Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by swatswatswat View Post
    ครับผม ACER 4551G AMD Phenom X3 + ATI 5650 แถวมาบุญครองมีของอยู่ไหมครับว่าจะไปถอย
    ของเริ่มหมดแล้วอ่ะครับ พอดี มีคนอยากได้เหมือนกันเขาโ่ทรไปเช๊ค กับร้าน C.S.C , J.I.B

และอีหลายร้าน คำตอบจากร้านพวกนั้นคือ ไม่มีของแล้วครับ

ผมว่า ถ้าอยากได้ต้องรีบๆไปเดินหาแล้วล่ะครับ

สงสัยไม่เอาของเข้ามาเพิ่มเตรียม ลงตัวใหม่แน่ๆเลย อาจจะได้เห็น Phenom X4 + ATI 5650 ใน ACER แล้ว Coming Soon

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
      ของเริ่มหมดแล้วอ่ะครับ พอดี มีคนอยากได้เหมือนกันเขาโ่ทรไปเช๊ค กับร้าน C.S.C , J.I.B

และอีหลายร้าน คำตอบจากร้านพวกนั้นคือ ไม่มีของแล้วครับ

ผมว่า ถ้าอยากได้ต้องรีบๆไปเดินหาแล้วล่ะครับ

สงสัยไม่เอาของเข้ามาเพิ่มเตรียม ลงตัวใหม่แน่ๆเลย อาจจะได้เห็น Phenom X4 + ATI 5650 ใน ACER แล้ว Coming Soon
      แล้วเซียร์รังสิตจะมีของอยู่ไหมครับวันพฤหัสว่าจะไปถอยครับ

ใครทราบบอกทีนะครับจะได้ไม่ต้องเดินหาครับ แล้วท่าน hollowkai ถอยมาเท่าไรครับแล้วถ้าต่อประกันเลยจะเสียกี่บาทครับ

Comment

• Originally posted by swatswatswat View Post
        แล้วเซียร์รังสิตจะมีของอยู่ไหมครับวันพฤหัสว่าจะไปถอยครับ

ใครทราบบอกทีนะครับจะได้ไม่ต้องเดินหาครับ แล้วท่าน hollowkai ถอยมาเท่าไรครับแล้วถ้าต่อประกันเลยจะเสียกี่บาทครับ
        23400 บาทครับ ต้องจี้กับ เซล ขายของครับ เพราะแย่งของกันกระจุยยย

Comment

• ท่าน hollowkai ครับ 4741 กับ 4551 เล่นเกมส์แต่ต่างกันมากไหมครับท่านแล้วท่านต่อประกันหรือป่าวครับต้องเพิ่มเงินเท่าไรครับ เกือบลืมใส่แรมได้สูงสุดเท่าไรครับ

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=700586

มีใครเคยต่ออันนี้มั้ง
            ไม่เคยต่อครับ ผมต่อตั้งแต่ซื้อเครื่องเลยอ่ะ 2 ปี = 2,900 รวมเป็น 3 ปี

Comment

• ATI แซง NVIDIA ในตลาดหน่วยประมวลผลกราฟิกแล้ว
              www.blognone.com/news/17740

ATI แซง NVIDIA แล้วในวงการกราฟฟิคการ์ดโน้ตบุ๊ค
              www.blognone.com/news/17701

มารายงานข่าวสารครับ ยังคงรอ N930+HD5650 ^o^
              Last edited by KreanInW95; 2 Aug 2010, 23:32:22.

Comment

• Nintendo Wii ก็ใช้ ATI อิอิอิ

Comment

• 4551g ถอยมาแล้วครับ แต่เสียดายมากๆ เสียงไม่ค่อยดัง อีกอย่างผมลองลง Windows XP ลงไม่ผ่านครับ ขึ้นจอสีฟ้าตลอด ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร (ขอคำแนะนำด้วยครับ)

Comment

• เอาผลลาก ati 5650 มาให้ดูครับ ได้ที่ 650-950 เสถียรสุดล่ะ จริง 960ก็ได้ แต่ฉาก CG ใน BTBC 2 มันกระตุกเลยไม่เอาดีกว่า

อันนี้ 3D mark 06

Re 5 ปรับ Hi ปิด AA ความละเอียดที่ 1280*768

Batman veryhigh ความละเอียด 1366*768

ปิดท้ายด้วย Battlefield badcompany 2 ปรับ high aa * 1 ความละเอียด 1366*768 ในฉากมีควันกับหมอกเยอะ

อยากเห็น amd+ati จะลากได้ถึงไหน ลองเทสกันหน่อยนะครับ
                    Last edited by minibun; 3 Aug 2010, 07:16:49.

