Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอลงชื่อเข้าคลับอีก 1 คนครับ
    Samsung
    RV413 (E-350+HD6470M)
    ็HDD640GB
    RAM DDR3 ,2GB

Comment

• Originally posted by น้อง Za... View Post
      .....
      เก้าอี้

Originally posted by regency View Post
      ท่านประทานมีโปรแกรมดูหนังอะที่มันแจ่ม ๆ มั่งของ 64 bit
      K-Lite 64 Bit http://www.codecguide.com/klcp_64bit.htm

แล้วลง FFDshow 64 Bit เพิ่ม http://www.xvidvideo.ru/component/do...-msvc2010.html

Originally posted by issasanook View Post
      ขอลงชื่อเข้าคลับอีก 1 คนครับ
      Samsung
      RV413 (E-350+HD6470M)
      ็HDD640GB
      RAM DDR3 ,2GB

Comment

• Originally posted by honza View Post
        ท่านประธานครับ คือโน้คบุคผมโดนไวรัส (ไอ้ผมก็ไม่อะไรกะมันหรอกเฉยๆ) แต่ผมสงสัยคือ เครื่องผมมันวินโดแท้

ถ้าผมไปลงวินโดใหมนิ มันจะเป็นวินโดแท้เปล่าอะ ไม่เคยใช้วินโดแท้มาก่อน เลย งงๆ นิดหน่อย

แล้วมีวิธีไหนบางอะที่จะไม่ต้องลงวินโดใหม่ ข้อมูลมันจะหายไปเยอะเลย เช่น bookmark ใน Google Chrome อะไรแบบนี้เป็นต้น

เพราะโดนไวรัสไป เข้าโปรแกรมลางโปรแกรมไม่ได้เลย แต่ยังเข้า ie เล่นอิเตอร์เน็ตได้ปกติ

<ขอบคุณครับ>
        Originally posted by honza View Post
        ถ้าแบบนั้น ผมก็มีคีย์แท้ละ เพราะมันอยู่ใต้เครื่องเลย ส่วนระบบ Sync มันใฃ้ไงอะ แล้วทำไงถึงจะใฃ้ได้

<ขอบคุณครับ>
        เครื่องทำงานผมก็ Win7 Ultimate แท้ แต่ลงใหม่ที่ไรต้องโทร(ฟรี)ไปขอ Code มันทุกทีสิน่า... ลงใหม่ได้ไม่รู้จบแต่ต้องบอกสาเหตุมันด้วยนะครับ...

Comment

• ใช้ของแท้มันยุ่งยากจริงๆๆ นะครับ งั้นผมแนะนำให้กาของปลอมเนียนๆ...มาใช้กันดีกว่าเหอะๆๆ

Comment

• --V-FrIeNd-- c-50 ของท่าน น่ของ acer ใช่ไหมครับ ของผม asus 1015 b ใสแรมเต็มที่ได้เท่าไไหร่ครับ

Comment

• 4GB

Comment

• มีอะไรเอ่ยยมาถามครับ

คือผมใช้ A4 3300 ครับ ของ Asus รู้กันอยู่ว่า ไอระบบ GPA SWICTHER เนี่ยย ใช้งานไม่สมบูรณ์ครับ

คือผมเล่นเกม Laueage of Legend FPS ได้เเค่ 20-25 เเตต่พอ เปลี่ยนเป็น windows mode ได้ถึง 40 ทั้งๆ อ่านมาในกระทู้

มีคนกล่าวไว้ว่า GPU นอก จะทำงานเมื่อเป็นFull Screen เเต่กลับไม่ทำงานดังกล่าง

จบข่าวการรายงานครับ

Comment

• นึกว่าออกเกรด - -"

ผมว่าคงต้องรอ Driver ใหม่ไม่ก็ Patch เกมส์ล่ะครับแบบนี้

Comment

• Originally posted by gearpkocz View Post
                    นึกว่าออกเกรด - -"

ผมว่าคงต้องรอ Driver ใหม่ไม่ก็ Patch เกมส์ล่ะครับแบบนี้
                    เกมนี้ ล่าสุดจากเกาหลีเเล้วครับ ส่วนไดรเวออร์ ลงใหม่เเล้วที่หน้า 1

Comment

• โอ้เซ็งเลยตอนเอาคอมมาลืมเทสเม้าส์ เมาส์asusที่แถมมาดันเม้ากลางกดไม่ได้ เอาตัวอื่นเสียบติด

Comment

• asus 1015 b(c-50) ใส่แรมได้ 4 กิก เหรอครับ จะได้ซื้อมาใส่ ครับ ท่าน V-FrIeNd

Comment

• A6 ผมงานเข้า USB พังไป 1 รูสะงั้นงงเลยจะเอาไปเคลมตอนนี้ก็ยังไม่ได้จะใช้สอบอีก

Comment

• ช่วย ทีคับ ผมลง ไดเวอ ของหน้าแรก ของ win 7 64 bit ไป แล้ว เกมที่เคยเล่นลื่นๆ

อยู่ๆ ก็แลค อะคับ เกมบางเกม เคยเล่นลื่นมาก แต่พอ ลงวินใหม่ จาก win 7 32 เปน win 7 64

Spec Cpu AMD turion ll P520 2.3G RAM 4 GB VGA ATI redon HD 5470

ตอนแรกผมมีปัญหา ลงไดเวอจากเวบ โดยตรงๆ ati ไม่เข้า ทางคุน เฟน แนะ ให้ไดเวอหน้าแรก ลงสรุปว่าลงเข้า

ไม่ทราบว่า มันเกิดจากอะไร อะครับ ผม หรือ ให้ ผมลงอะไรเพิ่ม หรือ ยังไง ชี้แจงทีคับ ขอบคุนทุกคำตอบคับ

Comment

• Originally posted by peatmawin View Post
                              ช่วย ทีคับ ผมลง ไดเวอ ของหน้าแรก ของ win 7 64 bit ไป แล้ว เกมที่เคยเล่นลื่นๆ

อยู่ๆ ก็แลค อะคับ เกมบางเกม เคยเล่นลื่นมาก แต่พอ ลงวินใหม่ จาก win 7 32 เปน win 7 64

Spec Cpu AMD turion ll P520 2.3G RAM 4 GB VGA ATI redon HD 5470

ตอนแรกผมมีปัญหา ลงไดเวอจากเวบ โดยตรงๆ ati ไม่เข้า ทางคุน เฟน แนะ ให้ไดเวอหน้าแรก ลงสรุปว่าลงเข้า

ไม่ทราบว่า มันเกิดจากอะไร อะครับ ผม หรือ ให้ ผมลงอะไรเพิ่ม หรือ ยังไง ชี้แจงทีคับ ขอบคุนทุกคำตอบคับ
                              ลอง 11.7WHQL ดูครับ http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...%20AIO%20Pack/ เผื่อดีกว่า 11.8

Comment

• asus 1015 b(c-50) ใส่แรมด 4 กิก ได้ไหม ครับ ใครรู้ ช่วยฟันธงที

Comment

Working...
                                X