Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by songhai View Post
    ภาพที่ไหนอ่าครับ
    เขื่อนสิริกิต์

Comment

• บายพาท เจอเจ็ดรอบป่าว อินทิเกรต ถ้าทำผิดละได้ค่าเดิม เลือก v dv ผิด ก็วนอยู่นั่น ฮ่าๆ

Comment

• เดี๋ยวนี้ที่นี่เหมือนแบนเว็บอื่นแล้วเหรอคะนี่ ในรูปน้ำจะท่วมเขื่อนแล้ว แพรกำลังไปดูอยู่ว่าที่ไหนรับอาสาสมัครไปช่วยคนน้ำท่วมบ้าง

asusน่าจะดีกว่า อย่างน้อยศูนย์ใกล้ แพรขี่จักรยานเอาโน้ตบุ๊คไปเป่าฝุ่น

ลืมถามค่ะ ว่าcpuตัวนี้เทียบกับphenom ii n830แล้วเป็นยังไงคะ เพราะไม่ได้เล่นออนไลน์กันแล้ว เล่นแต่เกมส์เฟสบุ๊ค

Comment

• Originally posted by knightmoon View Post
          [ATTACH=CONFIG]1385397[/ATTACH]
          ขาดตัวนี้ครับ ใครมีขอหน่อยนะครับ
          หัดใช้ ATI ได้ปีเดียวเองครับ หายไปตอนลบ driver แล้วลงครั้งก่อนอะครับ
          ช่วยทีนะครับ
          ถ้าใช้การ์ดจอซีรี่ย์ 5 ขึ้นไป ก็ตามความเห็นด้านล่างท่าน
          แต่ถ้าใช้ซีรี่ย์ 4 ไปโหลด http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...dio%20R2.65.7z
          แล้วลงเฉพาะ ที่เขียนว่า HDMI Audio

Originally posted by Miraroma View Post
          มีเรื่องจะถามดังนี้ครับ

1.VGA รุ่นข้างล่างนี้แรงกว่า ATI Mobility Radeon HD 2400 XT มากไหม
          HD 4XXX,5XXX Series ใน Notebook
          AMD Radeon HD 6310 ที่มากับ E-350

2.ผมต้องการจะเปลี่ยน Notebook ครับ Spec ปัจจุบันนี้ (เฉพาะที่ต้องการเปลี่ยน)
          CPU : Intel Core 2 Duo T5550 (1.83 GHz, 667MHz FSB,2 MB L2 cache)
          VGA : ATI Mobility Radeon HD 2400 XT 64 Bit DDR2

ถามว่า
          2.1 หลักๆคืออยากได้ VGA ที่มันแรงขึ้นกว่านี้(ประมาณ Game Online ปรับ Full ลื่นๆ) กับ CPU ที่แรงขึ้นหน่อย
          E-350 with AMD Radeon HD 6310 Graphics นี่จะตอบโจท์ผมได้ไหมครับ หรือเป็นการ์ดจอแยกจะดีกว่า?

2.2 ถ้าการ์ดจอแยกดีกว่าเป็นรุ่นไหนดีครับ และคงต้องดู CPU ด้วย ผมจะเปลี่ยน CPU มาค่าย AMD
          เลือกอะไรดีครับ ระหว่าง Athlon X2 กับ Phenom II X2

2.3 ในราคาหมื่นต้นๆ มือ 1 พอเป็นได้ไหมครับ
          หมื่นต้นๆได้ A4-3400M + HD 6470M ของ HP G4 (เห็นอยู่ 13,xxx) ถ้าไม่รังเกียจยี่ห้อนี้อ่ะนะ เอิ๊กๆ
          ส่วน E-350 ถ้าเอามาใช้แทนโน้ตบุ๊คตัวเดิม เกรงว่าจะช้ากว่า

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
            เดี๋ยวนี้ที่นี่เหมือนแบนเว็บอื่นแล้วเหรอคะนี่ ในรูปน้ำจะท่วมเขื่อนแล้ว แพรกำลังไปดูอยู่ว่าที่ไหนรับอาสาสมัครไปช่วยคนน้ำท่วมบ้าง

asusน่าจะดีกว่า อย่างน้อยศูนย์ใกล้ แพรขี่จักรยานเอาโน้ตบุ๊คไปเป่าฝุ่น

ลืมถามค่ะ ว่าcpuตัวนี้เทียบกับphenom ii n830แล้วเป็นยังไงคะ เพราะไม่ได้เล่นออนไลน์กันแล้ว เล่นแต่เกมส์เฟสบุ๊ค

ลื่นกว่าเยอะเลย อิอิ

Comment

• ขอบคุณค่า แพรขอถามเกี่ยวกับแอนดรอยด์อีกหน่อยค่ะ flash romยากมั้ย คือพี่แพรจะซื้อมือถือใหม่ด้วย แต่แพรกลัวromมาไม่ดีแล้วมันจะหงุดหงิดใจ

