Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    Sapphire Trixx
    MSI Afterburner

เลือกเอาเลย
    มันเลื่อนไม่ได้อะครับ Dell N4110 ครับ

อีกอย่าง ทำไมเมนูมีแค่นี้อะครับ
    Last edited by wat21; 25 Sep 2011, 16:39:20.

Comment

• Dell N4110 มันใช้ การ์ดจอ Intel เป็นหลักก่อน

ส่วน MSI Afterburner วิธีตั้งให้เลื่อนได้อยู่หน้าแรก

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        Dell N4110 มันใช้ การ์ดจอ Intel เป็นหลักก่อน

ส่วน MSI Afterburner วิธีตั้งให้เลื่อนได้อยู่หน้าแรก
        พอเลื่อนแล้วกด Apply มันก็เด้งกลับมาที่ 0 เหมือนเดิมอะครับ

Comment

• งั้นผมไม่ทราบแล้วครับ
          รอท่านอื่นที่ใช้สลับ Intel + AMD

Comment

งั้นผมไม่ทราบแล้วครับ
            รอท่านอื่นที่ใช้สลับ Intel + AMD
            ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ ถามหน่อยครับ ทำไมปิด AMD PowerPlay การ์ดจอทำงานสูงขึ้นแต่ทำไง Framerate มันต่ำลงอะครับ ดูภาพเปรียบเทียบนะครับ

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
              ตัวนี้ดีคับ ไม่มีปัญหาเรื่อง controller เหมือนพวกของ sandforce2 อย่างเช่น vertex 3 agility 3 แต่เจ้าตัวนี้มีข้อเสียอยู่ที่พวกตัวความจำน้อยๆ สปีดจะน้อยกว่าทาง sandforce2 แต่คิดว่าไม่ใช่ปัญหาเท่าไรหรอก เพราะยังไง access time ก็น้อยอยู่ดี ส่วนเรื่องอื่นไว้รอท่าน Zyxzenze มาตอบให้อีกทีละกัน
              ขอบคุณมากครับ

Comment

• ถ้า ใช้ coreavc แล้ว ก็ไม่ต้องเลือก ffdshow DXVA แล้วใช่ปะครับ
                Last edited by SAKURABB; 25 Sep 2011, 22:11:59.

Comment

• ขอปรึกษาหน่อยครับค่า wear level ตอนใช้ใหม่ๆค่ามันอยู่ที่ 1% แต่ไหงตอนนี้มันเหลือ 0% งงมากครับ ผ่านมา 5เดือน ลดลงได้ยังไงหรือเซ็นเซอร์มันเพี้ยนครับ

edit พอดีลงวินโดวส?ใหม่สองสามรอบแล้วไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่า
                  อันนี้รูปเก่าครับ

ลองลบโปรแกรม battery care ออกแล้วก็เหมือนเดิม ไม่รู้จะเกี้่ยวกันหรือเปล่าครับ
                  Last edited by chikuva; 25 Sep 2011, 22:33:33.

Comment

• Crucial C300 กะ M4 ต่างกันนิดเดียวครับ ถ้าจะซื้อใช้ปกติ C300 เหลือเฟือมากๆ -_-'' ไม่รู้จะทำ M4 มาแพงเว่อร์ทำไม
                    คอนโทรลเลอร์ Marvell ซีรี่ส์ติดกันเลย เหมือนจะ NAND ตัวเดียวกันด้วยมั้ง เดี๋ยวขอไปเช็คก่อน

มีอีกตัวน่าใช้ก็ Plextor ครับ ถูกดีนะ 128 GB 6,290 เอง 420/210

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                      Crucial C300 กะ M4 ต่างกันนิดเดียวครับ ถ้าจะซื้อใช้ปกติ C300 เหลือเฟือมากๆ -_-'' ไม่รู้จะทำ M4 มาแพงเว่อร์ทำไม
                      คอนโทรลเลอร์ Marvell ซีรี่ส์ติดกันเลย เหมือนจะ NAND ตัวเดียวกันด้วยมั้ง เดี๋ยวขอไปเช็คก่อน

มีอีกตัวน่าใช้ก็ Plextor ครับ ถูกดีนะ 128 GB 6,290 เอง 420/210
                      ครับผม

Comment

• ลอง 8.892.0 ปกติดี

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                          Crucial C300 กะ M4 ต่างกันนิดเดียวครับ ถ้าจะซื้อใช้ปกติ C300 เหลือเฟือมากๆ -_-'' ไม่รู้จะทำ M4 มาแพงเว่อร์ทำไม

ผมลอง Plextor แล้วครับ ความเร็ว write ใกล้เคียงกับที่แจ้ง 170-190 แต่ read ตอนนี้ผมได้ประมาณ 230-290

ไม่รู้ว่าติดที่ notebook 1215B E450 มันเป็น sata2 หรือ 3 กันแน่ ตอนนี้หาข้อมูลยังไม่ได้ึครับ

(ซื้อมาลืมเอามาลองกับ PC ครับ ตอนนี้ติดตายอยู่ใน notebook ครับ)

Comment

• 11.10 แก้เสร็จแล้ว

(แก้ลำบากกว่าเดิมนิด เพราะมันเขียน dev_id กับชื่อการ์ดจอแยกออกจากกันเหมือน Nvidia
                            ต้องเขียนใหม่)

Last edited by V-FrIeNd; 27 Sep 2011, 13:51:19.

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 11.10 Preview (8.901.0) Win7

รายละเอียด

โปรไฟล์แอพลิเคชั่น 2.0.4280.33716 (11.8 CAP5)
                              โปรแกรมช่วยติดตั้ง AMD Catalyst 3.0.847.0
                              ไดร์เวอร์ NB Filters 1.3.3.70
                              AMD APP SDK Runtime 2.5.775.2
                              ไดร์เวอร์ AMD Display 8.901.0.0000
                              - 2D Driver Version 8.01.01.1199
                              - Direct3D Version 7.14.10.0867
                              - OpenGL Version 6.14.10.11158
                              ไดร์เวอร์ HDMI/DP 7.12.7702
                              AVIVO 11.6.0.10923
                              Microsoft Visual C++ 2010 10.0.40219
                              Hydravision 4.2.216.0
                              RAIDXpert 3.3.1540.9
                              ไดร์เวอร์ AMD SMBus 5.12.0.13
                              ไดร์เวอร์ AMD SATA คอนโทรลเลอร์ 1.2.001.0301
                              ไดร์เวอร์ AMD RAID คอนโทรลเลอร์ 3.3.1540.17
                              ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 1.0.20.122
                              ไดร์เวอร์ AMD USB3.0 1.0.0.0052
                              ระบบการแปลงรหัสแบบลากและวางจาก AMD 2.00.0000
                              ตัวถอดรหัสไฟล์มิเดีย AMD Media 1.0.60923.2205
                              AMD VISION Engine Control Center 2011.0923.2225.38371

----------------------------------------------------------------------------------

Comment

• SATA ไม่อัพเดตซะทีเนอะ =="

Comment

Working...
                                X