Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ตามชิบเซ็ตแล้วจริงๆเป็น SATA3 แต่พอร์ตสงสัย SATA2 มั้งเนี่ย เห็นท่านแมวกับ Com7 เอา SSD SATA3 ใส่ วิ่งได้ไม่เกินสเป็ค SATA2

Comment

• 128. GB SATA-III SSD Crucial (M4) SSD Crucial 128 GB ขายอยู่ที่ แอดไวซ์ ราคา 6,820 บาท น่าสนมาก

Comment

• vx005d เล่นเกม driver sf ซักสิบห้านาที แล้วเฟรมเรตมันตก มีใครเป็นบ้างครับ

Comment

ขาดตัวนี้ครับ ใครมีขอหน่อยนะครับ
          หัดใช้ ATI ได้ปีเดียวเองครับ หายไปตอนลบ driver แล้วลงครั้งก่อนอะครับ
          ช่วยทีนะครับ

Comment

• ATI High definition Audio device เป็นอุปกรณ์เสียงของ การ์ดจอATI(AMD) hdmi port
            จะใช้ได้ต้องลง driver ก่อน - driver มี รวมอยู่ใน AIO driver ของท่านประธานวี หน้าแรกกระทู้นี้

Comment

• มีเรื่องจะถามดังนี้ครับ

1.VGA รุ่นข้างล่างนี้แรงกว่า ATI Mobility Radeon HD 2400 XT มากไหม
              HD 4XXX,5XXX Series ใน Notebook
              AMD Radeon HD 6310 ที่มากับ E-350

2.ผมต้องการจะเปลี่ยน Notebook ครับ Spec ปัจจุบันนี้ (เฉพาะที่ต้องการเปลี่ยน)
              CPU : Intel Core 2 Duo T5550 (1.83 GHz, 667MHz FSB,2 MB L2 cache)
              VGA : ATI Mobility Radeon HD 2400 XT 64 Bit DDR2

ถามว่า
              2.1 หลักๆคืออยากได้ VGA ที่มันแรงขึ้นกว่านี้(ประมาณ Game Online ปรับ Full ลื่นๆ) กับ CPU ที่แรงขึ้นหน่อย
              E-350 with AMD Radeon HD 6310 Graphics นี่จะตอบโจท์ผมได้ไหมครับ หรือเป็นการ์ดจอแยกจะดีกว่า?

2.2 ถ้าการ์ดจอแยกดีกว่าเป็นรุ่นไหนดีครับ และคงต้องดู CPU ด้วย ผมจะเปลี่ยน CPU มาค่าย AMD
              เลือกอะไรดีครับ ระหว่าง Athlon X2 กับ Phenom II X2

2.3 ในราคาหมื่นต้นๆ มือ 1 พอเป็นได้ไหมครับ
              Last edited by Miraroma; 6 Oct 2011, 14:31:50.

Comment

• Originally posted by ioio0488p View Post
                VX005d ของใครมีปัญหาเรื่อง Keyborad บ้างไหมเอ่ย เวลาเสียบพวกอุปกรณ์เสริมฯ
                เช่น Numlock pad or Keyborad pad USB ถอดเสร็จก็เพี้ยนไปเลย อักษร ป่น ตัวเลข
                ทุกวันนี้ยังหาวิธีแก้ที่ดีที่สุดไม่ได้หล่ะ ได้แต่ Restore ถึงจะหายเซ็งหล่ะ ต้องใช้บ่อยด้วยสิ

(ยังไงฝากเพื่อนด้วยนะครับว่ามี วีธีแก้อย่างอื่นบ้างไหมเอ่ย ถ้ารีฯแล้ว มันเสียเวลาต้องอัพใหม่)
                สำหรับ keyboard ก่อนถอดให้กด NumLock ให้ดับก่อน
                ถ้ายังเป็นกด fn+ insert (num lk) ครับ
                เขียนวิธีแก้ใว้ที่หน้า Desktop กันลืม
                ทดสอบ เปิด notepad ถ้าปกติกด jk ได้ jk
                ให้กด fn+insert กด jk ได้ 12
                กด fn+insert อีกครั้ง กด jk ได้ jk

Comment

• Comment

• = ='

Comment

• ปล่อยให้หมดเลยจ้า

Comment

• ปลดแอกแล้วคะ สอบเสร็จ ฮือออออ ทำไมแคลใช้by partแล้วยังไม่หลุด

พี่อยากซื้อโน้ตบุ๊คค่ะ รุ่นนี้โอเคมั้ยคะ Lenovo ThinkPad Edge E425-1198RY8,1198RY9

http://*****************/notebook/41...8,1198RY9.html

พี่อยากได้ทนๆ บอกไว้ว่า พยายามหลีกการซื้อโน้ตบุ๊คที่สุดแล้ว แต่ไปมหาลัยได้แต่นั่งเฉยๆเป็นกำลังใจให้เพื่อนเวลาทำงานเพราะตัวเองไม่มีโน้ตบุ๊ค

น่าจะใช้แค่พิมพ์งานกับเล่นเกมส์facebook ขนาดจอก็ผ่าน keyboardก็น่าจะใหญ่กำลังดี แต่แพรสงสัยเรื่องประกันว่าโอเครึเปล่าค่ะ

อยากได้รุ่นเดียวกับแพรให้พี่ แต่ดันไม่มีขายแล้วนี่ซิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ปล่อยให้หมดเลยจ้า

ภาพที่ไหนอ่าครับ

Comment

• Lenovo มันไม่มี USB3.0 อ่ะจิ เร็วกว่า 2.0 เยอะอยู่น้า แต่ถ้าไม่ได้ใช้ Box 3.0 โอนไฟล์อะไรมาก ก็ไม่จำเป็นต้องมีก็ได้
                            บายพาท int (udv) = uv - int (vdu) หรอครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
                              ปลดแอกแล้วคะ สอบเสร็จ ฮือออออ ทำไมแคลใช้by partแล้วยังไม่หลุด

พี่อยากซื้อโน้ตบุ๊คค่ะ รุ่นนี้โอเคมั้ยคะ Lenovo ThinkPad Edge E425-1198RY8,1198RY9

http://*****************/notebook/41...8,1198RY9.html

พี่อยากได้ทนๆ บอกไว้ว่า พยายามหลีกการซื้อโน้ตบุ๊คที่สุดแล้ว แต่ไปมหาลัยได้แต่นั่งเฉยๆเป็นกำลังใจให้เพื่อนเวลาทำงานเพราะตัวเองไม่มีโน้ตบุ๊ค

น่าจะใช้แค่พิมพ์งานกับเล่นเกมส์facebook ขนาดจอก็ผ่าน keyboardก็น่าจะใหญ่กำลังดี แต่แพรสงสัยเรื่องประกันว่าโอเครึเปล่าค่ะ

อยากได้รุ่นเดียวกับแพรให้พี่ แต่ดันไม่มีขายแล้วนี่ซิ
                              ตัวนี้คุ้มกว่านะ http://*****************/notebook/39...TA-VX030D.html

ถ้าได้ตัวนี้ก้อประกันสองปี http://*****************/notebook/38...TA-VX005D.html

Comment

• เหลือไม่ถึงเมตร จะล้นเขื่อนแล้ว

Comment

Working...
                                X