Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามอะไรหน่อยนะครับ ถ้าการประมวลผล a3850 กับ x6 1055 ตัวไหนดีกว่ากันครับแล้วA3850นี้ออกมาเน้นประหยัดหรือป่าวครับตอนแรกว่าจะดู FX แต่ดูแล้วถ้าจะร้อน

Comment

• X6 1055T แรงกว่าเยอะ

Comment

• เครม HDD รอ 2 อาทิตย์

Comment

• Asus นานจริง อิอิ

Comment

• ขอถามหน่อยนะครับแล้วอย่างไง Cpu Axxxx เค้าออกมาเน้นตีตลาดอะไรครับทำไมไปถามจัดสเป็กไม่ค่อยมีคนแนะนำเลยครับ จะแนะนำx4 x6มากกว่า

Comment

• Comment

• ไปทำอะไรลงไปหว่า ลองเทสดูคะแนน3dmarkหายไปร้อยคะแนน ขนาดลงไดร์เวอร์ที่ทำได้17xx เซ็ทตามนั้นเป๊ะๆ ได้แค่16xxเอง

Comment

• Originally posted by ZheZha View Post
                  ขอถามหน่อยนะครับแล้วอย่างไง Cpu Axxxx เค้าออกมาเน้นตีตลาดอะไรครับทำไมไปถามจัดสเป็กไม่ค่อยมีคนแนะนำเลยครับ จะแนะนำx4 x6มากกว่า
                  เกมออนไลน์ เกมไม่แรงมาก งบน้อย-ปานกลาง
                  ยิ่งร้านเกมน่าจะเหมาะ เกมออนไลน์ปรับสุดได้ทุกเกม
                  แถมประหยัดไฟอีก

Comment

• ตอนนี้แพรรู้สึกว่าพลาดที่อัพiOS5.0 ใครจะบอกว่าดีแต่แพรว่ามันทำให้ipodแพรเอ๋อ อัพเสร็จก็restoreจากที่back upเก่าที่เป็น4.3.5 ก็เกิดปัญหาจุกจิก syncกับไอ้คล้าวไม่ได้อีก

สำคัญที่สุดคือipod searchเพลงจากชื่อไม่ได้ ถ้าแพรมีเพลงเป็นพันเพลงแต่อยากฟังเพลงนี้คงได้ปัดจนนิ้วลอก moto zn5ปุ่มกดของแพรยังทำได้เลย โอ๊ย โมโหแต่ก็ต้องทำใจ ดีที่ตอนนี้เรียงตามตัวอักษรให้แล้วค่ะ ก่อนหน้านี้เรียงสะเปะสะปะมาก เพลงก็เยอะจะมาเรียงเองก็ไม่ไหว ตอนนั้นก็ด่าipodอยู่ มือถือชั้นถูกกว่าแกยังเรียงให้เลย ง่าวจริงipodบ้า

ล่าสุด ต่อสายชาร์จipodไว้กับคอม เสียบหูฟังกับipodฟังเพลง พอดีเปิดituneอยู่ituneก็เล่นเพลงให้ โธ่ตาจ๊อบ ไม่ต้องrealtimeกันขนาดน้านน
                    Last edited by OoPeaRoO; 15 Oct 2011, 01:06:56.

Comment

• Originally posted by ZheZha View Post
                      ขอถามหน่อยนะครับแล้วอย่างไง Cpu Axxxx เค้าออกมาเน้นตีตลาดอะไรครับทำไมไปถามจัดสเป็กไม่ค่อยมีคนแนะนำเลยครับ จะแนะนำx4 x6มากกว่า
                      ตีทุกตลาดหล่ะครับ 555+
                      แต่สิ่งที่apuมีคือกราฟฟิกการ์ดบนซีพียูที่แรงเอาเรื่อง แค่นี้น่าจะเข้าใจแล้ว ประหยัดไฟ เงิน ต้องถามตัวท่านหล่ะครับชอบแบบไหน
                      ที่ไม่ค่อยแนะนำเพราะ...พวกที่ตอบชอบความแรงมั้ง+ชอบซื้อการ์ดแรงๆๆด้วย 5555+

Comment

• แพรขอถามหน่อยได้มั้ยคะ พวกphotoshop ตัดต่อวีดีโอ งานกราฟฟิคนี่จริงๆแล้วหนักที่cpuมากกว่าใช่มั้ย

ว่าแล้วก็หันไปมองpcที่บ้าน ไม่เห็นต้องใช้การ์ดจอเล้ยยย เล่นแต่เฟสบุ๊ค

Comment

• ผมใช้ ASUS K43TA-VX005D มีความจำเป็นที่จะต้องใช้ Win XP แต่หา driver ไม่ได้ รบกวนท่านทั้งหลายด้วยครับ

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
                            แพรขอถามหน่อยได้มั้ยคะ พวกphotoshop ตัดต่อวีดีโอ งานกราฟฟิคนี่จริงๆแล้วหนักที่cpuมากกว่าใช่มั้ย

ว่าแล้วก็หันไปมองpcที่บ้าน ไม่เห็นต้องใช้การ์ดจอเล้ยยย เล่นแต่เฟสบุ๊ค
                            ใช่ครับ

Originally posted by devil003 View Post
                            ผมใช้ ASUS K43TA-VX005D มีความจำเป็นที่จะต้องใช้ Win XP แต่หา driver ไม่ได้ รบกวนท่านทั้งหลายด้วยครับ
                            K43TA K53TA XP Drivers

การ์ดจอ
                            การ์ดเสียง
                            ไวเรส
                            แลน
                            บลูทูช

ส่วนไดร์เวอร์ ทัชแพท , KBFilter ใช้ที่ติดมากับแผ่นหรือโหลดจากเว็บ Asus (Win7 x86)ได้

Comment

• Comment

• driver ที่ท่าน V แนะนำไปใช้ได้ครับ แต่มีปัญหาตรง driver vga คือ ใช้ได้เฉพาะ vga on cpu ส่วน vga แยกใช้ไม่ได้ แนะนำหน่อยครับ
                                และโปรแกรมเสริมของ asus สำหรับ win xp หาโหลดได้ที่ไหนครับ

Comment

Working...
                                X