Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mediafire เสร็จซะที http://www.mediafire.com/?fcvbolwf2nyj5s8
    ส่วน colo ต้องอัพใหม่ แก้ชื่อการ์ดจอ

Comment

• ช่วงนี้กำลังเพลินกับเจ้า vx005d oc

ติดเกม driver san franciscon งอมแงม หลังจากที่ก่อนหน้านี้ ก็เกม wheelman จากค่ายเดียวกัน เป็นเกมแข่งรถที่ไม่เปลืองทรัพยากร ปรับสุดหมดลื่นปรึ๊ด

เกมอื่นๆ f1 2011, gtr2, nfs prostreet, nfs most wanted, nfs shift1, crysis1, crysis warhead, dirt1, dirt2, toca race driver3, sbk x ปรับสุดได้เกือบทุกเกม มีบางเกมต้องลด resolution ลง

crysis2 พอเล่นได้ แต่ nfs shift2 ปรับยังไงก็กระตุก

เหลือ moh airborne, gta iv, dirt3, ยังไม่ได้ลอง hdd เต็ม - -"

อ้อ toca race driver grid อีกเกม ยังไม่ได้ลอง

ปล ไม่มีอะไร มาบอกเล่าเฉยๆ

Comment

• โอว 11.10 เล่นDirt2ลื่นขึ้นแฮะ

Comment

• ของผมเล่นDirt2ไม่ได้อ่า หลุดตรงหน้าจอAMD ทุกทีเลย แต่ dirt3 ลื่นปรื้ดดดด

Comment

• Dirt 2 ปิด CF เลยครับ ลื่นปื้ด -*- 6650 มันโดนกด

Comment

• ร่วมแจมด้วยครับ ไปจัดมาแล้ว K43TA Vx030D

Comment

• รอมา 2 อาทิตย์ละครับ ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย

โทรไปถามก็บอก.. "รอประกันอนุมัติ"

Comment

• Originally posted by m4oxigen View Post
                  ร่วมแจมด้วยครับ ไปจัดมาแล้ว K43TA Vx030D
                  น่าอิจฉา เมื่อวานไปเดินหาอยู่ 5 ช.ม. ไม่เจอสักตัว 005d ก็ไม่มี T-T

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                    Dirt 2 ปิด CF เลยครับ ลื่นปื้ด -*- 6650 มันโดนกด
                    อ่าวจริงงะ

Originally posted by deedocmtc View Post
                    รอมา 2 อาทิตย์ละครับ ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย

โทรไปถามก็บอก.. "รอประกันอนุมัติ"
                    ไปโดนอะไรมาง่ะครับ

Comment

• สำหรับผม 03 ก็ o แล้วครับอยากได้อะไรก็+เพิ่มเอาชอบมากครับตัวนี้ลื่นได้ใจ(ซัก2.2น่ะอิอิ)

Comment

• ผมใช้ NoteBook Samsung NP-RV413-S02TH (Spec.คราวๆ AMD E-350 (1.60 GHz), ATI HD 6470M GDDR 1 GB, Ram 2 GB, HDD 640 GB.)
                        ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ เปิด openCL ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องทำไงมั่ง ผมลงวินโดว์ใหม่มา สามรอบแล้วไม่เห็นได้เลยครับ
                        (ผมลง ccc 11.7 aio ไป แล้วเช็คด้วย GPU-Z ก็ไม่ได้อะครับ)

Comment

• พวกการดจอใหม่ๆบางรุ่นมันเช็คใน gpu-z ไม่ติ๊ก
                          ให้เช็คใน gpu caps viewer

ปล. พวกโปรแกรมเช็ค อย่าไปเชื่ออะไรมาก มันไม่ถูกต้อง 100% ไม่อัพเดทบ้าง ไม่รู้จักการ์ดบ้าง

Comment

• Catalyst 11.10 Preview (8.901.0) คำว่า Preview หมายความว่าไงเหรอท่านประธาน มันยังไม่ใช่ตัวเต็มใช่มั้ย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              พวกการดจอใหม่ๆบางรุ่นมันเช็คใน gpu-z ไม่ติ๊ก
                              ให้เช็คใน gpu caps viewer

ปล. พวกโปรแกรมเช็ค อย่าไปเชื่ออะไรมาก มันไม่ถูกต้อง 100% ไม่อัพเดทบ้าง ไม่รู้จักการ์ดบ้าง
                              ขอบคุณครับ โหลดโปรแกรมมาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ลอง ได้ความไงเดียวจะรบกวนอีกทีนะครับ ^^

Comment

• มันเป็นชื่อเรียกไดร์เวอร์ที่ไม่ได้เป็นไดร์เวอร์ที่ออกประจำเดือนหน้าเว็บ AMD ที่ได้รับ WHQL
                                อาจจะมีทั้ง RC RCx Preview Hotfix เดือนนึงอาจจะออกมา 3 ตัว บางเดือนอาจจะไม่มีเลย

Comment

Working...
                                X