Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหย 10ชม

Comment

• อะตอมแก่ๆตอนใหม่ผมยังidleได้แค่6ชมเอง

Comment

• อยากขาย
        http://****************/notebook/3367-MSI-FX610.html

จะเอาไปซื้อ A8 มีใครสนใจมั่งปะ .........

ซื้อมาเดือนกว่าๆ ราคาคุยกันได้

Comment

• Comment

• มีใครเคยใช้โปรแกรมในเครือ adobe บ้างไหมครับ ผมจะเรนไฟดันขึ้นแบบนี้

มึนตึ๊บ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ยั่วจริงๆ .............

เดี่ยวไม่ขาย แต่ซื้อมันอีกเครื่องเลย T_T

Comment

• เซ็ง Asus A6 เอาไปเคลม ยังไม่ได้เลย T_T

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  เซ็ง Asus A6 เอาไปเคลม ยังไม่ได้เลย T_T
                  เป็นไรอะ

Comment

• มีปัญหานิดหน่อย เกี่ยวกับบอร์ด
                    ผมถึงได้ซื้อ C-50 มาใช้ก่อน

Comment

• เครื่องเล่นเกมส์แล้วดับอีกแล้วครับ เมื่อก่อนมีเป็นบ้างแต่ไม่บ่อยขนาดนี้ แต่นี่เป็นทุกครั้งที่เข้าเล่นครับ เกมส์ Sims3 นะผมเล่นประจำเมื่อก่อนก็เล่นปกติก็เล่นได้ (ผมเพิ่งเพิ่มแรมเป็น 4 GB แล้วล้างเครื่องลงใหม่เป็น win7 64 bit ไม่น่าเกี่ยว) แต่เดี๋ยวนี้ดับบ่อยมากครับ มีครั้งนึงที่เข้าไปเล่นได้มาพอสมควร บางทีเพิ่งเข้าไปเล่นยังไม่จบ title เกมเลย ก็ดับไปแล้ว พอเปิดได้ไม่ทันเท่าไรก็ดับครับ แล้วอาการนี้เป็นบ่อยมากครับ ผมต้องเอาไปเคลมบ่อยมาก จนตอนนี้หมดประกันแล้ว แต่มันเป็นอาการเดิมที่เพิ่งเสียไปไม่ถึง3เดือนในข้อตกลงมันบอกว่าถ้าไม่ถึง 3 เดือนเป็นอาการเดิมจะรับผิดชอบให้ ที่ตอนนั้นท่านบอก V-FrIeNd เป็นเพราะบอร์ดเสีย แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นอะไร เป็นเพราะเครื่องร้อนไปหรือเปล่าครับ พรุ่งนี้จะเอาเข้าศูนย์แล้วต้องเสียอะไรเท่าไรไหม จนตอนนี้ผมเครียดมากไม่ได้อะไรหรอกครับ บางทีมันก็เสียบ่อยเกินไปจนทำให้เสียอารมณ์ ตอนนี้นี่เปิดติดแล้วแต่ถ้าปิดไปไม่รู้จะเปิดติดอีกไหม ประสาทเสีย -.-!

Comment

• ^
                        ^

ผมว่า อาจจะมาจาก ร้อนจนดับนะครับ รุ่นที่ท่านใช้รุ่นอะไรเหรอครับ

Comment

มีปัญหานิดหน่อย เกี่ยวกับบอร์ด
                          ผมถึงได้ซื้อ C-50 มาใช้ก่อน
                          เงินเหลือจริงๆ พ่อคุณ อยากได้ A8 อ่า

Comment

เซ็ง Asus A6 เอาไปเคลม ยังไม่ได้เลย T_T
                            เป้นอะไรพังอะครับ

Comment

• Originally posted by Zymphony View Post
                              ^
                              ^

ผมว่า อาจจะมาจาก ร้อนจนดับนะครับ รุ่นที่ท่านใช้รุ่นอะไรเหรอครับ
                              4535G ครับ ผมก็คิดว่าร้อนจนดับแต่เมื่อก่อนเล่นเป็นสามสี่ชั่วโมงยังไม่ดับนี่เล่นได้ไม่ถึง 10 นาทีดับ ลองเช็คอุณภูมิตอนเล่นดูก็สูงอยู่นะครับ CPU ประมาณ 85-95 องศา
                              แต่การ์ดไม่รู้ว่าอยู่ในข่ายร้อนมากหรือเปล่าประมาณ 95 - 100 ครับ ผมไม่รู้ว่าควรจะเอาเข้าศูนย์หรือซ่อมข้างนอกดีเพราะหมดประกันแล้วกลัวทางศุนย์เข้าจะไม่ดูแลดีเท่าที่ควร อยู่โคราชครับมีใครแนะนำได้บ้าง

Comment

• ถ้าขนาดนั้น ก็ดับเพราะร้อนล่ะครับ

Comment

Working...
                                X