Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลทดสอบ FX-8150 ไม่สามารถชนะ i7 2600 ได้
    จะออกมาที่หลังตั้งนานยังชนะตัวเก่าไม่ได้ แบบนี้ Ivy ก็รอซ้ำดิ

Comment

• รายงานผลครับ Bios V.207 + AIO 11.9 RCx

Comment

• อยากได้วิธีถนอมการ์ดจอครับ โดยการตั้งค่า ให้พัดลมทำงานตลอด เหมือนใน PC ไม่ทราบ ท่านๆ ในนี้มีวิธีบ้างไหม แนะนำกันนิดครับ
        เครื่องรุ่น เก๋า Acer 4535G ครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
        Last edited by V-FrIeNd; 12 Sep 2011, 17:44:41.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ผลทดสอบ FX-8150 ไม่สามารถชนะ i7 2600 ได้
          จะออกมาที่หลังตั้งนานยังชนะตัวเก่าไม่ได้ แบบนี้ Ivy ก็รอซ้ำดิ
          เหอะๆๆ เลื่อนตั้งนาน นึกว่าจะล้มได้ สงสัยต้องสู้ที่ราคาแหละ (ยังไงเค้าก้ใช้ AMD)

Comment

• รกมาก -*-

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              รกมาก -*-

รกมากๆ

Comment

• เล่นมาตั้งแต่ 5 โมงเย็น แบตยังเหลือๆ ประหยัดดีจริงๆA6

Comment

รกมาก -*-

กาก

Comment

• Originally posted by mono_mono View Post
                    เล่นมาตั้งแต่ 5 โมงเย็น แบตยังเหลือๆ ประหยัดดีจริงๆA6
                    แบตอยู่ได้สูงสุดประมาณเท่าไรหรอคับ

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
                      แบตอยู่ได้สูงสุดประมาณเท่าไรหรอคับ

ของผมได้3ชั่วโมงครับ (โหมดHighPerf.ทำงานไปด้วย)

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
                        ผมใช้โหมดธรรมดาแล้วก็พิมงานกับเล่นเน็ตอย่างเดียวได้ประมาณ3 1/2ชมถึง4ครับ แต่ผมยังงงทำไหมใช้แบตแล้วมันเทอโบแค่1.2

Comment

• ใช้แบตมันอยู่ที่การตั้งค่าตรงนี้ ถ้าอยากให้วิ่งเต็มก็ตั้ง Maximun Performance และ 100%
                          แต่ก็จะกินแบตมากขึ้น

Comment

• หวัดดีครับพี่ๆ ทุกท่าน สมาชิกใหม่ ชื่อต้อมครับ แนะนำหน่อยครับ สิ้นเดือนนี้จะไปซื้อโน๊ตบุ๊ค ที่เล็งไว้ก็ตัวนี้ ASUS K43TA-VX030D

มีคำถาม ถามหน่อยครับ

- ผมควรไปซื้อที่ไหนดี อ่านดูหน้าก่อนๆ แนะนำให้ไปซื้อที่ IT CITY มันอยู่ตรงไหนครับ ผมอยู่ชลบุรี และ ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ

- ถ้าได้เครื่องมาแล้วผมควรทำอย่างไรบ้าง ให้มัน complete ครับ เห็นว่าตัวนี้มีปัญหาที่หน้าจอ ให้แฟรชไบออสใหม่ หรืออย่างไรนี่ล่ะ ซึ่งผมไม่เก่ง ไม่ชำนาญเลย อ่านดูหน้าแรก เรปแรกของท่าน V ก็ยังงง ครับ.

- ตัวนี้เล่นเกมส์ PES ปรับ High ลื่นมั้ยครับ ส่วนใหญ่เล่นแต่เกมส์นี้ เลยอยากรู้ครับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ.

Comment

• ^

ลงวินโดวส์ ลงโปรแกรมเสร็จ ค่อยแฟลชไบออส 207 ก็ได้ ใช้โปรแกรม WinFlash ที่มันอยู่ใน Asus Utility

PES สบายมาก เกมที่หนักกว่านี้ยังลื่นเลย

Comment

• ได้คำอธิบาย แล้ว get เลยครับ ขอบคุณครับ ท่านประธาน V (ขอเรียกเหมือนพี่ท่านอื่นนะครับ)

เหลืออย่างเดียวตรง IT CITY มันอยู่ตรงไหนครับ เคยไปแต่พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำครับ.

Comment

Working...
                                X