Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI ตัวนี้เพิ่งมาใหม่ยังไม่มีใครลองเลยครับ
    ความร้อนเลยไม่รู้ แต่ AMD ตระกูล P รับรองได้ ไม่ร้อน
    เพราะ P820 TDP แค่ 25W ส่วน HD545v สามารถใช้ Afterburner ได้ครับ
    รู้สึกว่าแก้เหมือน HD4570 เลย

Comment

• เฮ้อ 4535G ยังไม่ได้คืนเลย ส่งตั้งแต่วันที่ 19 ก.ค. แค่แก้ความร้อนทำไมมันนานแบบนี้
      (ช่างโทรมาถามผมรอบนึง ตั้งแต่วันเสาร์ที่ 24 ก.ค. ผมก็บอกให้ทาซิลิโคนใหม่ จริงๆจะทาเอง แต่กลัวแกะแล้วหมดประกัน เลยให้ช่างทำดีกว่า)
      acer นะ acer อุตส่าห์ถ่อไปถึง พระราม 3 ค่าน้ำมันก็ตั้ง 600 คุ้มไหมเนี่ย

Comment

• นานมากนะ ท่าน V-FrIeNd 2 อาทิตย์ จะเข้า 3

ของผม =___=" ทำไม มันไม่เป็นอะไรเลยหว่า 1 ปี นิดๆเหละ

กลัวแบบว่า ปัญหา มาแบบพรวดเดียวหลายๆอย่างนี้ ไม่ไหวนะ =___=" เหอๆๆๆ

Comment

• ของผมก็ไม่มีปัญหาอะไรนะท่าน ก็แค่กะให้ช่างทาซิลิโคนใหม่
          แต่ทำไมมันนานแบบนี้นะ -*- เปลี่ยนอะไหล่รึไงเนี่ย
          รู้งี้แกะทาเองดีกว่า (ถ้าผมมี NB เครื่องเดียว ไม่มี PC ใช้งานนะ คงไปไล่บี้ถึงบริษัทล่ะ = =)

Comment

• The Joy of Multi-media Entertainment

Built-in Discrete Graphics Card for an Amazingly Visual Quality

Remarkable ATi HD 545V (DDR3 512MB VRAM) graphics card can run all kinds of next-generation games smoothly. The vivid imagery and outstanding visual effects will leave you amazed!

http://www.msi.com/index.php?func=pr...0&cat3_no=2095

MSI ตัวที่อยู่ในลิ้งค์ CPU เป็น AMD Athlon น่ะครับ คนละตัวกัน แต่ใช้การ์ดจอเหมือนกัน

ชอบคำว่า Smoothly จัง เห็นคำนี้ อยู่ข้างซอง L&M แดง อิอิ สงสัยมานาน

หาคำแปลคำว่า Smoothly มาได้และ เคยเปิดดูใน ดิคชันนารี มันไม่มี ดูใน Google Trans มีเยอะเลย

Smoothly กริยาวิเศษณ์
            1.อย่างราบรื่น
            2.คล่อง
            3.ราบเรียบ
            4.สะดวก
            5.สบาย
            6.ละเมียด
            7.ไม่ยาก
            8.เจื้อย
            9.อย่างเกลี้ยง
            10.อย่างเรียบ
            11.ละมุนละม่อม
            12.โดยเรียบร้อย
            13.ละเมียดละไม
            14.อย่างกลมกล่อม
            15.อย่างลื่น <<< ถ้าเป็นการ์ดจอ น่าจะเป็นตัวนี้น่ะ

สรุปเลย จาก เว๊บ MSI เขาบอกว่า ATI HD 545V เล่นเกม เกม 3D ในอนาคต ( Next_Generation 3D Game Smoothly )

ก็คือ ATI 545V สามารถเล่นเกมได้อย่าง ราบลื่น คล่อง ราบเรียบ สะดวก สบาย ละเมียดละไม ไม่ยาก อย่างเรียบ อย่างกลมกล่อม อิอิ เอาให้ ฮา อิอิ

