Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    Acer เคยทำเองสองรอบ แล้วไปเข้าศูนย์ ก็ไม่ได้ว่าอะไร
    แต่ถ้าคิดว่าเค้ารู้ ก็น่าจะหมดประกัน ถ้าไปทำอะไรแตกหัก หรือลอก+แกะอะไรเดิมๆออก
    ขอบคุณมากครับผม
    อีกนิดครับ ช่วยเเนะนำหน่อยครับ ว่าจะใช้ silicone ตัวไหนดี เลือกเองไม่ค่อยจะถูก
    Last edited by vengum46; 11 Oct 2011, 17:55:08.

Comment

• ทำมั้ยการ์ดจอผมขึ้นแบบ นี้ครับ 1.gif ตัวนี้ไม่ใช่ 128 bit หรือครับ 2.gif แต่ตัวนี้ขึ้น 128 bit แทน หรือว่าผมนี้ถูกแล้ว เวลาเล่นเกมตั้งให้มันใช้การ์ดจอแยกยังไงครับ เทสSf4 มันขึ้นว่าใช้ 6520G แทน ตั้งการ์ดแล้วด้วย

Comment

• รู้สึกว่าต้องเล่นเต็มจอนะครับ

Comment

• เซ็ทเต็มจอแล้วครับ

Comment

• เอ.......รู้สึกว่าโปรแกรมมันจะเห็นแต่6520Gนะ ต้องลองดูครับ ของผม3DMK11ก็ขึ้น6520G

Comment

• ขอถามหน่อยครับ ถ้าอาการนีี้เข้าศุนย์ ดีไหม K43TA คือผมเป็นคนชอบเปิดอะไรหลายๆๆอย่างพร้อมกันอ่ะครับ วันก็ปกติแบบทุกวัน เปิดเว็บอ่านกระทู้ต่าง แล้วก็เปิดฟังเพลง แปลงๆไฟล์เล็กๆน้อยๆ ไปด้วย แล้วมันอยู่ดีๆกดอะไรไม่ติด ผมก็คิดว่าแล๊คเพราะเปิดเยอะไป เลยรอสักพัก ใหญ่แล้วมันก็ยังกดอะไรไม่ติดอีก ไฟ HDD สว่างตลอดเลย ที่นี้ผมก็รอ ผมก็ไม่ไปไหน ก็เลยกด ดับเครื่อง รอสักพักแล้วกลับมาเปิดไหม่ ที่นี้ครับเข้าหน้าวินโดว์ไม่ได้เลย เซฟโหมดก็ไม่ได้ ก็เลยคิดที่จะลง WIN ไหม่ พออ่านถึงหน้าให้เลือกไดร์ลง จะกด format ไดร์วินตัวก่อนทิ้ง มันขึ้น EROR code 0x80070057 เออ ที่นี้ผมก็ไม่รู้จะทำไงดีครับ แบบนี้ HDD มันมีปัญหาใช่รึเปล่าครับ
              Last edited by grantado; 12 Oct 2011, 01:57:19.

Comment

• ฮาร์ดดิสก์เจ๊งละครับ งานนี้เคลมศูนย์โลด

น่าจะเป็นคนแรกที่เคลม HDD ก่อนหน้านี้เห็นแต่คนเคลม DVD -*-

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                  ฮาร์ดดิสก์เจ๊งละครับ งานนี้เคลมศูนย์โลด

น่าจะเป็นคนแรกที่เคลม HDD ก่อนหน้านี้เห็นแต่คนเคลม DVD -*-
                  งานมันไม่ทันมือ ด้วยอ่ะครับ สงสัยได้เก็บตังสอย SSD แล้วแหละครับ - -*

Comment

• Originally posted by grantado View Post
                    งานมันไม่ทันมือ ด้วยอ่ะครับ สงสัยได้เก็บตังสอย SSD แล้วแหละครับ - -*
                    เครื่องน้องผมพัดลม ไม่หมุน เล่นซะแทบไหม้เลย K43TA เหมือนกัน

Comment

• เริ่มงานเข้ากันล่ะ - -" ของผมDVD ต้องใส่แรงๆถึงจะติด - -"

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                        ใช้การ์ดจอเมพได้คุ้มมากกกกก
                        emu ตัวนี้การ์ดจอมีผลเยอะยิ่งเวลาเปิด open CL เนี่ยเห็นผลมาก

Comment

• เมื่อไหร่ A8+ATI แรงๆมาซักทีน๊อออ ^-^

Comment

• DVD ผมเป็นแต่แรกล่ะ ต้องดันแรงๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              DVD ผมเป็นแต่แรกล่ะ ต้องดันแรงๆ
                              สงสัยชอบมือหนัก

K43TAมันใช้ชิบ M780G หรอครับ

Comment

• ใช้ชิบ A70M มี AMD USB3.0 Controller

Comment

Working...
                                X