออัพ Bios
                      แล้วขอถามหน่อยนะครับว่าเราจะเช็คพวกนี้ทำไงบ้างครับเพราะผมเช็คไม่ค่อยเป็นเลยพอจะบอกได้ไหมครับจะได้ลองเช็คดูกลัวหมดประกัน7วัน แล้วเรื่องการไล่สีถ้ามีไบออสให้อัพแล้วยังเป็นอยู่เราสามารถเรียกร้องได้ไหมครับ

Comment

• ลองเปิดภาพพวกสีจืดๆ หรือสีซีดๆ เช่นสีเทาอ่อนไล่ไปหาสีเทาเข้ม
                        ถ้ามันไล่เนียนก็ปกติครับ แต่ที่มีปัญหาคือมันเป็นริ้วๆเลย
                        ส่วนถ้าอัพไบออสแล้วยังเป็นอยู่ ผมไม่ทราบล่ะครับ อยู่ที่ Asus
                        ส่วนตัวผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องนี้มาก เพราะดูหนัง เล่นเว็บ เล่นเกม มันมองไม่เห็น หรือไม่เด่นชัดครับ

Comment

ลองเปิดภาพพวกสีจืดๆ หรือสีซีดๆ เช่นสีเทาอ่อนไล่ไปหาสีเทาเข้ม
                          ถ้ามันไล่เนียนก็ปกติครับ แต่ที่มีปัญหาคือมันเป็นริ้วๆเลย
                          ส่วนถ้าอัพไบออสแล้วยังเป็นอยู่ ผมไม่ทราบล่ะครับ อยู่ที่ Asus
                          ส่วนตัวผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องนี้มาก เพราะดูหนัง เล่นเว็บ เล่นเกม มันมองไม่เห็น หรือไม่เด่นชัดครับ
                          ขอบคุณคุณวีมากครับงั้นของผมก็คงไม่เป็นอะไรเท่าไหร่แล้วหละครับ แล้วพวกเช็คฮาร์ดแวร์นี้เช็คไงบ้างครับแล้วจะรู้ได้ไงว่ามันมีปัญหา ดีวีดีรอมเสียงดังมากไหมครับ

ปล.ขอโทษด้วยนะครับที่ต้องรบกวนคุณวีบ่อยๆแล้วดีใจด้วยนะครับที่เรือได้ กุน มาแล้ว
                          Last edited by ZheZha; 28 Jul 2011, 20:52:38.

Comment

• DVD "ห่วย" ครับ - -*
                            อ่านช้า+ดังแต่ไม่มากนะ
                            ช้ากว่าใน 4535G ที่ใช้มา 2 ปีกว่าอีก

เรื่องฮาร์ดแวร์ถ้าใช้งานปกติทุกวัน ไม่แฮงค์ ไม่เน่า ไม่เด้ง ใน Device Manager ยังครบ ไม่มีเครื่องหมาย ก็สบายใจได้
                            แต่ของผมมันหลอนตั้งแต่วันแรกแล้ว USB เน่า ไม่ได้เอะใจเท่าไหร่เพราะคิดว่าเสียบเยอะ แต่หลังๆเล่นเอาไม่ติดเลย
                            ตอนนี้ Acer 522 เสียบเท่ากัน ยังไม่เป็นอะไร ขนาดเครื่องเล็กกว่าเยอะ

Comment

• USB เน่านี่ ใช่ช่องที่อยู่ข้าง USB 3.0 ป่าวครับ ถ้าใช่ รู้สึกว่า driver all in one กับของ asus มันตีกันน่ะครับ (ถ้าลง driver จากแผ่นด้วย) ข้อมูลใน flashdrive ผมสังเวยกับช่องนี้มาแล้ว - -.. จนรู้สาเหตุเลย วิธีแก้คือไม่ต้องลง driver จากแผ่นครับ ลงจาก all in one (สำหรับคนที่เป็นอยู่ก็ลบ driver all in one แล้วลงใหม่ น่าจะหายนะครับ )

Comment

• 3.0 ปกติครับ ตอนนั้นก็แก้โดยเสียบ 3.0 แทน
                                ส่วนช่อง 2.0 มันจะไม่เด้ง ต้องไปรีไดร์เวอร์ ถึงจะขึ้นให้
                                (เสียบ Mouse กับ X-Fi Go)

ส่วนไดร์เวอร์จาก Asus ผมไม่ได้ลงแต่แรกเลย เพราะผมลงแต่ All In One อยู่แล้ว ทุกเครื่องที่เป็น AMD

Comment

Working...
                                X