Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่เคยต่อเขาได้หรือครับ
    เห็นแต่เขาบอกว่า ซื้อเครื่องเดียว 20200 แต่ถ้า 5-10 อะไรเนี้ยลดไปเป็นพันเลย

Comment

• เอไม่ทราบว่า คุณข้างบน มีรหัสพาสเวิดเดลเลอร์หรือเปล่าเอ่ย หรือว่าเป็นลูกค้า เฉยๆ ราคาเดลเลอรมีลด 3 ระดับ

1 ชิ้น 6 ชิ้น 12 ชิ้น ส่วนถ้าเป็นเดลเลอร์แล้วราคาจะลดแม้ซื้อ 1 ชิ้น ปกติถ้าเป็น nb จะลดราวๆ 500-600 แต่ตัวนี้ลดมากกว่าปกติ ไม่กล้าแจ้งอะจ้า กลัวมีคนเหมาไปหมด ละอดเลย เป็นอีกหนึ่งทางเลือกอะจ้า ถ้าอยากได้ราคาลดจริงๆ ลองหาคนรู้จักที่เป็นเดลเลอรให้เขาติดต่อให้ คุ้มสุดๆ ถ้าอยากทราบจริงๆก็ PM มาเน้อ
      Last edited by parinnaruk; 3 Aug 2010, 21:57:24.

Comment

• Originally posted by MaiMarchii View Post
        Multi-Task???

มันเป็นอย่างไรหรอครับท่านประธาน
        ว่าแต่ ผมที่จะซื้อนี้ เป็น Notebook เครื่องแรกเลยนะครับ
        Msi มันทำอะไรได้บ้างครับ ช่วยยกตัวอย่างหน่อย
        Multi-Tasking ก็ตามที่ท่าน V-Freind บอกครับ คือการเปิด โปรแกรม หลายๆอย่างพร้อมกัน ทำงานพร้อมกัน อย่างเช่น Internet + MSN + CAMFROG + Winamp + อื่นๆ อีก พร้อมกันได้ ( นี่คือตัวอย่าง ท่านอื่นๆอาจจะเปิดโปรแกรมอื่นๆ ก็ต่างกันไป )

ยิ่งมี CORE เยอะ ก็ยิ่งจะช่วย กันทำงานได้ดีขึ้น คือ จะแบ่งเบา ภาระการทำงานได้ดีขึ้น

ดีกว่า การมี CORE น้อยๆ แต่เปิดใช้งานเยอะๆ มันก็กระทำได้ครับ แต่เครื่องอาจจะหน่วงๆ หรือ ช้า ขึ้น

เพราะฉะนั้น CORE เยอะ ยิ่งได้เปรียบ อิอิ

แต่ 2 CORE แต่ ความถี่ GHz สูงๆ ก็แรงกว่า 4 CORE GHz น้อยๆ ได้เช่นกันครับ อิอิ

ส่วนถามว่ามันทำอะไรได้บ้าง

ตอบ มันก็ สามารถใช้งานได้เหมือน โน๊ตบุ๊ก ธรรมดาๆ ทั่วไปครับ ใช้ เล่น Internet ดูหนัง ฟังเพลง เป็นหลักๆแล้ว

ยังสามารถใช้เล่นเกม ออนไลน์ ได้ลื่นๆ หรือเกม 3D ที่ กราฟิก ไม่สูงมากได้ลื่นๆครับ

ส่วนเกมที่ กราฟิกสูงๆ อย่างพวก CRYSIS , Battlefield Bad Company 2 , METRO 2033 ก็สามารถเล่นได้ครับ แต่ถ้าอยากลื่น ต้องปรับ กราฟิก Low ครับ

คุณภาพคับแก้ว ในราคาถูกๆ เช่นนี้ คุ้มครับ

จัดเลยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ปล. ถ้าจะถามผมทำไมถึง คิดว่า มันสามารถเล่นได้ ก็เพราะว่า ผมใช้ ATI 4570 เล่นเกม พวกที่บอกไปแล้ว ก็สามารถเล่นได้ครับ แล้วเจ้า ATI HD 545V ที่มันพัฒนามาจาก ATI 4570 และ ATI 5145

ที่เขาเรียกว่า Remake เอามาทำให้ดีกว่าเก่า แรงกว่าเก่า ทำไม จะเล่นไม่ได้ครับ อิอิ แต่ไม่รู้ว่า แรงกว่าเดิมมากมายหรือเปล่า อย่างน้อยก็ดีกว่า Nvidia Geforce G 310M ล่ะครับ
        Last edited by MIRAGE2000; 4 Aug 2010, 00:09:47.

