Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EXT 2.5 SATA USB3.0 500GB Seagate
    ทดสอบบน Asus K43TA-VX005D (AMD USB3.0 Controller)

กำลังโอนข้อมูลจากตัวเก่า ต้องใช้ PC เอิ๊กๆ
    Last edited by V-FrIeNd; 6 Sep 2011, 16:36:49.

Comment

• วันนี้ไปเดินพันทิพย์เล่นหา VX005D ไม่มีทุกร้าน
      เลยมองหา VX030D ที่คุณVบอกมา ก็มีอยู่ร้านเดียวที่มีขาย ร้าน CSC
      ก็ลองเดินเล่นหาอีกตัว ASUS K53TA-SX119D มีที่ IT CITYและ CSC แต่ IT แพงกว่าอยู่ 660 อยากขอถามว่า

1.VX030D กับ SX119D การ์ดจอเป็น 6720G2ทั้งคู่ใช่ปล่าวครับ
      2.SX119D ที่ช่องCard Reader เห็นโล่งๆไม่มีแผ่นอะไรเสียบกันไว้เค้าปล่อยโล่งมาตั้งแต่แรกเลยรึปล่าวครับ กลัวเรื่องฝุ่นมันเข้าไปตัน ที่บ้านฝุ่นเยอะมาก
      3.ระหว่างร้าน CSC กับ IT CITY ที่ไหน OK กว่ากันครับ
      ระหว่าง2ตัวนี้ท่านๆจะเลือกตัวไหนครับ

ปล.ขออภัยที่ถามเยอะไปหน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by xyzkaori View Post
        วันนี้ไปเดินพันทิพย์เล่นหา VX005D ไม่มีทุกร้าน
        เลยมองหา VX030D ที่คุณVบอกมา ก็มีอยู่ร้านเดียวที่มีขาย ร้าน CSC
        ก็ลองเดินเล่นหาอีกตัว ASUS K53TA-SX119D มีที่ IT CITYและ CSC แต่ IT แพงกว่าอยู่ 660 อยากขอถามว่า

1.VX030D กับ SX119D การ์ดจอเป็น 6720G2ทั้งคู่ใช่ปล่าวครับ ใช่คับ
        2.SX119D ที่ช่องCard Reader เห็นโล่งๆไม่มีแผ่นอะไรเสียบกันไว้เค้าปล่อยโล่งมาตั้งแต่แรกเลยรึปล่าวครับ กลัวเรื่องฝุ่นมันเข้าไปตัน ที่บ้านฝุ่นเยอะมาก อันนี้ไม่ทราบคับ รอท่านอื่นมาตอบ
        3.ระหว่างร้าน CSC กับ IT CITY ที่ไหน OK กว่ากันครับ (เป็นผม ผมเลือก IT CITY นะ อย่างน้อยๆ ร้านก็มีสาขาเยอะ เวลามีปัญหาภายใน 7 วันคิดว่าไม่น่าจะเล่นตุกติกกับเราได้เยอะ เล่นมาก็โดนฟ้อง เสียชื่อบริษัทอีก)
        ระหว่าง2ตัวนี้ท่านๆจะเลือกตัวไหนครับ

ปล.ขออภัยที่ถามเยอะไปหน่อยนะครับ
        ต้องถามว่าท่านชอบจอ 14 หรือ 15 นิ้ว เพราะผมเป็นคนชอบจอใหญ่ก็จะเลือก SX119D

Comment

• ตอบที่เหลือนะครับ เพิ่งดูบอลจบ
          2. ไม่มีที่ปิดครับ
          3. เครื่องใหม่ ผมก็ซื้อ IT City นะ

ถ้านั่งเล่นอยู่บ้าน หรือแบกย้ายที่ไม่บ่อยมาก ผมเอา K53 เพราะประกันสองปี
          ตอนแรกผมก็จะเอาละ ชอบคีย์บอร์ดแบบเต็ม แต่ไปลองยก ลองแบกดูแล้ว ไม่ไหว หนักกว่า K43 พอควรเลย เอิกๆ
          Asus ถ้าจะซื้อประกันเพิ่มจาก 1 ปี เป็น 2 ปี รู้สึกว่าประมาณ 2,900

