Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by paizamag View Post
    ผมเช็ตประกันในเวปไม่รู้กี่ที มันหาข้อมูลไม่เจอซักที งง จริงๆ ทั้ง dcom และ sy และยังมีอะไรอีกหรือครับ ผมซื้อร้านธรรมดาไม่ได้เข้าพวกร้านใหญ่ๆ
    เอาไปอีกอันครับเพื่อจะเป็นของที่นี้ประกันครับ http://warranty.bananait.com/

Comment

• A8-3500M จากท่าน mikies

Originally posted by mikies123
      ACER Aspire 4560G-8354G75Mnkk/C031
      AMD A8-3500M 1.5Ghz-2.4Ghz
      Ram 4GB DDR3 (2x2)
      HDD 750GB
      LED 14"
      VGA HD6640G2 1GB

Comment

• A8 มาแล้วหรอ...

Comment

• 4560G มานานละครับ - -'' 19,900

ซีพียูแรงกว่า แต่การ์ดจอแยกแอบเบาไปนิดนึง แหะๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ได้แค่ 3 กว่าๆครับ ไม่ช่วยอะไร ลง 64 ไปเลย
            ใช่ครับลง 64bit ไปเลยดีกว่า .. รู้สึกว่าจะลื่นกว่า 32bit ด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by ioio0488p View Post
              เอาไปอีกอันครับเพื่อจะเป็นของที่นี้ประกันครับ http://warranty.bananait.com/
              ขอบคุณนะครับสำหรับ เวป แ่ต่ผมลองมะกี้ มันก็ไม่พบ s/n อยู่ดี ไม่เข้าใจว่าทำไม แต่ที่ลองโทรไปถามศูนย์โดยตรงมันมี แต่แค่ 1 ปี แต่เช็คในเวปดันไม่มี เหอๆ

Comment

• ผม จะซื้อ โน็ตบุ๊ค ของ Acer Aspire 4535G ไม่รู้ว่า จะเล่น เกมส์ online ได้ดีไหม

คือจะไปซื้อมือสอง มาใช้ก่อน [รอ งบ ออก PC]

เล่นเกมส์พวก ออดิชั่น , แร็กนาร็อค , แรน , ปังย่า ,Dot A , Point Blank ,

และก็ โหลดหนังใน M Thai YouTube ดูหนังฟังเพลง แต่งภาพ ทำVDO จะกระตุกไหมครับ

เอออีกเรื่องครับ แล้วใช้ windows อะไรถึงจะเหมาะและเร็วที่สุดกับ รุ่นนี้ XP หรือ 7

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้จะเข้ามาติดตามนะครับ ผมไปทำงานก่อนล่ะ เรามันมนุษย์เงินเดือน

CPU AMD Turion X2 RM-74 (2.20 GHz, 1MB L2 Cache)
                Chipset AMD M780G Chipset

Graphic Chip ATI Radeon HD4570

Type 14 inch WXGA (1366x768)

Memory 2 GB DDR2

Hard Disk 320 GB 5400 RPM

Comment

• ขอวิธีตรวจเช็ค สภาพ เช็คภายใน อ่ะครับ เพราะตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อครับ รอสิ้นเดือน ราคา อยู่ที่ 7,500 บาท

(ฝาปิดไม่สนิทครับ อันนี้ไม่ซีเรียส) เพราะไม่ได้เอาไปไหนอยู่แล้ว เก็บไว้ห้อง

แต่อยากรู้ข้อมูล ของเครื่องรุ่นนี้ที่ พี่ ๆ เพื่อนเคยใช้มาก่อนว่า ดีอยู่ในระดับน่าพอดีใช่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by [Bee]TheGu View Post
                    ผม จะซื้อ โน็ตบุ๊ค ของ Acer Aspire 4535G ไม่รู้ว่า จะเล่น เกมส์ online ได้ดีไหม

คือจะไปซื้อมือสอง มาใช้ก่อน [รอ งบ ออก PC]

เล่นเกมส์พวก ออดิชั่น , แร็กนาร็อค , แรน , ปังย่า ,Dot A , Point Blank ,

และก็ โหลดหนังใน M Thai YouTube ดูหนังฟังเพลง แต่งภาพ ทำVDO จะกระตุกไหมครับ

เอออีกเรื่องครับ แล้วใช้ windows อะไรถึงจะเหมาะและเร็วที่สุดกับ รุ่นนี้ XP หรือ 7

