Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แล้วแก้ยังไงดีครับ เพราะไม่เป็นขนาดนี้เมื่อก่อน อีกอย่างส่งศูนย์หรือนอกศูนย์ดี แล้วเรื่องค่าใช้จ่ายของอาการนี้ประมาณเท่าไรครับ

Comment

• ทำเอง เสียแค่ค่าซิลิโคนกับแผ่นทองแดงครับ
      ถ้าให้ร้านทำน่าจะประมาณไม่เกิน 1000

อันนี้งัดกันเอง
      http://www.overclockzone.com/forums/...B9%88%E0%B8%87

Comment

• แผ่นทองแดงหาซื้อจากที่ไหนได้บางครับแบบที่ไม่ต้องซื้อเป็นกิโล
        เพราะเครื่องที่ใช้อยู่ก็ดับเพราะความร้อนจากการ์ดจอ cpu สูงสุดแค่40เอง

ปล.ระหว่างแผ่นทองแดงแผ่นเดียวกับหลายๆชั้นซ้อนกันอันไหนนำความร้อนได้ดีกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          c-50 เล่น PES เนียนๆๆ เลย (ราคานี้่ คุ้มมากมายอ่ะครับ)

Comment

• ครับพรุ่งนี้ผมจะไปร้านเลย
            เรื่องที่ถอดใส่ซิลิโคนกับแผ่นทองแดงเองเองเคยคิดอยากทำอยู่ครับแต่... !!!
            ไม่มั่นใจฝีมือ
            ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

• แผน่ทองแดง หาซื้อได้ที่ร้านสังฆพันธ์ครับ เขามีขายทั้งแบบบาง แบบหนา ผมเอาแบบบาง 2 แผ่นประกบกันใส่ตรง การ์ดจอ
              ส่วน CPU ซิลิโคน MX-4 เย็นเมพ

Comment

• เพิ่งลง 11.7 WHQL รู้สึกลื่นมากเลย

Comment

• ท่านประธานครับ คือโน้คบุคผมโดนไวรัส (ไอ้ผมก็ไม่อะไรกะมันหรอกเฉยๆ) แต่ผมสงสัยคือ เครื่องผมมันวินโดแท้

ถ้าผมไปลงวินโดใหมนิ มันจะเป็นวินโดแท้เปล่าอะ ไม่เคยใช้วินโดแท้มาก่อน เลย งงๆ นิดหน่อย

แล้วมีวิธีไหนบางอะที่จะไม่ต้องลงวินโดใหม่ ข้อมูลมันจะหายไปเยอะเลย เช่น bookmark ใน Google Chrome อะไรแบบนี้เป็นต้น

เพราะโดนไวรัสไป เข้าโปรแกรมลางโปรแกรมไม่ได้เลย แต่ยังเข้า ie เล่นอิเตอร์เน็ตได้ปกติ

<ขอบคุณครับ>

Comment

• ผมเข้าใจว่า Windows แท้ไม่แท้ อยู่ที่คีย์นะ(ถ้าผิดขออภัยครับ)

ส่วน Chrome ใช้ระบบ Sync สิครับ สบายใจ แถมถ้าไปเล่นคอมที่อื่นก็สามารถ Sync มาใช้ได้ยังกะอยู่บ้าน

Comment

• Originally posted by pop_kuuga View Post
                      ผมเข้าใจว่า Windows แท้ไม่แท้ อยู่ที่คีย์นะ(ถ้าผิดขออภัยครับ)

ส่วน Chrome ใช้ระบบ Sync สิครับ สบายใจ แถมถ้าไปเล่นคอมที่อื่นก็สามารถ Sync มาใช้ได้ยังกะอยู่บ้าน
                      ถ้าแบบนั้น ผมก็มีคีย์แท้ละ เพราะมันอยู่ใต้เครื่องเลย ส่วนระบบ Sync มันใฃ้ไงอะ แล้วทำไงถึงจะใฃ้ได้

Comment

• แม่ไม่ปลื้ม!

Comment

• เมื่อไหร่ E-350 + ram 4 gb ราคาจะต่ำกว่า 10k สักทีง่าาาา อยากได้แล้วอ่าาาาาาาาาาา >.<

c-50 จอ 10 นิ้ว กลัวดูเมะแล้วอ่านซับไม่ออก จอเล็กเกิน อิอิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            แม่ไม่ปลื้ม!

.....

Comment

• Originally posted by honza View Post
                              ถ้าแบบนั้น ผมก็มีคีย์แท้ละ เพราะมันอยู่ใต้เครื่องเลย ส่วนระบบ Sync มันใฃ้ไงอะ แล้วทำไงถึงจะใฃ้ได้

http://****************/web/?p=65102

Comment

• ท่านประทานมีโปรแกรมดูหนังอะที่มันแจ่ม ๆ มั่งของ 64 bit

Comment

Working...
                                X