Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่าน V-FrIeNd ครับ asus 1015b-(c-50) ผมลงไดร์เวอร์ที่มากับแผ่น +driver ati 11.7b(all in one)+พอใช้ไป จะมีอาการ คีย์บอร์ดกดอะไรไม่ได้เลย ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ถึง จะหาย
    แล้วถ้าจะลง driver ati 11.7b(all in one)--แล้วบางฟังก์ชั่น มันใช้ไม่ได้ --ถ้าโหลดจากเว็บก็เลือกไม่ถูก ว่าจะโหลดตัวไหน

Comment

• ลบไดร์เวอร์ชิบเซ็ต+การ์ดจอ ออกให้หมด ใน Control Panel > Programs (ATI Catalyst Install Manager หรือ AMD Catalyst...)
      เลือกยกเลิกการติดตั้งทั้งหมด
      รีเครื่องแล้วมาลง 11.8 AIO จากหน้าแรกครับ

จริงๆคีย์บอร์ดไม่น่าเกี่ยวกับไดร์เวอร์การ์ดจอนะครับ
      แต่อาจจะเกี่ยวกับ USB Filter ที่ลงจาก Asus แล้วมาลง 11.7b ทับ มันจะหลอน คีย์บอร์ดน่าจะใช้บัส USB
      Last edited by V-FrIeNd; 31 Jul 2011, 11:43:22.

Comment

• หมดเวลาแล้ว เธอ คง ต้องไป แต่สิ่งที่เหลือในใจยังอยู่
        คือความคิดถึงที่เธอนั้นไม่รู้ พูดไม่ได้
        ทำได้เพียงแค่คิดถึงเธออ....

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
          กำลังว่าจะซัดตัวนี้แหละครับ แต่ Default Driver มันเป็นแบบ "กั๊ก" สัญญาณนิดนึงอย่างคุณ puuga บอก ฮ่าๆ
          เดี๋ยวต้องถามคุณเอกก่อนว่าเขายังเหลือขายให้ผมมั้ย - -' วันก่อนไปถามเจอแต่ 6200/6300
          ตัวนี้ผมได้มาไม่ถึง 1000 นะ

Comment

• ราคา eBay ประมาณ 750+ แต่ผมไม่มีบัตรเครดิตเนี่ยสิครับ Y_Y หาคนสั่งให้อยู่

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
              ราคา eBay ประมาณ 750+ แต่ผมไม่มีบัตรเครดิตเนี่ยสิครับ Y_Y หาคนสั่งให้อยู่
              ใช้ K web shopping card ของกสิกรสิครับ ผมก็ใช้ซื้อของใน ebay อยู่ประจำ

Comment

• เงินจะไหลออกก็คราวนี้แหละครับ =A=

Comment

• AMD C-50 1.00 GHz กับ Youtube 1080p อีกรอบ คราวนี้ใช้ Opera กินแยะกว่า Chromium แต่ก็ยังลื่นๆ
                  (เพลงโฆษณาไรไม่รู้ 555+)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    AMD C-50 1.00 GHz กับ Youtube 1080p อีกรอบ คราวนี้ใช้ Opera กินแยะกว่า Chromium แต่ก็ยังลื่นๆ
                    (เพลงโฆษณาไรไม่รู้ 555+)

ชื่อเพลงนึกว่า Vision Dream อิอิ

Comment

• ใช้โครเมี่ยมมันลดเหลือ 0.8 GHz ซะงั้น -*- แถมกินซีพียูน้อยกว่าอีก

Comment

• ขอโทษนะครับ คุณพี่ V พอดีว่าผมลง catalyst 11.8 หลายรอบแล้วหนะครับ งง มากๆแหะ มันก็ยังขึ้นแค่ pinned กับ persets แค่สองอันเท่านั้นเอง หนะครับ จะไปลบที่ Control Panel > Programs (ATI Catalyst Install Manager หรือ AMD Catalyst...) อย่างพี่ว่า มันก็ไม่เห็นมีให้ลบ เลยต้องหาใน program เกมหนะครับ ไม่รู้ว่าทำไมมันเปนแบบนี้ รบกวนทีนะครับ

Comment

• ปรับ Perference เป็น Advanced View สิครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ปรับ Perference เป็น Advanced View สิครับ
                            -0- ลงมา 4 รอบ พี่ตอบคำเดียว จบเลย แหะๆ

Comment

• แนะนำการปรับ หน่อยได้ไหมครับ ผมเล่น cod black ops หรืออะไรแบบนี้หนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ถ้าอยากเอาลื่นๆ
                                ไปที่ 3D Settings แล้วเลื่อนไปทางซ้ายสุด ให้หมดทุกอันครับ
                                แต่คุณภาพภาพจะดรอปลงไป

Comment

Working...
                                X