Comment

• Originally posted by xrose2009 View Post
                      4551g ถอยมาแล้วครับ แต่เสียดายมากๆ เสียงไม่ค่อยดัง อีกอย่างผมลองลง Windows XP ลงไม่ผ่านครับ ขึ้นจอสีฟ้าตลอด ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร (ขอคำแนะนำด้วยครับ)
                      มันขึ้นจอฟ้า แล้วไม่มีฮาร์ดดิสให้เลือกลงใช้ปะครับ?

ถ้าใช่ก็เกี่ยวกับ Raid Driver อะครับ, ซึ่งแผ่น XP แท้ๆจะไม่มีไดเวอร์ตัวนี้ครับ ต้องเป็นแผ่นโมฯ หรือเอาแผ่นแท้มาโมฯเอง

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                        ขนาดผมเอา core2duo อุณหภูมิ 72 องศาให้ดู บางคนยังไม่เชื่่อเลยว่า ที่ AMD ร้อน 72 องศาเนี่ย ไม่ร้อนแล้ว
                        เชื่อแล้วจร้า ที่ใช้4540ไม่ใช่มันถูกนะ แต่เค้ารัก AMD+ATI นะเธอ
                        ตัวนี้เอามาเล่นดอทเอใน win7ไม่เวีรคแต่ใน xp ก็ไม่มีช้านะครับลื่นดี
                        แต่ถ้าเค้าอยากเล่นเกมส์แรงๆเค้าจะเล่นใน 3850 + Phenom9550 ที่ประจำการอยู่นะตัวแต่มันกินไฟ
                        เลยไม่ค่อยได้เปิดมันก็มีเท่านี้เหละเธอ
                        ไม่รู้หมายถิงผมริเปล่านะแต่ตัวนี้เป็นตัวแรกของเค้าน้า

Comment

• ตอบคุณ xrose ให้เริ่มต้นคอมพิวเตอร์แล้ว กดที่ delเข้า bios หาส่วนของการทำงานhardisk สังเกตค่าเดิมจะไปอยู่ที่ achii ให้ปรับค่านี้เป็นที่ ide ก็จะสมารถลงระบบได้เลยจ้า

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=700586

มีใครเคยต่ออันนี้มั้ง
                            ผมซื้อประกันเจ้านี้แหละครับ เป็นแบบติดวอยนะ
                            เห็นหลายๆท่านไปเช็คกับศูนย์ก็ได้นะครับ แต่ผมยังไม่ได้ไปเช็คเลย ^^
                            4540G M600 ซื้อมาเมื่อตอนต้นปีอ่ะ

Comment

• ขอบคุณความรู้ทุกความคิดเห็นได้อ่านแล้ว ขออนุญาตเรียงจากน้อยไปมากเสปกความเร็ว โน็ตบุ๊ค (ที่ผมคิดว่าจะซื้อนะครับ) จะไปซื้อที่ advice นนทบุรี

ไม่รุ้ว่าจะถูกหรือป่าว ขอเพื่อนๆ ช่วยตัดสินด้วยครับ ว่ามันช้า เร็วขนาดไหน หรือจะแรงกว่ากันนิดหน่อย
                              อันดับแรงน้อย

# Type : Aspire 4551-P321G32Mn/C022
                              # Processor : AMD Turion ll Dual-Core Processor P320 (2.1GHz, 1 MB L2 Cache)
                              # Display : 14.0'' WXGA Acer CineCrysta LED LCD
                              # Graphic : Integrated graphics Onboard
                              # Memory : 1024MB DDR3 (Max 4GB)
                              # Harddrive : 320GB(5400rpm).
                              # Optical Driver : DVD-Super Multi Double Layer Drive
                              # Modem : -
                              # Network : 10/100/1000 Mbps LAN Atheros AR8131 PCI-E Gigabit Ethernet
                              # Wireless : Atheros AR5B93 Wireless
                              # Sound : Realtek High Definition Audio
                              # WebCam : 1.3M Acer CrystalEyes
                              # Bluetooth : Integrated Bluetooth Broadcom 2046
                              # Keyboard Language : Thai+Eng. Keyboard
                              # USB Port : USB 2.0 x3 port
                              # I/O Port : VGA Out
                              # Option : 5-in-1 card reader

