Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้KT53TAมาแล้วครับ มีในภูเก็ตซะที มาสมัครเป็นสมาชิกคลับแบบเป็นทางการหลังจากซุ่มมานาน

ซื้อที่BananaITเซ็นทรัลไม่เห็นได้โค๊ดDirt3มาเลยครับ
    Last edited by superager; 30 Sep 2011, 03:27:25.

Comment

• มีใครใช้ 4560G A8 บ้างครับ

ทำใมของผมแบตเตอรี่ wear level อยูที่ 6 % อ่ะ
      เวลาเล่นเวปทั่วไป รู้สึกแบตมันลดเร็วจัง มันควรจะเล่นได้ประมาณกี่ ชม.ครับ
      มีวิธีเช็ดแบตใหมครับ

ตอนซื้อมาใหม่ๆ Win7 32 wear level เช็คดูก็ 6%
      ลง Win7 64 ใหม่ wear level เช็คดูก็ยัง 6% ครับ
      ของใหม่มันควรอยู่ที่เท่าไรครับ

Comment

• ลองแล้วคับได้ผลตามนี้เลย

GPU Caps V01.jpg

GPU Caps V02.jpg

ลองเทสดูจากDEMOในโปรแกรมแล้ว ขึ้นอย่างนี้ทุกอัน

GPU Caps V04.jpg

ตกลงมันใช้ openCL ได้ไหมนี่ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีคร้าบ
        Last edited by ryback99; 30 Sep 2011, 08:34:14.

Comment

• GPU Cap Viewer เท่าที่ทราบ ล่าสุดเป็น version 1.14

Comment

• เมื่อวาน ไปเดินหาซื้อโน๊ตพันธฺุ์ทิพย์ประตูน้ำมา เล็งตัว 030D ที่เป็น A6 ดูทุกร้าน มีอยู่ร้านเดียว ชั้น 3 หรือ 4 จำไม่ได้ครับ แต่อยู่ใกล้ๆ บันไดเลื่อน
            ตรงข้ามมีร้านลูกชิ้น ฮอทดอก ขายอยู่ คุยกัน ตกลงกันเรียบร้อย แถม RAM 4g. พอไปเอาเครื่องมาให้ดู อ้าว แกะกล่องมาเรียบร้อยซะงั้น พลาสติกซีนรอบกล่องไม่มีให้เห็น
            ผมถามว่าทำไมแกะกล่องมาอ่ะ ก็ตอบไม่ได้ เลยขอเครื่องใหม่ เด็กร้านเดินไปเอาของ แล้วกลับมาอีกรอบ บอกไม่มีล่ะครับที่ยังไม่แกะ ก็บอกลาเลยครับ อยู่ไม่ได้แล้วร้านนี้
            สรุปหาจนทั่วไม่มี A6 เลยตัดใจซื้อ A4 ตัว 004 มาแทนครับ เครื่องใหม่ไม่ผ่านมือชายใด แกะกันเห็นๆ ไม่ต้องให้บอก ที่สำคัญพนักงานบริการประทับใจ ผมให้ค่าน้ำชา กาแฟ ก็ยังไม่รับเลย ชื่อย่อร้านก็ตัว J นั่นล่ะครับ
            เด๋วแฟลชไบออส ตามท่านประธานแนะนำ ลงวินโดว์ ลงโปรแกรมใหม่ก่อน เข้ามารายงานตัวใหม่ครับ

Comment

• - -'

บางทีเรื่องแกะผมก็เห็นใจร้านนะ ลูกค้าบางคนขอแกะดูของเพราะมันไม่มีโชว์หน้าร้านแล้วก็ไม่เอา ร้านซวยครับ
              เพราะส่วนมากเขาจะถามเลยว่าจะซื้อหรือเปล่า แล้วก็จะแกะให้แบบไม่อิดออด แต่พอแกะแล้วก็ไม่เอาซะงั้น ให้ทำไงนี่

030D จริงๆ เหลือของหลายร้านครับ สั่งออนไลน์ก็ยังมี 005D ถ้ารู้แหล่งก็ยังเหลือบ้าง แต่น้อยเต็มทีละ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                - -'

บางทีเรื่องแกะผมก็เห็นใจร้านนะ ลูกค้าบางคนขอแกะดูของเพราะมันไม่มีโชว์หน้าร้านแล้วก็ไม่เอา ร้านซวยครับ
                เพราะส่วนมากเขาจะถามเลยว่าจะซื้อหรือเปล่า แล้วก็จะแกะให้แบบไม่อิดออด แต่พอแกะแล้วก็ไม่เอาซะงั้น ให้ทำไงนี่

030D จริงๆ เหลือของหลายร้านครับ สั่งออนไลน์ก็ยังมี 005D ถ้ารู้แหล่งก็ยังเหลือบ้าง แต่น้อยเต็มทีละ
                ตามท่าน Zyxzenze ก็น่าเห็นใจร้านครับ ถ้าเจอลูกค้าแบบนั้น -*-

ตอนนี้แฟลชไบออส เป็น 207 เรียบร้อย ที่ไล่สีไม่เนียน หายหมดจริงๆ ไม่หลงเหลือให้เห็นเลย.

รบกวนถามท่าน Zyxzenze อีกนิด เกี่ยวกับโอเวอร์คล๊อกครับ ในกระทู้โอเวอร์คล๊อกของท่าน V ในหน้าแรก ผมตั้งค่าตามท่านได้เลยมั้ยครับ แต่ของผมเป็น A4

Comment

• A4 ลองตั้ง 2.5 ค้างที่ P0 ก็น่าจะพอครับ เป็น Turbo ของมันอยู่แล้ว ถ้าไม่ร้อนเกินก็ลองลากขึ้นไปอีกนิด

แต่เรื่องสเต็ปไฟผมไม่แน่ใจเหมือนกัน ^^'

Comment

• Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                    อ่าวจริงงะ

ไปโดนอะไรมาง่ะครับ
                    อ่อ.. หน้าจอข้างในโน๊ตบุ๊คแตกน่ะครับ เลยส่งประกันภัยไป รอแล้วรอเล่า..

Comment

• Originally posted by deedocmtc View Post
                      อ่อ.. หน้าจอข้างในโน๊ตบุ๊คแตกน่ะครับ เลยส่งประกันภัยไป รอแล้วรอเล่า..
                      อ่าว แตกได้ไง

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                        A4 ลองตั้ง 2.5 ค้างที่ P0 ก็น่าจะพอครับ เป็น Turbo ของมันอยู่แล้ว ถ้าไม่ร้อนเกินก็ลองลากขึ้นไปอีกนิด

แต่เรื่องสเต็ปไฟผมไม่แน่ใจเหมือนกัน ^^'
                        ช่ ๅ e ป่า ว ว ว ว ว ว

Comment

• Originally posted by scifi99 View Post
                          GPU Cap Viewer เท่าที่ทราบ ล่าสุดเป็น version 1.14
                          ตัวที่ผมใช้ 1.80 ครับ
                          GPU Caps V03.jpg
                          Last edited by ryback99; 30 Sep 2011, 14:16:50.

Comment

• ใหม่สุดมัน 1.14.3

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ใหม่สุดมัน 1.14.3
                              กรำ แล้วโหลดจากไหนหรอ ครับ

Comment

• Originally posted by ryback99 View Post
                                กรำ แล้วโหลดจากไหนหรอ ครับ
                                จากในเว็บนี้คับ http://www.ozone3d.net/gpu_caps_viewer/

Comment

Working...
                                X