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้จะเข้ามาติดตามนะครับ ผมไปทำงานก่อนล่ะ เรามันมนุษย์เงินเดือน

CPU AMD Turion X2 RM-74 (2.20 GHz, 1MB L2 Cache)
                    Chipset AMD M780G Chipset

Graphic Chip ATI Radeon HD4570

Type 14 inch WXGA (1366x768)

Memory 2 GB DDR2

Hard Disk 320 GB 5400 RPM
                    ผมใช้อยู่นะครับ 4535G แต่เป็นตัว TOP ZM-84 + 4570 เกมส์ที่บอกมาทั้งหมดนั้นเล่นได้หมดทุกเกมส์ครับ
                    รวมถึงเกมส์ Offline โหดๆบางเกมส์ เช่น BFBC2 , CODMW2 พวกนี้ ปรับต่ำสุด เล่นได้สบายครับ

ถามว่า win ไหนเหมาะ ไม่รู้อันไหนเหมาะไม่เหมาะ แต่ผมใช้ win 7 32bit อยู่ครับ ลื่นปรื๊ดๆๆ Ram 2 GB 667

เรื่อง แต่งภาพ VDO คงจะช้าบ้างละครับ ตามความแก่ของมัน แต่ไม่ได้น่าเกลียดมากมายอะไรนะครับ ซดกับพวก T4xxx ได้อยู่ (* ZM-84 นะครับ)

ส่วนดูหนัง MV YouTube HD 1080 อะไรก็ว่าไป สบายครับลื่นปรื๊ดๆๆๆ

ส่วนราคาที่บอกมา 7,500 อันนี้ไม่ขอออกความคิดเห็นครับ

แก้ไข เพิ่ม * พิมพ์เพลิน ลืมไปว่า ตัวที่จะเอาเป็น RM-74 -*- 5555+
                    Last edited by Zymphony; 4 Aug 2011, 09:05:43.

Comment

• RM-74 -*- 5555+

คืออะไรครับรุ่นเหรอครับ ? ขอบคุณครับ

Comment

• กำ Spec ไงครับ -*- เป็นคนลงเองแท้ๆ วู้

Comment

• 7,500 ก็คงประมาณนี้มั้ง

เพราะผมปล่อย 4535G ZM-82 เปลี่ยนแรม 4GB/800 แล้ว ไป 8,000 แถมยังมีประกันเหลืออยู่เกือบปี
                          แต่ผมตีเป็นหมดประกัน เพราะแงะไปหลายรอบ ทำความสะอาด + วางทองแดง ให้เครื่องเย็น
                          ปัญหาที่ให้ระวังนิดคือ Acer เก่าๆ บอร์ดจะเสื่อม เช่นชาร์จไม่เข้า, เปิดเครื่องติดบ้างไม่ติดบ้าง, USB หลอนๆ เสียบไม่ติดบ้าง หรือเสียบแล้วไม่นิ่ง
                          ซึ่งตัวที่ผมขายไป ยังไม่มีปัญหาดังว่า แต่จะเกิดขึ้นตอนไหนยังไม่รู้
                          อันนี้ผมก็บอกกับคนที่ผมขายไปนะ แต่เค้าก็รับได้ ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย
                          ลองเช็คดูดีๆครับ ถ้าเป็นไปได้ เพิ่มงบไป 11,000-12,000 ก็ได้มือหนึ่งเนี๊ยบๆล่ะครับ

เกมออนไลน์ ดูหนัง ฟังเพลง สบายๆครับ ลื่นกว่า Core 2 T6500, P8700 + G210M ของเพื่อนอีก 555+

Comment

• ขอลงชื่อเข้าคลับอย่างเป็นทางการครับ K43TA-VX005D+kingston4GB/1333ค่าเสียหายรวม18550บาทที่ร้านSpeedcom
                            ใบเสร็จเจ้าหนี้(พ่อ)ยึดไปครับ

อันนี้ไว้เปรียบเทียบก่อน-หลังเเฟรชไบออส

Last edited by Dej_SAVAGE; 4 Aug 2011, 20:16:13.

Comment

• ลงชื่อด้วยคนครับ

ซื้อมาจะได้1สัปดาและ

Comment

• AMD C-50

ดูไฮเดฟ (ที่ไปเล่น ไวเรสดันเน่าๆ -*-)

Idle ขำๆ

Comment

Working...
                                X