Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็ง use 3.0 ตอนซื้อมาใหม่ๆลองเสียบดูใช้ได้ พอหมดประกัน ลองเสียบใหม่ ดันไม่ขึ้นไดฟ์ หาไม่เจอ มันเสียแล้วใช่ไหมครับนี่

Comment

• คงไม่เสียหรอกครับ ถ้าลงไดร์เวอร์ทับๆกันมา
      ให้ลบ Catalyst ออกให้หมด รีเครื่อง
      แล้วค่อยมาลงตัวใหม่

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
      เดี๋ยวลองลงไดรเวอร์ดูใหม่ครับผม พอดีตอนนี้sd cardไม่ได้อยู่กับผมครับ แหะๆ

ตัวA6(ของผม)วิ่งแค่1.4Ghz นี่ทำไมถึงเรนเดอร์mayaเร็วกว่า Phenom x4 (z475ของเพื่อน)วิ่งที่2Ghz อะครับ แล้ววีดีโอที่เรนเดอร์มาดูลื่นกว่าของเพื่อนครับ
      นี่แหล่ะครับ บางคนบอกว่า X4 ยังแรงกว่า ใช้งานจริงถึงได้รู้
      เทอร์โบคอร์มันจะมีหัวนึงวิ่ง 2.3 GHz อื่นๆวิ่ง 1.4 GHz
      ประสิทธิต่อคอร์ต่อคล็อกของ A6 ก็เร็วกว่า Phenom ราวๆ 15%
      L2 Cache ก็มากกว่าถึงสองเท่า ตรงจุดนี้น่าจะทำแรงขึ้นไปอีก กับงานที่ Cache มีผล
      Last edited by V-FrIeNd; 8 Aug 2011, 10:14:29.

Comment

• LinX 0.6.4-1024.jpg

อันนี้ Run Save Mode ทำงานได้ปรกติครับ... แต่

Comment

• LinX 0.6.4-1024-1rs.jpg

แต่.... อันนี้สิครับ รันหน้า Boot Win7 Ultimate x64 แต่ดูแล้วไม่น่าจะรันจบ
          เพราะดูต่างจากอันบนใช้เวลาแค่ 6 m 41 s แต่... ตัวนี้รันหน้าปรกติกับกินเวลา
          ไปแล้วกว่า ครึ่ง ชม. จริงๆๆ มันมีนานกว่านี้ตอนผมเทสครั้งแรก เกือบ 2 ชม. ก็
          ไม่จบนะครับ
          คำถาม ว่าจะถาม ท่านประธานว่า เกิดจากอะไร ช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยนะครับ

อีกคำถามหล่ะ ตอนนี้ Keyboard ใครมีปัญหาบ้างครับของผมคียไม่ได้เลยเจอ
          เลขศุนย์หลายปุ่มหล่ะ 7 วันแรกไม่มีปัญหาเลย นึกว่ารอดซะแล้วกับเจอหล่ะ

อีกสักคำถามนะ ท่านประธานคลับ ดูตรง Wear level เปิดมาตอนแรกก็ตกใจ
          ทำไมมันขึ้นมา 4% แต่ตอนนี้ มันเป็น 6% แล้วหล่ะครับเอาไปเคลมได้ไหมเอ่ย

ปล.ลงไดร์เวอร์แบบ All in one Asus ทุกตัวนะครับมันมีผลด้วยไหมเอ่ย
          Last edited by ioio0488p; 8 Aug 2011, 11:24:18.

Comment

• ^
            เปลี่ยน Linx ตัวอื่นครับ ถ้า New linpack จะรันกับ AMD ไม่ขึ้น
            http://www.mediafire.com/?s3xb9jlndf5sjbm
            linpack_xeon64 = 2895 KB
            linpack_xeon32 = 1395 KB

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ^
              เปลี่ยน Linx ตัวอื่นครับ ถ้า New linpack จะรันกับ AMD ไม่ขึ้น
              http://www.mediafire.com/?s3xb9jlndf5sjbm
              linpack_xeon64 = 2895 KB
              linpack_xeon32 = 1395 KB
              สมกับเป็นเจ้าของคลับ AMD+ATI จริงๆ ตอบได้เร็วดีครับ แล้วจะลองตัวให้มาครับ

Thanks alot...

แล้ว Wear level อย่างนี้มีปัญหาไหมครับ กะจะเอาไปเคลมเรื่อง Keyboard ด้วยเจอศุนย์เพียบ..

Comment

• คือผมมีข้อสงสัยครับพี่ พอดีผมซื้อเจ้าตัวasus k43taมา ผมอยากจะรีวิวโดยใช้เจ้าGPU-zดู
                แต่ทำไมมันค้างอ่่าครับ เหมือนมันจะดูไม่ได้ GPUclock -1 อ่าครับเลยสงสัย ว่าทำไมผมรีวิวแล้วมันไม่เหมือนของพวกพี่ๆรีวิวกัน

Comment

• 110808-123153.jpg มันได้งี้ครับ

Comment

อันแรกจะค้างครับ แต่พอกดเลือกอันนี้มันจะไม่ค้าง จะลื่นมากเลยครับ T_Tตอนนี้กำลังวิตกเลยครับ คิดไปต่างๆนาๆ
                    หรือเพราะbios206หรือเปล่าก็คิดไปทั่วเลยครับ อยากรุ้ว่ามันทำไมรีวิวไม่เหมือนชาวบ้านเขา

Comment

• มันค้างเพราะคุณใช้ GPU-Z เวอร์ชั่นเก่ามาก
                      ตอนนี้ไป 0.5.4 แล้ว
                      แล้วไดร์เวอร์ก็เก่าอีกเหมือนกัน ตอนนี้ 8.872.0.0000 (11.7) แล้ว

Comment

• พี่วีมีลิ้งหลงเหลือใหมครับT_T ผมใช้asus k43ta ตัวa6 amdhd6720ครับ

Comment

• 5555ตายละปล่อยไก่ T_T โทดทีครับไม่ค่อยรุ้พวกนี้เท่าไหร่ เห็นเขารีวิวกัน 0.45เลยเอากะเขาด้วย ขอเข้าร่วมคลับด้วยอีกคนนะครับ ผมใช้ ASUS K43TA A-6ครับ

Comment

• GPU-Z 0.5.4 ครับ

http://www.techpowerup.com/downloads...-Z_v0.5.4.html

Comment

• ขอบคุณมากครับพี่ ตัวไดร์เวอร์นี่ 11.7หรือ11.8ครับใหม่สุด คือว่าอันที่ผมลง ผมลงตามกระทู้เก่าของพี่อ่าครับ

ผมขออนุญาติขอลิ้งตัวไดร์เวอร์ที่ใหม่สุดได้ใหมครับ ชักจะสับสนในชีวิตแล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

• เดือนนี้เดือน 8 ก็ต้อง 11.8 ล๊ะครับ ^^

แต่ 11.7b มันเล่นลื่นกว่านะ หรือเพราะว่า 11.8 ยังเป็น preview อยู่หว่า

Comment

Working...
                                X