Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่เร็วหรอกครับ
    โอกาศที่มันจะไม่เสื่อมเลยสักนิด ไม่มีเลย
    เครื่องผมเอง ซื้อมาตอนแรกก็ wear -1% (เก็บได้มากกว่าสเป็คตาม Design อีก)
    พอใช้แบตเล่น แล้วชาร์จใหม่ กลายเป็น 2% ซะงั้น พอทำอีกรอบก็กลับมา 0%
    ของแบบนี้มันไม่เป๊ะหรอกครับ เซลล์มันเสื่อมได้ตลอด

ถ้าแบตมันเก็บประจุไม่ได้ หรือ ปล่อยประจุ แบตหมดเร็วกว่าเดิมมาก ถึงค่อยเอาไปเคลมดีกว่า
    ไปตอนนี้เสียเวลาเปล่า อาจจะไม่ได้เคลมด้วย เพราะมันปกติ

AO522 ผมตอนนี้ก็ 5% แล้ว ซื้อมา 0% พอใช้แบตครั้งแรก แล้วชาร์จขึ้น 3% เลย แต่ก็ยังเล่นได้ 5-6 ชั่วโมง
    มันไม่ได้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆหรอกครับ เดี๋ยวมันก็มีจุดที่เสื่อมช้าลง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      นี่แหล่ะครับ บางคนบอกว่า X4 ยังแรงกว่า ใช้งานจริงถึงได้รู้
      เทอร์โบคอร์มันจะมีหัวนึงวิ่ง 2.3 GHz อื่นๆวิ่ง 1.4 GHz
      ประสิทธิต่อคอร์ต่อคล็อกของ A6 ก็เร็วกว่า Phenom ราวๆ 15%
      L2 Cache ก็มากกว่าถึงสองเท่า ตรงจุดนี้น่าจะทำแรงขึ้นไปอีก กับงานที่ Cache มีผล

ขอบคุณมากครับท่านวี

SD card reader ใช้ได้แล้วครับ ลองเสียบดูใช้ได้เฉยเลย ไม่รู้ไปทำะไรมา

เอ....ผมสงสัยอีกอย่างนึงนะครับ ทำไมเล่น Dirt2 แล้วจะปรับภาพต่ำยังไงเฟรมเรทก็ไม่ทะลุ40สักทีครับแกว่งอยุ่ที่30-40 ที่งงใหญ่คือ ปรับ high หมด เฟรมก็ยังอยู่ระหว่าง30-40ครับ

Comment

• 555 ของผมตั้งแต่ซื้อมา ก็เริ่ม 4% ตอนนี้ ไปถึง 6% แล้วเล่นมาอาทิตย์เดี๋ยวเองครับเหอะๆๆ
        ชาร์ทไป 3 ครั้ง เห็นจะได้หล่ะ อีกสักพักค่อยหาวิธีทำให้มันลดหล่ะ ...

Comment

• บางเกมที่เฟรมเรตไม่วิ่ง คาอยู่ที่ไหนแค่นั้น ไม่ว่าจะปรับยังไง ก็ไม่ค่อยต่าง
          ปัญหา CF ล่ะครับ ลองใช้ RadeonPro แก้ดูครับ

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z.../RadeonPro.rar

Comment

• ขอบคุณมากครับคุณ V

Comment

• ท่านVใช้โปรแกรมอะไรเช็คแบตหรอครับ อยากได้บ้างครับ

Comment

• AIDA64 1.80.1492
                CPUID Hardware Monitor Pro 1.11.0

Comment

• ขอบคุณครับท่านV

Comment

• งานมาอีกแล้วครับ Dirt2 movieตอนเข้าเกมกระตุกมากๆครับเฟรมเรทวิ่งแค่15เองครับ เมื่อวานยังวิ่งเต็ม30อยู่เลย เกิดจากอะไรครับ บางทีเกมค้างไปเลยครับ ยังไม่ทันเข้าเกมเลย ลบลงใหม่ยังไม่หายครับ แต่เกมอื่นลื่นปกติครับ

Comment

• AMD Catalyst Application Profiles 11.7 CAP2

New profiles added to this release:
                      - Deus EX Human Revolution: Improves CrossFire performance

Download

Comment

• เซ็ง ลง 267.43 ที่มากะเเผ่นก็ไม่ผ่าน เล่นเกมหนักๆภาพเละ ระบบหัวฆวยมาก ลองมาหมด 270 275 280 เป็น 10 เวอร์ชั่น ลงวินใหม่ 5 รอบเเล้ว เปลี่ยนเเผ่นเเล้วด้วย รันกราฟฟิก- เกมเมื่อไหร่ไดร์เวอร์ Stop ตลอด เซ็งเว้ยยยยยยย

ขอระบายนิดนึงนะครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          AMD Catalyst Application Profiles 11.7 CAP2

New profiles added to this release:
                          - Deus EX Human Revolution: Improves CrossFire performance

Download
                          ถ้าลงอันนี้ลงได้เลยหรือเปล่าครับ ใช้11.8อยู่ครับ

Comment

• เรียบร้อยแล้วครับ ไปมาแล้วช่าง บอกว่ามันก็เสื่อมตามอายุมันมันนั่นแหละ ทำซิลิโคนอย่างเดียวไม่หายหรอกเค้าอบชิพให้ด้วย ชิพมันเก่าแล้วถ้าเปลี่ยนเลยเค้าบอก 4500 แต่ผมไม่ได้ถามว่าจะหายขาดหรือเปล่าแต่ก็สู้ราคาไม่ไหวหรอก ช่างบอกว่าที่เมื่อก่อนมันเล่นเกมส์ได้ปกติก็คือเมื่อก่อนใช้งานได้ปกติแต่ตอนนี้มันก็เริ่มเสื่อมอาการนี้ไม่หายขาดหรอก ก็อย่าไปเล่นเกมส์หนักมาก ต่อไม่นี้ผมก็คงไม่เล่นหนักมากหรอกครับ อาจจะส่อแววว่าเครื่องนี้อาจจะไม่ได้เล่นถาวร ผมสงสัยนะครับว่าอบชิพนี่เค้าอบกันยังไงเครื่องอบนี่มันราคาอะไรยังไง เพราะช่างบอกว่าถ้าเล่นเกมส์หนัก ๆ จนวูบอีกอาจจะต้องอบอีก ผมอยากลองศึกษาเองอ่าครับเผื่อจะทำอะไรได้บ้าง

Comment

• นัทเอา Y470 ขนมาให้ผมทำป่าว เพิ่งฟัดแถวนี้เสร็จไปเครื่องนึง... ปวดตับมาก กว่าจะทำได้

สเต็ป...
                              1. Intel Chipset Installation Utility
                              2. Intel HD > รีสตาร์ต อันนี้โหลดตัวใหม่สุดจากอินเทลเลย
                              3. nVidia 266.74... ถ้าลงตัวนี้ละไม่เวิร์ค อย่าหวัง ลงแบบปกติพร้อม PhysX
                              4. DirectX Jun'10 Runtime

ที่เหลือไปงมเอง แต่บอกเลยว่า Optimus กากมากๆ กากจริงๆ ยังจะเอาไปประกอบกันอยู่ได้

Comment

• แอบบ่น...

ขณะนี้ปี 2011..

Windows XP ออกมาตั้งแต่ปี 2002 กำลังจะหมดซัพพอร์ต

คอมเก่าๆ ผมเข้าใจ...

แต่คอมใหม่ๆ เมื่อไหร่จะเลิกถามกันซักทีว่าลง XP ได้มั้ย - -'

Comment

Working...
                                X