Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมคิดว่าพวก Switchable Graphic ถ้าลง XP มันจะใช้ได้การ์ดเดียวนะครับ คือการ์ดหลัก

Comment

• โปรแกรมเสริมของ Asus ก็เห็นจะมีแต่ Power 4Grear มันสำหรับ 7
      ไปตั้งเซ็ตเอาเองก็ได้ครับใน Power Options ของ XP มันจะแตกต่างกับ 7 ลงไม่ได้
      ATKPackage ตัวนี้ใช้ตัวเดียวกับ 7
      ก็มีแค่นี้ครับที่ลงได้ หรืออาจจะมากกว่า ก็ลองลงไดร์เวอร์ 7 แหล่ะ บางตัวมันเขียนมาเผื่อสำหรับ windows nt 5.1 (xp)

ส่วนการ์ดจอลองอัพแบบ Manual ดู สำหรับ 6650M แต่ถ้าไม่ได้ก็ใช้ได้แบบนั้นล่ะครับ
      http://www.overclockzone.com/forums/...1#post23877989

Comment

• Originally posted by nookie444 View Post
        ตีทุกตลาดหล่ะครับ 555+
        แต่สิ่งที่apuมีคือกราฟฟิกการ์ดบนซีพียูที่แรงเอาเรื่อง แค่นี้น่าจะเข้าใจแล้ว ประหยัดไฟ เงิน ต้องถามตัวท่านหล่ะครับชอบแบบไหน
        ที่ไม่ค่อยแนะนำเพราะ...พวกที่ตอบชอบความแรงมั้ง+ชอบซื้อการ์ดแรงๆๆด้วย 5555+
        แล้วถ้าจะเอาไปแปลงไพล์ไม่ทราบว่า A8 ดีไหมครับหรือ x4 ดีกว่า

Comment

• มีปัญหากับ K43T A6 ครับ USB3 ใช้ไม่ได้ครับ

ช่วยบอกวิธีแก้ทีครับ พอดี อ่าน บอร์ด นี้แล้วยังงง ๆ อะครับ
          ทำยังไง ขอละเอียด นิดนึงครับ ขอบคุณ

http://www.overclockzone.com/forums/...9#post34834709

Comment

• ขอวิธี ลบ driver usb ของ asus หน่อยครับ

Comment

• Catalyst 11.10 Preview2 (8.901.2) For Windows 7 32/64 Bit

Comment

• ลองหาโหลด driver vga 6650m จากหลายๆที่แล้วแต่ไม่ได้เลย สงสัยคงจะต้องใช้ vga on cpu แล้วครับ

Comment

• ขอถามหน่อยนะครับ z475 ของ lenovo ใช้ได้ดีไหมครับมีปัญหาจุกจิกรึปล่าว เอาไว้เล่นเกมส์กลางๆ ตัดต่อนิดหน่อย พอดีมีงบอยุ่ 17000 สนใจตัวนี้อยุ่เหนหลายๆเวบรีวิวกันเยอะ หรือพี่ๆเพื่อนๆในบอร์ดนี้มีตัวอื่นแนะนำในราคาที่ใกล้เคียงกันช่วยทีครับ (ถ้าถามผิดที่ขออภัย ด้วยครับ)

Comment

• Originally posted by ZheZha View Post
                    แล้วถ้าจะเอาไปแปลงไพล์ไม่ทราบว่า A8 ดีไหมครับหรือ x4 ดีกว่า
                    A8ดีครับ แต่สู้พวกx4,x6ไม่ได้ ถ้าหากมีคนกล้าตอบในนี้เค้าก็คงบอกย้ายไปอีกค่ายหล่ะครับ อิอิ แต่x6 เจ๋งกว่าตั้ง2หัว

Comment

• บนโน๊ตบุ้ค ลองแข่งกันแปลงไฟล์กับ x4 A6กินครับงงมากมาย

Comment

• Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                        บนโน๊ตบุ้ค ลองแข่งกันแปลงไฟล์กับ x4 A6กินครับงงมากมาย
                        เอ๊ะ ยังไง

Comment

• http://www.โน๊ตบุ๊ค4game.com/web/602...9%83%e0%b8%88/ มีพรีวิวตัวK53TA-SX119D คะแนนเทสยังง่อยเหมือนเคย ไม่แรงเหมือนยูสเซอร์ทดสอบเอง

Comment

• ลง WinFlash มันบอกว่าใช้ได้เฉพาะผลิตภัณฑ์ asus เท่านั้นครับ ผมใช้ K43TA ครับ

Comment

• สอบถามดังนี้ครับพอดีผมพึ่งจะได้ Lenovo S205 ซึ่งเป็น CPU AMD E350 มา ลงโปรแกรมลง Driver เสร็จมาลองเปิดดูหนังด้วยโปรแกรม Potplayer และ K-lite แล้วดูการไล่สีมันทะแม่งๆน่ะครับตามรูปข้างล่าง เป็นใน youtube ก็เช่นเดียวกันไม่ทราบว่าผมต้องไปปรับแก้อะไรที่ไหนหรือไม่ครับ หรือว่าเป็นที่ตัวจอของผมเองน่ะครับ

Comment

• Originally posted by Groovin View Post
                                เอ๊ะ ยังไง
                                นั่นสิครับ เรนเดอร์MAYAส่งอาจารย์ กดrender ทีหลังดันเสร็จก่อน phenom x4 2.0 บนz465 ครับ

Comment

Working...
                                X