Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธานครับถ้าจะเอาnbไปทำความสะอาดอ่ะครับ ศูนย์ acer อ่ะครับ ที่เซีย รังสิต ครับ เอาเครื่องไปอย่างเดียวใช่ไหมครับแล้วต้องบอกช่างว่ายังไงครับเสียตังไหมแล้วรอนานไหมครับท่านประธาน

Comment

• คือเมื่อวานไปจัดที่ IT City มา ราคา 12660 บาท

COMPAQ CQ43-200TX
      Graphic Chip
      AMD Radeon HD 6470M (512MB GDDR3)

พอลง os 7 เสร็จเเล้ว...ลองมาดูไดร์เวอร์ VGA เห็นมี 2 ตัว

ตัวบนเป็น Intel
      ตัวล่างเป็น ATi 6470

พอดู sceen resolution ดันเห็นเเต่ของ Intel

อยากถามผู้รู้ว่ามันผิดปกติไหมคับ....

*****ตอนลงไดร์เวอร์ก็ลง ATI นะ โหลดมาจากเว็ปมันเลย********
      ลบเเล้วลงใหม่หลายรอบก็เหมือนเดิม...

Comment

• ระบบ Switchable (สลับการ์ดจอ)
        เวลาปกติตั้งแต่บู๊ตเครื่องมาก็ใช้ Intel
        เวลาจะรันแอพพลิเคชั่น ก็ตั้งให้เลือกใช้ Intel หรือ ATI ก็ได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ระบบ Switchable (สลับการ์ดจอ)
          เวลาปกติตั้งแต่บู๊ตเครื่องมาก็ใช้ Intel
          เวลาจะรันแอพพลิเคชั่น ก็ตั้งให้เลือกใช้ Intel หรือ ATI ก็ได้
          เเล้วเราจะกดสลับตรงไหนอะคับ
          ขอบคุณคับ

Comment

• ถ้าลงไดร์เวอร์ครบแล้ว คลิกขวาบนหน้าจอ
            กราฟฟิคที่สามารถสลับได้มั้งครับ
            หรือเข้า CCC จะมีให้เลือกใช้ Power Saving (ออนบอร์ดอินเทล) หรือ High Performance (การ์ดแยก เอทีไอ)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ถ้าลงไดร์เวอร์ครบแล้ว คลิกขวาบนหน้าจอ
              กราฟฟิคที่สามารถสลับได้มั้งครับ
              หรือเข้า CCC จะมีให้เลือกใช้ Power Saving (ออนบอร์ดอินเทล) หรือ High Performance (การ์ดแยก เอทีไอ)
              ขอบคุณท่านมากคับ...เดี๋ยวไปลองก่อน

Comment

• M/B Gigabyte GA-880GA-UD3H

Ram DDR3 1333 Corsair 4GB

AMD Phenom II X4 840

HHD 5 ลูก

Radeon HD 6850

Raidmax RX-730SS

Win 7 32bit Ultimate

Driver Packaging Version 8.881-110728a-122938C-ATI (ไม่รู้ใช่รึเปล่าน่ะครับ)

รบกวนช่วยทีเพราะการ์ดจอผมพึ่งซื้อมาใหม่

ขอบคุณครับ

Comment

• Catalyst Software Suite 62.1MB/Version11.8

ผมโหลดตัวนี้มาครับ

หรือเครื่องมันรับการ์ดจอ ราคา 4000+ ไม่ได้

ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า

Comment

• รบกวนทีครับ

ผมเล่น pb แล้วหลุด ละก็ขึ้นข้อตวามอย่างนี้อ่ะครับ

Display Driver Stopped pespaning and has recovered

Display AMD Driver Stopped pespaning and successfully recovered

ช่วยทีครับเล่นไม่มีความสุขเลย T-T
                    แต่ของผมมันขึ้้น
                    แบบรูปนี้ครับ ไม่แน่ใจว่าคำตอบเดียวกันหรือป่าวครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by swatswatswat View Post
                      ท่านประธานครับถ้าจะเอาnbไปทำความสะอาดอ่ะครับ ศูนย์ acer อ่ะครับ ที่เซีย รังสิต ครับ เอาเครื่องไปอย่างเดียวใช่ไหมครับแล้วต้องบอกช่างว่ายังไงครับเสียตังไหมแล้วรอนานไหมครับท่านประธาน
                      เคยเอา nb ของ acer ไปล้างพัดลมตอนที่ประกันมันยังอยู่ ตอนนั้นบอกกับพนักงานหน้าร้านว่า เครื่องร้อนผิดปกติ ประกอบกับผมสูบบุหรี่ แล้วขี้บุหรี่มันตกตามร่องคีย์บอร์ด เค้าก็บอกว่า เดี๋ยวจะล้างเครื่องให้ ไม่เสียเงินครับ ส่วนเรื่องประกัน ถ้าเราจำไม่ได้ว่าหมดหรือยัง เค้าจะเช็คตาม s/n ใต้เครื่องให้ครับ

ปล ศูนย์ acer เชียงใหม่
                      ปล2 ตอนผมไป มีคิวอยู่ประมาณ 5 คิว เอาเครื่องทิ้งไว้ครื่งวัน
                      Last edited by Groovin; 22 Aug 2011, 04:27:37.

Comment

• แบบนี้คือ สีเพี้ยนใช่ไหมครับ Untitled.jpg
                        ผมลองup bios ตามคุณ V แล้วแต่ยังไม่หายเลยครับ
                        อีกเรื่องครับ touchpad มัน disable ยังไงครับ ผม dis มันไม่ได้ อยากให้ dis ตอนที่เสี่ยบ mouse น่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by tae0220 View Post
                          แบบนี้คือ สีเพี้ยนใช่ไหมครับ [ATTACH=CONFIG]1312833[/ATTACH]
                          ผมลองup bios ตามคุณ V แล้วแต่ยังไม่หายเลยครับ
                          อีกเรื่องครับ touchpad มัน disable ยังไงครับ ผม dis มันไม่ได้ อยากให้ dis ตอนที่เสี่ยบ mouse น่ะครับ

ขอบคุณครับ
                          ขอพิ้นจอที่มันสี ซีดๆหน่อยครับจะมองเห็นชัด ส่วนปิด touchpad เข้าไปติ๊กใน control panel>แล้วเลือกเมาส์>เลือกELAN>disable when external USB

Comment

• ตามนี้ครับ

เอ่อ crysis2 อัพ 1.9 แล้วมันมีให้ปรับแต่ Hight หรอครับ กระตุกบรมเลย A6 ผม

Comment

• Crysis 2 DX11 คงต้องรอ CAP ใหม่

Comment

• ผมทำแล้วมันเป็นแบบนี้อ่ะครับ แล้วใน flash drive ก็ไม่มีอะไรเลย ติ๊กโชว์แล้ว
                                Attached Files

Comment

Working...
                                X