Comment

• 2.1 กะ 2.6 โลครับ K43 กะ K53

ผมต้องหิ้วไปทำงานหลายที่ จริงๆ ถ้าจอ 15" มันได้ Resolution เพิ่ม ผมก็อาจจะพิจารณา

Comment

• Seagate USB3.0 in Asus K43TA (AMD)

WD USB3.0 in Dell 4110 (Intel)

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                2.1 กะ 2.6 โลครับ K43 กะ K53

ผมต้องหิ้วไปทำงานหลายที่ จริงๆ ถ้าจอ 15" มันได้ Resolution เพิ่ม ผมก็อาจจะพิจารณา
                ตัว14กับ15 Resolutionเท่ากันหรอครับ

Comment

• เท่ากันครับ เหมือนจอ Lenovo 1366x768 ทั้ง y4/y5

Comment

• ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ น่าจะได้ตัวถอยตัวSX119D
                    จะแบกออกจากบ้านประมา๊ณอาทิตย์ละ3วัน

แล้วเรื่องไวเลสนี้เป็นตัวเดียวกับ K43ใช่ไหมครับ จะได้ทำใจนิดนึง

Comment

• ทำใจล่วงหน้าเรื่องไวร์เลสได้เลยครับ

เดี๋ยวผมมีงบ จะจัดหาตัวแรงๆ มายัด สงสัย Intel ยัดไม่ลงแน่ๆ วันก่อน 6300 บูตไม่ขึ้นไปละ - -'''

Comment

• 670 บาท ช่วยท่านได้ เมพกว่าเดิมเยอะ

Comment

• พี่ๆ ครับสอบถามหน่อยครับ
                          acer aspire 4551G
                          cpu x3 n830
                          gpu hd 5650
                          ram 4 GB
                          hdd 640 GB

สภาพเครื่อง90% up ประกัน เหลือเกือบ 2 ปี
                          ถ้าขาย จะได้สักกี่บาทครับ
                          คือตอนนี้เริ่มจะเกิดกิเลส กับ A6

Comment

• หลังจากที่อ่านข้อมูลมาบ้างนิดหน่อยกับทดลองบ้างนิดหน่อย ได้ข้อสงสัยอะครับ
                            คือเครื่องผมเป็น Asus K43T ตัว A4 อะครับที่เป็นการ์ดจอ 6650M น่ะครับ
                            ทดลองลงไดร์วเวอร์ใหม่ตัวที่ท่านวีลงหน้ากระทู้ไว้อะครับ ผมอยากจะลองปิดโหมด HCF
                            แต่ว่าลงไปแล้วก็ไม่เจอเหมือนเดิมครับ โหมดปิดHCF ทีนี้ลองทดสอบกับ DMC4 จากตอนแรกไดร์วเวอร์ตัวเดิมที่ติดมากับแผ่น
                            ถ้าปรับการ์ดจอสลับได้เป้น High performance ก็จะรันได้เฟรมเรทประมาณ 40-60 อะครับ
                            แต่พอลงตัว 11.8 ปรากฏว่า เฟรมตกไปอะครับ ตอนรัน DMC4 เฟรมเรทจะอยู่ที่ 30-40 อะครับ
                            ตัวการ์ดจอตอนรันเกมส์แจ้งว่าเป็นตัว 6480G ครับ (ปรับเป็นHigh performance แล้วครับทั้งหัวข้อ P4G และตรงในส่วนการ์ดจอสลับได้แล้วครับ)

ทีนี้ผมสงสัยว่าผมทำผิดพลาดตรงไหนหรือเปล่า แต่ว่าวิธีการลบไดร์วเวอร์ผมก็ใช้ตามที่ท่านวีแปะหน้ากระทู้น่ะครับ
                            มันจะเกี่ยวมั้ยกับที่ผมยังไม่ได้เพิ่มแรมครับ เพราะตอนนี้เดิมๆอยู่ที่ 2G ครับ

Comment

• ลง 11.8 CAP2 ยังครับ ลองลงตัว Profile ก่อนนา

แล้วก็ ผมไม่เคยจับ A4 เลย มัน HCF ได้เหมือนกันเหรอครับ?

Comment

• A4 + 6650 HCF กันไม่ได้นะครับ
                                ใช้ได้เพียงแค่ตัวใดตัวหนึ่ง

Comment

Working...
                                X