Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธาน คอมท่านประธาน เอ่อ .. เล่นเกมไรได้มั้งครับ แบบลื่นๆ
    พอดีใช้ รุ่นเดียวกัน
    เผื่อจะเล่นได้มั้ง ><

แล้วถ้าผมจะให้เค้าไปทาซิลิโคนใหม่ ส่ง 0 ไหนไวๆ อะครับ
    3 เดือนแบบท่านประธาน อ้วกแน่

Comment

• ท่านประธานก็เอาภาพมาทำให้ไขว้เขว จะเอา samsung x123 หรือ msi410 ดีน้อ

Comment

• พี่จ้อย จะถอยคอมใหม่อีกแล้วหรอครับ ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
          ท่านประธาน คอมท่านประธาน เอ่อ .. เล่นเกมไรได้มั้งครับ แบบลื่นๆ
          พอดีใช้ รุ่นเดียวกัน
          เผื่อจะเล่นได้มั้ง ><

แล้วถ้าผมจะให้เค้าไปทาซิลิโคนใหม่ ส่ง 0 ไหนไวๆ อะครับ
          3 เดือนแบบท่านประธาน อ้วกแน่

ตอบแทน ท่านประธานไป พลางๆก่อนแล้วกันนะครับ

ของผม ZM-84 การ์ดจอลง ไดร์เวอร์ ของ 4550 นะครับ

-->BFBC ก็ลื่นดีนะครับ ปรับ 1280 x 768 Normal หมด สบายๆครับ

แต่ เจอฉากที่ มีระเบิด หรือเรายิง ระเบิดไป แล้วควันมันฟุ้ง เนี่ย กระตุกแบบเห็นได้ชัด =___="

-->Sniper Ghost warrior ปรับ 1366x768 Normal หมด ก็ พอได้ครับ กระตุกบ้าง

ปรับ low น่าจะดีขึ้นเยอะ

มีเกมหนักๆ 2 เกมนี่ล่ะครับ ส่วน COD MW2 นี่ ลบไปแล้ว เล่นได้ครับ ไหวๆ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
            ให้เทียบ Toshiba กับ MSI ผมว่า มันน่าจะจัดอยู่ใน สินค้า เกรดเดียวกันน่ะ คือ ความทนระดับปานกลางค่อนข้างสูง

อย่างที่ทราบกันดีว่า ATI Mobility Radeon 545V มันพัฒนามาจาก ATI Mobility Radeon 5145 ที่พัฒนามาจาก ATI 4570 อีกที ในเว๊บ MSI ใช้คำว่า Remake

เข้าเรื่องเลย ดูจากคะแนน 3D MARK 06 แล้ว ATI 5145 นั้นแรงไม่ต่างจาก ATI 5470 สักเท่าไหร่

ก็เลยคิดว่า ATI 545V ก็คงจะแรงไม่ต่างกับ ATI 5470 เช่นกัน

แต่ ATI 5470 มันดีกว่าตรงที่รองรับ DirectX-11

ให้เลือกใน 3 ตัวนี้ ผมชอบ MSI ครับ ได้ Phenom X3 ตัวประหยัดไฟด้วย แต่ก็ยังแรงอยู่ พอตัว ถ้าไม่อ้างอิง จากเว๊บลำเอียงๆ อย่าง Notebookcheck ผมว่า CPU ตัวนี้ น่าจะแรงพอๆกับ CORE i3-330M เผลอๆอาจจะแรงกว่า ด้วยซ้ำ
            Remark หรือเปล่าท่าน

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
              ท่านประธานก็เอาภาพมาทำให้ไขว้เขว จะเอา samsung x123 หรือ msi410 ดีน้อ
              ซื้อ MSI เลยท่าน ผมว่าจะซื้อเหมือนกัน

Comment

• MSI P820
                เราเน้น Multi-Task อิอิ

Comment

• Multi-Task???

มันเป็นอย่างไรหรอครับท่านประธาน
                  ว่าแต่ ผมที่จะซื้อนี้ เป็น Notebook เครื่องแรกเลยนะครับ
                  Msi มันทำอะไรได้บ้างครับ ช่วยยกตัวอย่างหน่อย

Comment

• Multi-task
                    การใช้งานหลายๆอย่างพร้อมกันไงครับ (หลายหัวก็ย่อมได้เปรียบ แม้คล็อกจะต่ำกว่าก็ตาม)

Comment

• advice ประกันแค่ปีเดียวเอง น่าเสียดาย
                      เสียดาย ที่ ไม่เอา เอเซอร์ สามหัวมาขายซักที
                      ผมเคยไปคุยให้เขาเอามาขาย แต่เขาบอกให้รอ ผมก็รอ
                      แต่ msi โผล่มาก่อนไม่เข้าใจ

Comment

• จริงผม สาวก lenovo นะเนี่ย
                        ใช้ Y450 อยุ่ ร้อนวอดวาย
                        acer เครื่องเพื่อน กำลังปรับๆ อยู่ๆ

Comment

• Originally posted by MaiMarchii View Post
                          advice ประกันแค่ปีเดียวเอง น่าเสียดาย
                          เสียดาย ที่ ไม่เอา เอเซอร์ สามหัวมาขายซักที
                          ผมเคยไปคุยให้เขาเอามาขาย แต่เขาบอกให้รอ ผมก็รอ
                          แต่ msi โผล่มาก่อนไม่เข้าใจ
                          MSI
                          2 ปีไม่ใช่รึครับ By DCOM

Comment

• advice ประกัน 2 ปี advice รับมาจาก dcom แล้วแนะนำให้ไปซื้อกับที่advice โดยตรงต่อรองเอาเพราะราคาเดลเลอร์ ลดกว่า 20200 จ้า

คือว่า ถ้าเล่นเน็ต หรือทำงานหลักๆคอมมันมีเยอะละ เอามาเจอความหนาใหญ่ๆของnotebookแล้วคิดแล้วคิดอีก ว่าจะเอาไงดี เพราะเดี๋ยวจะเห่อแค่พักเดียว แต่เสปคคุ้มราคาคงmsi แน่นอนจ้า กำลังลังเล

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
                              advice ประกัน 2 ปี advice รับมาจาก dcom แล้วแนะนำให้ไปซื้อกับที่advice โดยตรงต่อรองเอาเพราะราคาเดลเลอร์ ลดกว่า 20200 จ้า

คือว่า ถ้าเล่นเน็ต หรือทำงานหลักๆคอมมันมีเยอะละ เอามาเจอความหนาใหญ่ๆของnotebookแล้วคิดแล้วคิดอีก ว่าจะเอาไงดี เพราะเดี๋ยวจะเห่อแค่พักเดียว แต่เสปคคุ้มราคาคงmsi แน่นอนจ้า กำลังลังเล
                              แล้วพี่ไปซื้อมาได้เท่าไหร่ครับ ผมเป็น dealer ลูกค้าธรรมด้าไม่ใช่ห้างร้าน

เขาจะลดให้ผมหรือครับ

รุ่นนี้หละผมจะเอาแน่ เห็นหลายท่านเชียร์

Comment

• ราคาที่แจ้งก็ dealer ระดับลูกค้าธรรมดาจ้า ไม่ใช่ร้านใหญ่ ยังไม่ซื้ออะจ้า กำลังตัดสินใจ ^_^

Comment

Working...
                                X