แล้ว จับได้โดย ละม่อม เพราะเล่นเกม อย่างลื่น

ท่านพี่ Zymphony ฮามั๊ย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              เฮ้อ 4535G ยังไม่ได้คืนเลย ส่งตั้งแต่วันที่ 19 ก.ค. แค่แก้ความร้อนทำไมมันนานแบบนี้
              (ช่างโทรมาถามผมรอบนึง ตั้งแต่วันเสาร์ที่ 24 ก.ค. ผมก็บอกให้ทาซิลิโคนใหม่ จริงๆจะทาเอง แต่กลัวแกะแล้วหมดประกัน เลยให้ช่างทำดีกว่า)
              acer นะ acer อุตส่าห์ถ่อไปถึง พระราม 3 ค่าน้ำมันก็ตั้ง 600 คุ้มไหมเนี่ย
              ง่ะ นานจังท่าน ผมเอาไปเปลี่ยนลำโพงที่ ฟอจูน 6 วัน เองครับ มีข้อความมาเตือนทางโทรศัพท์ด้วย บริการก็ โอครับ

Comment

• เคลมแบตครั้งแรก 2 วันเองครับ ไวใจหายเลย (ส่งวันที่ 27 ธ.ค. ได้วันที่ 29 ธ.ค.)
                แต่คราวนี้งง ทำไมมันนานจัง หรือโดนรื้อข้อมูลในเครื่องเนี่ย เหอๆ

Comment

• เครื่องท่านประธานมีแต่ของสวยๆงามๆ ช่างเลยขอดูดล่ะมั้งครับ ดูได้ที่ avatar 555

Comment

• ของผม 4535G RM-75
                    up RAM 4GB 667 แล้ว
                    เล่น PES2010 มันขึ้น MAxที่ 80C ํ ร้อนไปป่าวครับ
                    แล้วตัวนี้ up ไรได้อีกอะครับ
                    แบบว่าชอบ คีย์บอร์ด รุ่นนี้มากๆ อยาก up ตัวนี้ไม่อยากเปลี่ยนรุ่น ชอบๆ

Comment

• ^
                      เปลี่ยน HDD ครับ
                      Samsung HM641JI
                      แล้วจะรู้สึกว่าลื่นขึ้น อิอิ

Comment

• เอ๊า ฮาก็ ฮา ท่าน MIRAGE2000 ฮิ้ววววว

ลื่นมากๆ ระวังหัวแตกนะท่าน

ดู เฟรมเรท BF badcompany ของ HD 5650 แล้ว อิจฉาจริง มี 35 ด้วย

ของ เก่าๆ อย่างเรา 25 ก็หรูเหละ =____="

Comment

• สงสัยได้จัด MSI -CX410 P820 มาทำ review เล็กๆ น้อยๆ แต่ 2หมื่นนิด คงต้องรอหน่อย - -*
                          ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ส่วน HD545v สามารถใช้ Afterburner ได้ครับ
                          รู้สึกว่าแก้เหมือน HD4570 เลย
                          แก้ยังไงหรอครับ
                          Last edited by MaiMarchii; 3 Aug 2010, 13:28:09.

Comment

• แต่ทำไมในเวป MSI
                            MSI -CX410 P820 มันเป็น 2 หัวครับ สงสัยจัง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              เคลมแบตครั้งแรก 2 วันเองครับ ไวใจหายเลย (ส่งวันที่ 27 ธ.ค. ได้วันที่ 29 ธ.ค.)
                              แต่คราวนี้งง ทำไมมันนานจัง หรือโดนรื้อข้อมูลในเครื่องเนี่ย เหอๆ
                              ของผม 2 เดือนอ่ะ ส่งจากอุบลไป กทม.

Comment

• DCOM
                                P820 ของจริง

http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=32-MSI-CX411

Comment

Working...
                                X