Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ windows mode หรือ full screen ก็ใช้ใบเดียว ถึงว่า เฟรมเรตเน่า

โดนวางยาชิมิเนี่ย

สังเกตสีเลือดหมูเป็นของ 6650M ไม่กระดิก อยู่ที่ 0%

Comment

• RadeonPro
      6650M วิ่งแล้ว

Comment

• มีใครกล้าฟันไหมว่า คะแนนตระกูล amd ในเวป nbสเปก เชื่อได้ไม่มากง่ะ

Comment

• พอดูได้ส่วนหนึ่ง แต่ควรพิจาราณาให้รอบคอบครับ เช่นว่าใช้ไดร์เวอร์เวอร์ชั่นอะไร
          เห็นที่เทสใช้เก่ามาก ยังไม่พัฒนาเลย
          และอีกอย่างการที่จะดึงประสิทธิภาพ CF ออกมาได้มากๆนั้นต้องใช้แรมมากๆหน่อย 6GB+ และตั้ง paging file สัก 6000MB+

Comment

• อ๋อคับ
            เอ แล้วฝั่งนู้นถ้ารีดจะรีดได้อีกป่าวอะคับ
            Last edited by etamhunt; 26 Aug 2011, 13:59:18.

Comment

• ผลเทสต์หลายตัวที่ต้องอัพเดตครับ

อย่างพวก K43/53 นี่ ที่ N4G เทสต์ ยังใช้ไดรเวอร์แผ่น (11.6) อยู่เลย Profile ก็ไม่อัพเดต

หลายๆ ครั้งที่ใช้แค่ DXVA จะหน่วงๆ ด้วยซ้ำ ถ้ามีการอัพเดตก็จะเป็นไปสไตล์ notebookcheck อีกหรือเปล่าไม่ทราบได้

แต่โดยมาก AMD จะโดนกดลบโหวตหรือดิสเครดิตเยอะจาก Guest ด้วย - -'

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                K43TA-VX005D
                ไดร์เวอร์ 8.88.8
                เลขสวยแฮะ

คะแนนใกล้ๆ กับ gx660 ของผมตอนไม่ OC เลยนะเนี้ย ของผมแค่ 20xx เอง T_T

Comment

• เสียดาย ของผม oc ไม่ได้ อยากแตะ 2000

Comment

• อยากจับOCจริงๆ notebook สงสัยได้มีเคสละลาย - -"

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      เสียดาย ของผม oc ไม่ได้ อยากแตะ 2000
                      ถ้าท่านแตะ 2000 ผมคงได้ขายเครื่องแล้วซื้อ apu มาเล่นแน่ๆ อะ เพราะตอนนี้ผมรอพวก a8 + การ์ดจอแรงๆ มาทดแทนเจ้า gx660 อยู่ เริ่มเบื่อๆ ศูนย์บริการที่สุดยอด วันนี้โทรไปที่ศูนย์ถามปัญหาว่า ถ้าลง utility อันเดียวกัน แต่คนละ V โดยที่ไม่ได้ลบตัวเก่าออก แล้วมันเกิดใช้งาน function ไม่ได้จะทำยังไง ช่างตอบกลับมาว่า ต้องลง win ใหม่อย่างเดียวถึงจะแก้ได้ เราก็เออกับมัน แต่พอกลับมาลองทำเอง ก็แค่ลบ utility โดยใช้พวก uninstaller ลบให้แบบหมดจด แล้วลงใหม่ก็หายละ นี่ต้องให้ลง win ใหม่อีก เฮ้อ

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
                        ถ้าท่านแตะ 2000 ผมคงได้ขายเครื่องแล้วซื้อ apu มาเล่นแน่ๆ อะ เพราะตอนนี้ผมรอพวก a8 + การ์ดจอแรงๆ มาทดแทนเจ้า gx660 อยู่ เริ่มเบื่อๆ ศูนย์บริการที่สุดยอด วันนี้โทรไปที่ศูนย์ถามปัญหาว่า ถ้าลง utility อันเดียวกัน แต่คนละ V โดยที่ไม่ได้ลบตัวเก่าออก แล้วมันเกิดใช้งาน function ไม่ได้จะทำยังไง ช่างตอบกลับมาว่า ต้องลง win ใหม่อย่างเดียวถึงจะแก้ได้ เราก็เออกับมัน แต่พอกลับมาลองทำเอง ก็แค่ลบ utility โดยใช้พวก uninstaller ลบให้แบบหมดจด แล้วลงใหม่ก็หายละ นี่ต้องให้ลง win ใหม่อีก เฮ้อ
                        สงสัยเป็นชั่ง(มันเหอะ) แน่ครับผม ตอบแบบนี้

Comment

RadeonPro
                          6650M วิ่งแล้ว

ปรับยังไงครับท่าน วี Radeon pro

Comment

พอดูได้ส่วนหนึ่ง แต่ควรพิจาราณาให้รอบคอบครับ เช่นว่าใช้ไดร์เวอร์เวอร์ชั่นอะไร
                            เห็นที่เทสใช้เก่ามาก ยังไม่พัฒนาเลย
                            และอีกอย่างการที่จะดึงประสิทธิภาพ CF ออกมาได้มากๆนั้นต้องใช้แรมมากๆหน่อย 6GB+ และตั้ง paging file สัก 6000MB+

ผมอ่านผิดในหน้า http://www.overclockzone.com/forums/...1#post32037340 อ่านเป็น 60000 ผมเลย บวกเพิ่มไปเป็น 80000 มันจะส่งผลเสียไหมครับ

Ps. ผมยังไม่ได้ลอง ลงเครื่องใหม่เลย ตอนนี้ต้องพิมแบบยกๆ มือไม่ให้ไปโดน touchpad ^^"
                            Last edited by tae0220; 27 Aug 2011, 00:33:02.

Comment

• Originally posted by grantado View Post
                              สงสัยเป็นชั่ง(มันเหอะ) แน่ครับผม ตอบแบบนี้
                              555++ กากชั่งมั่ว กากอยู่ร้านไหนหว่า
                              Last edited by imseeu; 27 Aug 2011, 01:09:41.

Comment

• ลองเทสใหม่ ไม่ต้องใช้เลยครับ
                                แค่รันแบบ Windows Mode ตั้งใน CCC เป็น High Performance
                                HD 6650M ก็รันใบเดียวแล้ว ไม่มีกระตุกเหมือน Full Screen Mode
                                (GT540M แพท DX11 HighRes ปรับ High(ต่ำสุด) ก็ได้เฟรมเรตราวๆ 25 , 6650M เฟรมจะมากกว่านิสนึง)

Comment

Working...
                                X