อันดับแรงกลาง

# Type : Aspire 4551G-P522G50Mn/C019
                              # Processor : AMD Turion ll Dual-Core Processor P520 (2.3GHz, 2 MB L2 Cache)
                              # Display : 14.0'' WXGA Acer CineCrysta LED LCD
                              # Graphic : ATi Mobility Radeon HD 5470
                              # Memory : 2048MB DDR3 (Max 4GB)
                              # Harddrive : 500GB(5400rpm).
                              # Optical Driver : DVD-Super Multi Double Layer Drive
                              # Modem : -
                              # Network : 10/100/1000 Mbps LAN Atheros AR8131 PCI-E Gigabit Ethernet
                              # Wireless : Atheros AR5B93 Wireless
                              # Sound : Realtek High Definition Audio
                              # WebCam : 1.3M Acer CrystalEyes
                              # Bluetooth : Integrated Bluetooth Broadcom 2046
                              # Keyboard Language : Thai+Eng. Keyboard
                              # USB Port : USB 2.0 x3 port
                              # I/O Port : VGA Out
                              # Option : 5-in-1 card reader

อันดับแรงมากๆ

* Product Spec : AMD P820 Triple core
                              * 2GB (2Gx1) DDR3 SDRAM, 1066MHz
                              * 320 GB
                              * 8X Super Multi Dual
                              * 14" WXGA Glare
                              * ATI Radeon 545v 512 DDR3
                              * 802.11a/b/g/ Draft N
                              * 1.3 M Camera / With Bluetooth
                              * Black Color
                              * Supplier Code MSI -CX410 P820

นี่คือที่ผมได้จัด จากการสอบถามหลายๆ ท่าน (ท่านประธานจ้าของกระทู้ด้วย)

อยากจะสอบถามท่าน จขกท.และผู้อื่นด้วยว่า
                              msi กับ Toshiba notebook ของใครดีกว่า Msi ทนไหมครับ ร้อนมากหรือป่าว รู้สึกว่าผมจะเชื่อ ท่านประธานแล้วอยากจะซื้อตัวนี้ ได้ cpu แรง (หรือป่าว) แต่การ์ดจะแพ้ ตัวแรงกลางไปหน่อย
                              และถ้าเรา ใช้ MSI Afterburner 1.6.1 มา overclock ตัว ati 545v อีกได้หรือป่าว จะมีผลไหม ใครเคยใช้ตัวนี้ ช่วยบอกๆ กันหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• ให้เทียบ Toshiba กับ MSI ผมว่า มันน่าจะจัดอยู่ใน สินค้า เกรดเดียวกันน่ะ คือ ความทนระดับปานกลางค่อนข้างสูง

อย่างที่ทราบกันดีว่า ATI Mobility Radeon 545V มันพัฒนามาจาก ATI Mobility Radeon 5145 ที่พัฒนามาจาก ATI 4570 อีกที ในเว๊บ MSI ใช้คำว่า Remake

เข้าเรื่องเลย ดูจากคะแนน 3D MARK 06 แล้ว ATI 5145 นั้นแรงไม่ต่างจาก ATI 5470 สักเท่าไหร่

ก็เลยคิดว่า ATI 545V ก็คงจะแรงไม่ต่างกับ ATI 5470 เช่นกัน

แต่ ATI 5470 มันดีกว่าตรงที่รองรับ DirectX-11

ให้เลือกใน 3 ตัวนี้ ผมชอบ MSI ครับ ได้ Phenom X3 ตัวประหยัดไฟด้วย แต่ก็ยังแรงอยู่ พอตัว ถ้าไม่อ้างอิง จากเว๊บลำเอียงๆ อย่าง Notebookcheck ผมว่า CPU ตัวนี้ น่าจะแรงพอๆกับ CORE i3-330M เผลอๆอาจจะแรงกว่า ด้วยซ้ำ

Comment

Working...
                                X