สงสารพี่เหมือนกัน เค้าใช้nokia 6610i มาหลายปีแล้ว ตอนนี้ต้องเอาหนังยางมัดไว้เพราะไม่งั้นฝาหลังหลุด= = กล้องก็พัง

Comment

• แอนดรอย์ผมไม่รู้ - -

Comment

• แพรก็ไม่ได้ใช้ด้วยซิ เห็นบางคนบอกว่าอย่าไปกลัว แต่แพรกลัวเครื่องbrick มันไม่เหมือนกับiOSที่กดคลิกเดียวrestoreเครื่องได้เลย เพื่อนแพรใช้optimus one โหลดแอปไม่ได้ ดีที่เค้าซื้อมาดูmvกับหนังเกาหลีส่วนใหญ่เลยไม่ซีเรียส แพรจะส่งศูนย์ให้แต่ติดที่เค้าจะกลับยะลาปิดเทอม เดี๋ยวเปิดเทอมค่อยว่ากัน

Comment

• เรื่องAndroid ไปนี่เลยครับ www.droidsans.com

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      หมื่นต้นๆได้ A4-3400M + HD 6470M ของ HP G4 (เห็นอยู่ 13,xxx) ถ้าไม่รังเกียจยี่ห้อนี้อ่ะนะ เอิ๊กๆ
                      ส่วน E-350 ถ้าเอามาใช้แทนโน้ตบุ๊คตัวเดิม เกรงว่าจะช้ากว่า
                      ยี่ห้อไม่เกี่ยงอยู่แล้วครับ ขอบคุณที่แนะนำครับท่านวี

Comment

• ช่วงนี้กำลังเพลินกับเจ้า vx005d oc

ติดเกม driver san franciscon งอมแงม หลังจากที่ก่อนหน้านี้ ก็เกม wheelman จากค่ายเดียวกัน เป็นเกมแข่งรถที่ไม่เปลืองทรัพยากร ปรับสุดหมดลื่นปรึ๊ด

เกมอื่นๆ f1 2011, gtr2, nfs prostreet, nfs most wanted, nfs shift1, crysis1, crysis warhead, dirt1, dirt2, toca race driver3, sbk x ปรับสุดได้เกือบทุกเกม มีบางเกมต้องลด resolution ลง

crysis2 พอเล่นได้ แต่ nfs shift2 ปรับยังไงก็กระตุก

เหลือ moh airborne, gta iv, dirt3, ยังไม่ได้ลอง hdd เต็ม - -"

อ้อ toca race driver grid อีกเกม ยังไม่ได้ลอง
                        เห็นเกมส์ driver san francisco แล้วอยากเล่นมั้งครับ หาโหลดได้ของ skidrow มา แต่เล่นไม่ได้ คุณ Groovin พอจะอนุเคราะห์ link ให้โหลดไหมครับ หรือท่านไหนพอมีมั้งครับ ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยครับ

Comment

• Originally posted by WPSpeed View Post
                          เห็นเกมส์ driver san francisco แล้วอยากเล่นมั้งครับ หาโหลดได้ของ skidrow มา แต่เล่นไม่ได้ คุณ Groovin พอจะอนุเคราะห์ link ให้โหลดไหมครับ หรือท่านไหนพอมีมั้งครับ ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยครับ
                          ผมโหลดของ skidrow มานั่นแหละครับ เวบนอกอ่ะ ไพเรทเบย์อ่ะ เยอะแยะ

Comment

• ฉันเสียดายของ

ASUS K43TA-VX005D
                            Chipset A75M (DEV_7801) AHCI Driver 1.2.1301

Kingston V100 64GB SATA-II

Crucial M4 128GB SATA-III

Comment

• เอา โน๊ตบุ๊ค ไปเข้าศูนย์ แล้ว เช็ค HDD ปกติ.......
                              แต่บัดนี้ มันมาอีกแล้ว ครับท่าน!! ซ่อมไปยังไม่ถึงเดือนดีเลย....

ก็เลยต้องเพิ่ง กรูเกิล เลยได้ความว่า คนที่ใช้ HDD ของ samsung รุ่น HM641JI หรือรุ่นที่ใกล้เคียง เจอปัญหาเดียวกันนี้หมด
                              มีอยู่เว็ปหนึ่ง เขาแนะนำให้ ใช้โปรแกรม อื่น เช็ค ก็คือ โปรแกรม Hard Disk Sentinel ผลปรากฏว่า.....

แล้วตกลง ผมจะเชื่อโปรแกรมไหนดีละนี่ -_-;

Comment

• แนะนำแรมโน้คบุคสัก 8 gb ให้หน่อยสิครับ

ถูกนิดหนึ่ง คุณภาพ ใช้ได้

Comment

Working...
                                X