Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by E5200 View Post
    ลง WinFlash มันบอกว่าใช้ได้เฉพาะผลิตภัณฑ์ asus เท่านั้นครับ ผมใช้ K43TA ครับ
    ใช้แคร๊กวินโดวส์ตัวไหนอยู่ ถ้า Windows Loader Daz ต้องเลือก Profile เป็น Asus ถ้าไม่ใช่ก็ Uninstall แล้วมาแคร๊กใหม่
    ถ้ายังไม่ได้ก็ใช้โปรแกรมแฟลชในไบออสเอาเลย เอาไบออสไว้ในไดร์ฟไหนก็ได้ C , D ฯลฯ

Originally posted by laonped View Post
    สอบถามดังนี้ครับพอดีผมพึ่งจะได้ Lenovo S205 ซึ่งเป็น CPU AMD E350 มา ลงโปรแกรมลง Driver เสร็จมาลองเปิดดูหนังด้วยโปรแกรม Potplayer และ K-lite แล้วดูการไล่สีมันทะแม่งๆน่ะครับตามรูปข้างล่าง เป็นใน youtube ก็เช่นเดียวกันไม่ทราบว่าผมต้องไปปรับแก้อะไรที่ไหนหรือไม่ครับ หรือว่าเป็นที่ตัวจอของผมเองน่ะครับ

มันทะแม่งๆยังไงครับ ดูไม่ออก

Comment

• คลิกขวาบนหน้าจอ VISION Contron Center
      Preference > Advanced View
      ที่หน้า Desktop Management ต้องเป็น
      All Channel
      1.00
      0
      100

ที่หน้า Video > Video Settings Basic Video เป็น off (สีแดง)
      Last edited by V-FrIeNd; 16 Oct 2011, 11:37:43.

Comment

• ถ้า เอาแรมบัส1600 ใส่k43ta จะเร็วขึ้นไหมครับ

Comment

• ต้องซีพียูลงท้ายด้วย MX มั้งครับ ถึงจะวิ่งบัส 1600

Comment

• ครับผม

Comment

• มีปัญหาเกมเด้ง error อะครับ ตามรูป

คือที่สังเกตจะเป็นแต่ NB K43TA อะครับ PC เล่นได้ปกติ

*** เพิ่มเติม ***

Windows Loader Daz ต้องเลือก Profile เป็น Asus ทำยังไงครับ

โปรแกรมแฟลชในไบออส ชื่ออะไรแล้วหาจากไหนครับ NB ผม K43TA

ผมจะปิด touch pad ต้องลง Driver ชื่ออะไรครับ

Comment

• โยวกังไม่ทราบ

ส่วน Windows Loader ถ้าไม่รู้ แสดงว่าไม่ได้ลงวินโดวส์เองหรอครับ

โปรแกรมแฟลชในไบออส ก็แค่กด F2 เข้าไบออส เข้า EZ-Flash

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  โยวกังไม่ทราบ

ส่วน Windows Loader ถ้าไม่รู้ แสดงว่าไม่ได้ลงวินโดวส์เองหรอครับ

โปรแกรมแฟลชในไบออส ก็แค่กด F2 เข้าไบออส เข้า EZ-Flash
                  คือเป็นแผ่นวิน 7 ที่รวมหลายๆเวอร์ชั่น อะครับดูไม่เป็น แล้ว ผมจะปิด touch pad ต้องลง Driver ชื่ออะไรครับ

Comment

• ATKPackage กับ KBFilter

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ATKPackage กับ KBFilter
                      ขอบคุณมากครับ

Comment

• รูปกวนพี่ๆ และท่านประธานหน่อยครับ USB ช่องที่เสียบอยู่มันไม่ติดครับ ลองลบไดร์เวอร์ ลงใหม่ก็แล้ว Restore ก็แล้ว ยังใช้ไม่ได้ครับ

เป็น K43 ตัว A4 ครับ

Comment

• ผมก็เคยเป็นครับ อัพไบออสเป็นเวอร์ชั่นใหม่ ผ่านโปรแกรมAsusในวินโดวส์ ใช้ไม่ได้ช่องนี้ซะงั้น เลยอัพไบออสใหม่ผ่านทางหน้าจอBios ก่อนรันวินโดวส์ กลับมาเป็นปกติทั้งที่ไบออสก็เวอร์ชั่นเดียวกัน ต่างวิธีการอัพเดทเท่านั้น

Comment

• รบกวนหน่อยครับ คือผมมี hdd ไม่ได้ใช้งานอยู่อ่ะครับ เป็นแบบ IDE ถ้าอยากทำเป็น box เอาไว้เสียUSBต้องทำไงหรอครับ

Comment

• Originally posted by HS1NQB View Post
                              ผมก็เคยเป็นครับ อัพไบออสเป็นเวอร์ชั่นใหม่ ผ่านโปรแกรมAsusในวินโดวส์ ใช้ไม่ได้ช่องนี้ซะงั้น เลยอัพไบออสใหม่ผ่านทางหน้าจอBios ก่อนรันวินโดวส์ กลับมาเป็นปกติทั้งที่ไบออสก็เวอร์ชั่นเดียวกัน ต่างวิธีการอัพเดทเท่านั้น
                              รบกวนแนะนำหน่อยครับ อัพไบออส ผ่านทางหน้าจอ Bios ทำยังไงครับ

Comment

• Originally posted by jivkung02 View Post
                                รบกวนหน่อยครับ คือผมมี hdd ไม่ได้ใช้งานอยู่อ่ะครับ เป็นแบบ IDE ถ้าอยากทำเป็น box เอาไว้เสียUSBต้องทำไงหรอครับ
                                ซื้อboxมาใส่ครับ หาที่เป็นIDE to usb ครับ

Comment

Working...
                                X