Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สโมสรแห่งนี้ นอกจากได้ฟามรู้แล้ว ยังได้ดู MV สวยๆจากประธานสโมสรด้วย รู้สึกว่าวงนี้...เออ..5 คน 5 CORE หรือป่าวครับท่านประธาน..อิอิ

Comment

• แตกไฟล์ 500MB > 55GB อีก 8 ชั่วโมง
      โทรเลข...วกล

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
        ลง 11.8 all in one จบคับ ^O^ ลิงค์อยู่ที่หน้าแรกคับ
        ลงแล้วมันไม่ผ่านนะท่าน
        ของผม Acer4745G ครับ

Comment

• มีท่านใดเอาSSDลงK43TAหรือยังครับ

Comment

• Originally posted by Dej_SAVAGE
            มีท่านใดเอาSSDลงK43TAหรือยังครับ
            รอ Corsair Force 3 มาส่งพรุ่งนี้เย็นครับ ซักวันศุกร์คงได้ทดสอบให้ดูกันนะ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
              รอ Corsair Force 3 มาส่งพรุ่งนี้เย็นครับ ซักวันศุกร์คงได้ทดสอบให้ดูกันนะ
              ครับผม เดี๋ยวรอชมครับ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                โอ้ว ของแรง

ว่าแต่ใครรู้บ้างว่า hdd notebook รุ่นไหนลื่นๆแรงๆกว่า samsung HM640JI มั้ยครับ

Comment

Originally posted by siridat View Post
                  ลงแล้วมันไม่ผ่านนะท่าน
                  ของผม Acer4745G ครับ
                  มันขึ้นอย่างงี้ครับช่วยที

Comment

• Originally posted by puuga View Post
                    โอ้ว ของแรง

ว่าแต่ใครรู้บ้างว่า hdd notebook รุ่นไหนลื่นๆแรงๆกว่า samsung HM640JI มั้ยครับ
                    ผมใช้ wd scorpio black 500GB 7200rpm ก็แรงดีนะคับ ตอนนี้รองบจะได้เปลี่ยนไปเล่น ssd

Comment

• Originally posted by siridat View Post
                      [ATTACH=CONFIG]1336695[/ATTACH]
                      มันขึ้นอย่างงี้ครับช่วยที
                      ลบ driver แบบหมดจดดูก่อนคับ ใช้ driver sweeper จากหน้าแรกดูนะคับ แล้วค่อยลง all in one ใหม่

Comment

• 4745G มันเป็นสลับการ์ดจอ Intel ไดร์เวอร์อาจไม่ซัพพอร์ต

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
                          ลบ driver แบบหมดจดดูก่อนคับ ใช้ driver sweeper จากหน้าแรกดูนะคับ แล้วค่อยลง all in one ใหม่
                          ลองแล้วครับขึ้นเหมือนเดิม ทำไงดีครับ

Comment

• น่าเคลมไหมเนี่ย Samsung 1TB ใน External HDD

Comment

• Originally posted by siridat View Post
                              ลองแล้วครับขึ้นเหมือนเดิม ทำไงดีครับ
                              amd switchable ไม่เคยเล่นซะด้วยสิ เคยลองแต่พวก optimus แต่คิดว่าวิธีน่าจะคล้ายๆ กันหละมั่ง คงเริ่มจากลง driver intel ก่อน จากนั้นก็ลง driver amd (โหลดจากในเว็บ amd โดยตรงหรือไม่ก็ในเว็บ acer ไม่ต้องใช้ all in one ลงนะ) คิดว่าเท่านี้ก็น่าจะ OK แล้วหละมั่ง ถ้าไม่ได้ก็คงต้องรอท่าน V แล้วหละ

Comment

• ผมใช้ k53ta
                                - ลงไดร์เวอจากหน้าแรกแล้ว
                                - แฟลชไบออส 206 แล้ว

แต่ทำไมตอนเล่นเกมส์ภาพมันหนืดๆ ไม่ลื่นอ่ะครับ ไม่รู้ว่าต้องปรับตรงไหนเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X