Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อืมหือ ตอนเล่นไฟล์มันใช้การ์ดจอตัว Intel หรือ AMD ครับ ลองเช็คแน่ๆ ถ้า Intel Tearing บานแน่ ต้องปรับจาก DXVA เป็น None คือให้ซีพียูถอดดีกว่า

*ลืมไปว่าตัวนี้สลับการ์ดจอไม่ได้นิหว่า คิคิ
    Last edited by V-FrIeNd; 2 Aug 2011, 17:58:49.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      อืมหือ ตอนเล่นไฟล์มันใช้การ์ดจอตัว Intel หรือ AMD ครับ ลองเช็คแน่ๆ ถ้า Intel Tearing บานแน่ ต้องปรับจาก DXVA เป็น None คือให้ซีพียูถอดดีกว่า

*ลืมไปว่าตัวนี้สลับการ์ดจอไม่ได้นิหว่า คิคิ
      ปรับ DXVA มันหายครับ แต่มันภาพมันจะไม่แย่ลงหรอครับ

Comment

• ปกติผมก็ใช้ CoreAVC 2.5.1 กับ Catalyst 11.8 เซ็ตใช้ DXVA ก็ไม่เป็นอะไรครับ

Comment

• ซื้อเมาส์ใหม่ อิอิ

http://www.roccat.org/Products/Gaming-Mice/ROCCAT-Kova/

Comment

• Originally posted by God__b View Post
            อัพ bios asus k43ta-vxoo5d

ทำยังไงครับอัพไม่เป็น

ขอบคุณครับ
            โหลดโปรแกรม Winflash จากเว็บ ASUS หรือลงจากในแผ่นที่แถมมา แล้วำตามขั้นตอนเลยครับ ง่าย ๆ +++ สวดมนต์ก่อนกดป่มแฟรชด้วยนะครับ ^^
            -----------------------------
            ความต่างของเมาส์ กับคีย์บอร์ดของคุณ V ช่าง.......

Comment

• คีย์บอร์ด Microsoft Digital Media Pro ครับ ซื้อนานแล้ว 4 ปีได้แล้วมั้ง ยังใช้ได้ดี ไม่มีเสีย -.-

Comment

• ใช้ๆๆ งานไปทำไมรู้สึกว่า Catalyst 11.8 มันเอ๋อๆ ยังไงไม่รู้แหะ เกมบางเกมส์เล่นเฟรมเรต ตกเลย อย่าง SSFIV - -"

Comment

• ขอเปนสมากชิกด้วยคนค้าบบบบผมใช้
                  K43TA (A6-3400M+HD6720G2)

Comment

• AIO Catalyst 11.7 WHQL
                    เผื่อ 11.8 ไม่ดี

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...%20AIO%20Pack/

สำรอง http://www.mediafire.com/?xp7doidqja6767c
                    Last edited by V-FrIeNd; 3 Aug 2011, 07:39:51.

Comment

• มาเข้าคลับแบบเต็มตัวด้วยคนคร๊าบบบ ซื้อเพราะเห็น รีวิวพี่ใหญ่ของคุณวี
                      K43TA (A6-3400M+HD6720G2)
                      PC X2 3600+ M2N-E HD5670
                      THANKS ALOT

Comment

• สอบถามหน่อยครับ พอดีใช้ K43TA (A6-3400M+HD6720G2) ใช้ win7 32bit ถ้าเพิ่มแรมเป็น 8 มันจะช่วยอะไรอีกไมครับ หรือว่าก็ใช้ได้เต็มที่แค่ 4 ครับ

Comment

• ได้แค่ 3 กว่าๆครับ ไม่ช่วยอะไร ลง 64 ไปเลย

Comment

• ผมเช็ตประกันในเวปไม่รู้กี่ที มันหาข้อมูลไม่เจอซักที งง จริงๆ ทั้ง dcom และ sy และยังมีอะไรอีกหรือครับ ผมซื้อร้านธรรมดาไม่ได้เข้าพวกร้านใหญ่ๆ

Comment

• 11.8 มันยังไง ๆ ก็ไม่รู้

ลงแล้วเกมส์กระตุกเลย - -" ได้ลบลง 11.7b เหมือนเดิม

Comment

• Originally posted by gearpkocz View Post
                                11.8 มันยังไง ๆ ก็ไม่รู้

ลงแล้วเกมส์กระตุกเลย - -" ได้ลบลง 11.7b เหมือนเดิม
                                ประมานนั้นครับ ลบลง 11.7b เหมือนเดิม

Comment

Working...
                                X