Comment

• สอบถามปัญหาหน่อยครับ
          คือว่าผมใช้รุ่น acer4535
          สเปค
          windows XP Sp3
          Antivirus nod 4
          AMD 64x2 Ql65 2.1G Dual core
          ATI HD3200
          Ram 1G +เพิ่มอีก 1G

ปัญหาคือ
          มันขึ้นจอดำบ่อยมากๆ หรือบางทีก็ค้างแล้วมีเสียงดังค้างตลอด
          ตอนเวลาทำงานเช่น เปิดเวปหลายเวปพร้อมๆกัน + ฟังเพลง ไปด้วย
          คือประมาณว่าทำอะไรพร้อมกันหลายอย่างไม่ค่อยได้เลยเด๋วแฮงค์เด๋วค้างตลอด ไม่รู้มันเป็นอะไรไม่ค่อยจะเสถียรเลย

ปล.ผมไม่ค่อยเล่นเกมส์ ส่วนใหญ่ที่ใช้หลักๆคือ ทำเพลงNuendo ,ท่องเวป , โหลดเพลง , itunes ,ตัดต่อหนัง ,office อะไรประมาณนี้ครับ

แนวทางที่ผมลองแก้ไขไปบ้างแล้ว
          ลงวินโดวใหม่หลายครั้งแล้ว ผลไม่หาย
          อัพเดท driver ต่างๆใหม่ ผลไม่หาย
          เปลี่ยนเวอร์ชั่นแผ่นวินโดโหม่ ผลไม่หาย
          ลงวินโดแบบ IDE ธรรมดา

ลงวินโด vista ยังไม่ได้ลองกลัวมีปัญหากับโปรแกรมทำเพลงและโปรแกรมอื่นๆที่ใช้อยู่ (ไม่อยากใช้เท่าไหร่)

สอบถามผู้รู้หน่อยครับว่าทำไงดีให้มันเสถียร
          ขอบคุณมากครับ

Comment

• เป็นผมจะเช็คอุณหภูมิระหว่างการใช้งานดูก่อน
            เช่นเปิด HWMonitor ทิ้งไว้ แล้วดูว่ามัน max เท่าไหร่

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              เป็นผมจะเช็คอุณหภูมิระหว่างการใช้งานดูก่อน
              เช่นเปิด HWMonitor ทิ้งไว้ แล้วดูว่ามัน max เท่าไหร่
              มันต้องขึ้นประมาณเท่าไหร่ครับมันถึงจะแฮงค์
              แล้วต้องรักษาระดับความร้อนยังไงไม่ให้มันร้อนจนทำให้จอดำค้างไปเลย
              ช่วยดูของผมให้ทีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• 90+

Comment

• Originally posted by kizzi View Post
                  มันต้องขึ้นประมาณเท่าไหร่ครับมันถึงจะแฮงค์
                  แล้วต้องรักษาระดับความร้อนยังไงไม่ให้มันร้อนจนทำให้จอดำค้างไปเลย
                  ช่วยดูของผมให้ทีครับ

ขอบคุณครับ
                  รูปแรกเปิดหน้าเวปสองหน้า

รูปที่สองเปิดหน้าเวปหลายหน้าพร้อมเพลง แต่ยังทำงานไม่เยอะเท่าเท่าไหร่

Comment

• ท่านประธานได้เครื่องคืนยังอะครับ

เซงมากเลย บอก 4-5 วัน ได้

ขนาด หักลบวันหยุด เป็นอาทิตย์กว่าๆแล้วยังไม่ได้เลย

ว่าแต่ 10.7 แหล่มปะครับ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                      ท่านประธานได้เครื่องคืนยังอะครับ

เซงมากเลย บอก 4-5 วัน ได้

ขนาด หักลบวันหยุด เป็นอาทิตย์กว่าๆแล้วยังไม่ได้เลย

ว่าแต่ 10.7 แหล่มปะครับ
                      พอกันเลย ตอนแรกบอกประมาณวันศุกร์ได้ (ผมส่งเคลมวันจันทร์ที่ 19)
                      นับมา 2 อาทิตย์ล่ะ โทรไปเร่ง 5 รอบได้ล่ะครับ

Comment

• Originally posted by kizzi View Post
                        รูปแรกเปิดหน้าเวปสองหน้า

รูปที่สองเปิดหน้าเวปหลายหน้าพร้อมเพลง แต่ยังทำงานไม่เยอะเท่าเท่าไหร่
                        อุณหภูมิปกติครับ ส่วนวินโดวส์ลองลงวินโดวส์เพียวๆ ไดร์เวอร์อย่าเพิ่งลงดูก่อน
                        แล้วลงโปรแกรมที่ใช้งาน ลองใช้ดูว่ามันมีปัญหาไหม
                        ถ้าไม่หายคงต้องลอง วินโดวส์ 7 ล่ะ

Comment

• ไดร์เวอร์เสียง Realtek ออกใหม่ล่ะ 2.51
                          http://www.realtek.com.tw/downloads/...&GetDown=false

Comment

• ไปดูงานที่พัทยามา

สุดยอดเลย

เพิ่งกลับมา

เหนื่อยมากๆ

ดูงานทั้งกลางวันกลางคืนเลย

555

Comment

• ผมอยากเที่ยวใจจะขาดล่ะ

ท่าน ScaryReaDy เบื่อ Acer ส่งซ่อมนาน
                              ย้ายมาใช้ MSI กับผมมะ มองๆรุ่น P820 อยู่ (รอเงิน) อิอิอิ

Comment

• 4551g tripple core ati5650
                                idle48 max 71(เล่น dirt2แค่สนามเดียวคึรับ)
                                อย่างนี้ร้อนป่าวครับ
                                อีกคำถามครับ คือ ผมใช้งานไปบางทีค้างเองเลยครับแบบทำอะไรไม่ได้เลยครับต้องปิดเปิดใหม่อย่างเดียวครับ
                                เป็นเพราะ windows7 หรือว่า ram ผมน้อยไปครับเพราะตอนที่เป็นชอบเปิดหลายอย่างพร้อมกันครับ

Comment

Working...
                                X