Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IT City มันเป็นชื่อร้านเฉยๆครับ อยู่ตามห้างไอทีต่างๆ ไม่จำเป็นต้องซื้อร้านนี้ก็ได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      IT City มันเป็นชื่อร้านเฉยๆครับ อยู่ตามห้างไอทีต่างๆ ไม่จำเป็นต้องซื้อร้านนี้ก็ได้
      เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ.

Comment

• [AIO] Catalyst 11.9 RCx + K Lite DXVA (Version 8)

AMD C-50 @ 800MHz

H.264 1080p (.avi)

Comment

• พอดีผมไปจอง ASUS K53TA-SX119D มาแล้วครับ ซื้อที่ กล้วยอะครับ แล้วจะเพิ่ม ram ด้วย ไม่ทราบว่าซื้อยี่ห้อไหน แล้ว bus เท่าไรดีครับ แล้วถ้าจะยัด 4gb นี่ ต้องเปลี่ยนตัวเก่ารึป่าวเพราะรู้สึกว่าตัวเก่ามีให้ 2gb หรือแค่ซื้อมาเพิ่มอีก 4gb เป็น 6gb ได้ครับ แล้วผมซื้อเครื่้องไหม่นั่งอ่านดูเห็นบอกมีปัญหาเรื่องไล่้สี (เหมือน K43 รึป่าว) ถ้ามีผมต้อง ลง bios ไหม่รึป่าวครับ ถ้าลง Windown 64 bit นี่ driver ผมโหลดจาก Asus ได้เลยใช่ไหมครับแล้วพวก การด์จอ ผมโหลด หน้า 1 เอา

ปล.ขอโทดที่รบกวนครับ ขอบคุณครับ
          Last edited by oNeroO; 13 Sep 2011, 17:12:19.

Comment

• Originally posted by oNeroO View Post
            พอดีผมไปจอง ASUS K53TA-SX119D มาแล้วครับ ซื้อที่ กล้วยอะครับ แล้วจะเพิ่ม ram ด้วย ไม่ทราบว่าซื้อยี่ห้อไหน แล้ว bus เท่าไรดีครับ ให้ทางร้านที่จะไปซื้อดูให้ก็ได้ท่าน แล้วเขาจะบอกกับเราเองว่าตัวที่ใส่อยู่บัสเท่าไร

แล้วถ้าจะยัด 4gb นี่ ต้องเปลี่ยนตัวเก่ารึป่าวเพราะรู้สึกว่าตัวเก่ามีให้ 2gb หรือแค่ซื้อมาเพิ่มอีก 4gb เป็น 6gb ได้ครับ ผมคิดว่า 6GB ก็น่าจะเพียงพอ แต่ว่าเห็นคนในนี้ส่วนใหญ่เล่น 8 กัน ราคาแรมก็ไม่ได้แพงมาก ก็คิดว่าน่าจะคุ้มที่จะเปลี่ยนให้เป็นขนาดเท่ากันเลย (4GB*2)

แล้วผมซื้อเครื่้องไหม่นั่งอ่านดูเห็นบอกมีปัญหาเรื่องไล่้สี (เหมือน K43 รึป่าว) ไม่แน่ใจเหมือนกัน

ถ้ามีผมต้อง ลง bios ไหม่รึป่าวครับ ลองเช็คจากทางเว็บอีกที ถ้ามันเป็นก็ควรอัพ BIOS ใหม่ๆ มันก็ทำมาเพื่อแก้ไขในจุดบกพร่อง แถมอัพไปก็ไม่ได้เป็นการตัดประกัน อัพได้ก็อัพไปเถอะคับ

ถ้าลง Windown 64 bit นี่ driver ผมโหลดจาก Asus ได้เลยใช่ไหม ใช่คับ ครับแล้วพวก การด์จอ ผมโหลด หน้า 1 เอา ใช่คับ ตัว AIO นั้นหนะคับ

ปล.ขอโทดที่รบกวนครับ ขอบคุณครับ
            อิอิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              [AIO] K Lite DXVA (Version 8)
              ผมเซ็ตแล้วเวลาเล่น DVD โปรแกรมมัน Not Responding ครับ เวอร์ชั่นเก่าไม่เป็น

Comment

• ลองใช้ Cyberlink Video/SP ดูแทนครับ
                แต่ผมใช้ PDVD11 ก็เล่น DVD ได้ปกติทั้งแผ่น หรืออัดเป็นไฟล์ iso เลย

Comment

ลองใช้ Cyberlink Video/SP ดูแทนครับ
                  แต่ผมใช้ PDVD11 ก็เล่น DVD ได้ปกติทั้งแผ่น หรืออัดเป็นไฟล์ iso เลย
                  cyberlink v/sp ดูได้ อิอิ

Comment

• Originally posted by vader007 View Post
                    cyberlink v/sp ดูได้ อิอิ
                    อาการเดียวกันเลย ฮ่าแต่ไม่เป็นไรปกติดูแต่ HD ท่านวี ครับ CorAVC เวอร์ชั่นหลังๆนี้เป็นอะไรหรอครับไม่ DXVA ไฟล์ พวก AVI เลย

Comment

• ผมใช้ 2.5.1 อ่ะ
                      เวอร์ใหม่ไม่บัค ก็เล่น avi ไม่ซัพ DXVA
                      2.5.5 ไม่ซัพ dxva
                      3.0.0 บัค mp4
                      3.0.1 ไม่ซัพ dxva

2.5.1 สบายใจสุด

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
                        อิอิ
                        เพิ่มเติม อิอิ

-ราคาแรม4GBตัวละไม่ถึง800 ถ้างบเหลือก็จัดมา2ตัว

-แวบไปดูที่it จอยังไล่สีไม่เนียนอยู่ครับ อาการเหมือนk43 แฟรชไบออสหาย

-ลง64bitไดรเวอร์อยู่ในแผ่นเลยไม่ต้องโหลด

อัพBIOS207แล้ว จอกระพริบกลางจอ หาย แต่ไปโผล่ขอบจอบนแทน

Comment

• วู้ว แร็งๆๆ

Comment

• AMD กับ PCSX2.... ใช้ได้แต่ SSE2 สินะ เลือก SSSE3 หรือ SSE4.1 แล้วมันไม่ให้ไปต่อ ชิส์

----

ไอ้หย๋า เจอกับตัวแล้วไงเส้นจอกระพริบที่ล่ำลือกัน ออกไปซื้อของกลับมาหน้าจอปิดอยู่ พอขยับเมาส์ให้หน้าจอกลับมาก็เจอเลย กระพริบไม่หายสงสัยต้องรีสตาร์ท ขนาดไบออส v207 แล้วนะเนี่ย
                            Last edited by cmman; 14 Sep 2011, 10:46:48.

Comment

• แรงดีๆ

Comment

• ขอบคุณท่านทั้งสองมากที่ตอบคำถามคับ

รบกวนท่านอีกอย่าง flash bios นี่ทำยังไงอะครับพอดีซื้อเครื่องที่ กล้วย เค้าขายเป็นเครื่องเปล่า แล้วกระผมก็ไม่เคย flash bios ด้วยสิครับ เคยลงแต่ window

ปล.รบกวนอีกครั้ง ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X