Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดิสผม ตอนนี้มันก็มีเสียง แกร๊กๆ เป็นพักๆแล้วเหมือนกัน แต่ก็ยังใช้ได้ไม่มีปัญหา ถ้ามีปัญหาโปรเจคผมคงปลิวไปกับสายลมแน่ๆ

ส่วนไดร์ DVD นี้เวลาใส่แผ่นบางทีก็อ่านมั้ง ไม่อ่านมั้ง ต้องให้มันเข้าๆ ออกๆ ถึงจะอ่านให้

Comment

• HDD WD (BPVT)
      DVD Slimtype

คอมโบเทพครับ 555

Comment

• Originally posted by xyzkaori View Post
        ฮาร์ดิสผม ตอนนี้มันก็มีเสียง แกร๊กๆ เป็นพักๆแล้วเหมือนกัน แต่ก็ยังใช้ได้ไม่มีปัญหา ถ้ามีปัญหาโปรเจคผมคงปลิวไปกับสายลมแน่ๆ

ส่วนไดร์ DVD นี้เวลาใส่แผ่นบางทีก็อ่านมั้ง ไม่อ่านมั้ง ต้องให้มันเข้าๆ ออกๆ ถึงจะอ่านให้
        ดีนะ ที่โปรเจคผมชอบเซฟไว้ในเมลล์ด้วยเลยหายห่วง ส่วนข้อมูลอื่นๆๆในHDD กู้ได้ก็ดี ไม่ได้คงทำใจ

Comment

• HDDของผมได้ ฮิตาชิ dvd ของ matshita

Comment

• K43 ตัว A4 ของผมยังไม่เจออะไรผิดปกติครับ มีเส้นกระพริบเล็กน้อย แต่หายไปนานแล้ว

ส่วน DVD ไม่ค่อยอ่านเหมือนกันครับ ต้องให้ดันเข้าดันออกซัก 2 รอบ คริๆ

Comment

• เซ็ง FX กาก 555
              Last edited by V-FrIeNd; 12 Oct 2011, 20:51:38.

Comment

• เพิ่งเห็นหน้าวงนี้แต่ละคนชัดๆ ก็ MV ตัวนี้ล่ะครับ น่ารักโฮกกกกกกกกกกกก

Comment

• นานๆแวะมาที ผลักเบาๆ @__@

Comment

• อึ๊บบบ

วันนี้K43จะได้ใช้SSDซะที

Comment

• ใช้อันไหนรุ่นไหนมีปัญหามั้ยบอกด้วยนะคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบอยากใส่ม่างงงงอิอิ

Comment

• K43TA ใส่ตัวไหนก็วิ่งสูงสุดประมาณ 260 MB/sec อ่ะนะ

Comment

• - - ใส่จนจะเบื่อละ

อ่านกระทู้ไปพลางๆ

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1487795-SSD-Information-Portal-Spec-Price-Warranty-and-Where-to-buy
                          http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1458870-SandForce2-Controller-Issue-on-SSD-vs-SATA-3

แต่ผมบอกเลย ถ้า Asus Thailand มาตอบผมแบบกากๆ ใน FB ได้เจอกันที่พระราม 4 แน่นอน

Comment

• k53 dvd เปิดไม่ค่อยออก ต้องกดเเล้วเอามือช่วยดึง 5555

Comment

• คือ Notebook ผม 4535g นะครับเครื่องมันดับเองอย่างไม่มีสาเหตุ เสียบปลั๊กอยู่นะครับ บางทีเข้าหน้า bios ซักพักก็จะดับ เข้าวินโด้กำลังโหลดก้ดับ แต่อาการนี้จะเป็นเมื่อเล่นไปแล้วซักพักนึงนะครับ ผมควรแก้ไขยังไงดีครับ
                              เครื่องใช้ bios 1.02 Ps. ส่วนตัวผมคิดว่าไม่ใช่เครื่องร้อนแล้วดับนะครับ เพราะไม่ได้ใช้งานหนักแล้วดับนะครับ บางทีผมแค่เล่นอินเตอร์เนตไปซักพักก็จะดับ เป็นไปได้ไหมว่ามีปัญหาที่ bios เพราะก่อนอัพเป็น 1.02 ไม่มีปัญหาครับ
                              ขอบคุณครับ

Comment

• ผมว่าไม่การ์ดจอ ชิบเซ็ตจะพัง ก็ความร้อนแหล่ะ
                                ไม่เกี่ยวที่ว่าใช้งานไม่หนัก บางทีไปป์รั่ว พัดลมไม่หมุน หรือหมุนแต่มีอะไรขัด เปิดเครื่องไม่นาน มันก็ร้อนจนดับได้แล้ว
                                ถ้ายังเปิดได้อยู่ ก็ลองเอา HWMonitor เช็ค ftp://ftp.cpuid.com/misc/CPUID_AMD_FX_Reviewer_Kit.zip

Comment

Working...
                                X